తెలంగాణను నిండా ముంచేది కాంగ్రెస్సే అని తేల్చేసిన కేసీఆర్!

ఎన్నికలకు వెళ్లే ముందు అసెంబ్లీలో కేసీఆర్ చేసిన ప్రసంగం పూర్తిగా కాంగ్రెస్ ను టార్గెట్ చేసింది. తెలంగాణ ఇచ్చిన కాంగ్రెస్ ను తెలంగాణ ద్రోహిగా ముద్రవేసేందుకు ఆసాంతం ప్రయత్నించారు. తెలంగాణను సర్వనాశనం చేసింది కాంగ్రెస్ పార్టీయేనని తేల్చారు. అంతా బీజేపీకి.. నెహ్రూతో ముడిపడి ఉంది. కేసీఆర్ కూడా… వారిని సంతృప్తి పరిచేందుకు నెహ్రూ ప్రస్తావన తీసుకొచ్చారు. తెలంగాణను నాశనం చేసింది ఇదే కాంగ్రెస్ పార్టీ. జవహర్‌లాల్ నెహ్రూ స్పష్టం చేశారు. ఎవరు ఏం చెప్పినా తొమ్మిదేళ్లలో తెలంగాణ ప్రపంచంలోనే అద్భుతంగా అభివృద్ధి చెందిందని కేసీఆర్ స్పష్టం చేశారు.

జవహర్‌లాల్ నెహ్రూ నాయకత్వంలో తెలంగాణ విద్యార్థులు, మేధావులు, ప్రజలు ఆ రోజు తీవ్ర నిరసన వ్యక్తం చేశారు. ఆ సమయంలో అక్కడ ఉన్న కొండా వెంకటరంగారెడ్డి, బూర్గుల రామకృష్ణారావులు వ్యతిరేకించినా కాంగ్రెస్ పార్టీ తుడిచిపెట్టుకుపోయింది. భట్టి విక్రమార్కను ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ పార్టీ అంటారు. ఆ పార్టీ మమ్మల్ని కొనుగోలు చేసింది. తెలంగాణను ముంచినది కాంగ్రెస్సే. దాన్ని గాలికొదిలేసింది కాంగ్రెస్ పార్టీ. ఇది చరిత్రలో నమోదైంది. ఇది అద్భుత కథ కాదు. తెలంగాణను నాశనం చేసింది కాంగ్రెస్సేనని ఆయన ఆరోపించారు. ఉద్యమాలు ఎప్పుడు జరిగినా కాంగ్రెస్ పార్టీనే అణిచివేసిందన్నారు.
1969లో చెన్నరే తెలంగాణ 14 ఎంపీ సీట్లకు 11 ప్రజాస్వామ్యబద్ధంగా గెలిచింది.. అంటే మాకు మొత్తం తెలంగాణ కావాలి, మా తెలంగాణ.. నాడు తెలంగాణ వద్దు అని ఇందిరాగాంధీ నిరాకరించారు. ఇవి పునరావృతం కాకూడదు. తెలంగాణ సమాజానికి గుర్తు చేయాలి.

మొత్తానికి కాంగ్రెస్ ను తప్పు పట్టిన కేసీఆర్ తెలంగాణ అభివృద్ధి గురించి కూడా చెప్పారు. మా తలసరి ఆదాయం రూ.3.12 లక్షలు ఉంటే..ఏ రాష్ట్రం నుంచి విడిపోయాం..ఎవరో మమ్మల్ని ఏకసెక్లా అని..మీకు గవర్నెన్స్ లేదంటూ ఏపీ తలసరి ఆదాయం రూ.2.19 లక్షలు అంటూ ఎగతాళి చేశారు. పెద్ద నగరాలున్న రాష్ట్రాలు తలసరి ఆదాయం ఎక్కువగా ఉన్న మాట వాస్తవమే.

తెలంగాణ ఇచ్చిన పార్టీ అనే భావన లేకుండా చేసినందుకు కాంగ్రెస్ పార్టీని కేసీఆర్ పూర్తిగా తప్పుపట్టినట్లు భావిస్తున్నారు. బీజేపీ గురించి ఏమీ మాట్లాడకపోవడం అనూహ్యంగా మారింది.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ తెలంగాణను నిండా ముంచేది కాంగ్రెస్సే అని తేల్చేసిన కేసీఆర్! మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *