ఖర్గే, రాహుల్: మన ఓట్ల శాతం ఎందుకు తగ్గిందో చెప్పండి..?

– రాష్ట్ర నేతలను నిలదీసిన ఖర్గే, రాహుల్

చెన్నై, (ఆంధ్రజ్యోతి): తమిళనాడులో తమ పార్టీ ఓట్ల శాతం ఎందుకు తగ్గిందని తమిళనాడు కాంగ్రెస్ కమిటీ (టీఎన్‌సీసీ) నేతలను ఆ పార్టీ జాతీయ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున ఖర్గే, మాజీ అధ్యక్షుడు రాహుల్ గాంధీ తీవ్రంగా ఖండించారు. ఓట్ల శాతం తగ్గడానికి గల కారణాలను అన్వేషించి మరింత పెంచేందుకు చర్యలు తీసుకోవాలని ఆదేశించారు. 2024 లోక్ సభ ఎన్నికల వ్యూహంపై చర్చించేందుకు అఖిల భారత కాంగ్రెస్ కమిటీ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున ఖర్గే, రాహుల్ గాంధీ దేశంలోని వివిధ రాష్ట్రాల నేతలను ఢిల్లీకి పిలిపించిన సంగతి తెలిసిందే. ఆ మేరకు శుక్రవారం రాష్ట్రానికి చెందిన 27 మంది నేతలతో సమావేశమయ్యారు. సమావేశంలో టీఎన్‌సీసీ అధ్యక్షుడు కేఎస్‌ అళగిరి, అసెంబ్లీ కాంగ్రెస్‌ ఫ్లోర్‌ లీడర్‌ సెల్వపెరుండగై, ఎంపీ కార్తీ చిదంబరం, మాజీ ఐఏఎస్‌ అధికారి శశికాంత్‌ సెంథిల్‌, ఎమ్మెల్యేలు, ముఖ్య నేతలు పాల్గొన్నారు. ఈ సందర్భంగా సమావేశం వేడెక్కిన సంగతి తెలిసిందే. తమిళనాడులో డీఎంకే-కాంగ్రెస్ కూటమి బలంగా ఉన్నందున మళ్లీ 39 సీట్లు గెలుచుకునేందుకు తీవ్రంగా ప్రయత్నించాలని ఖర్గే సూచించారు. ఇందుకోసం బూత్ కమిటీలను పటిష్టం చేయాలని స్పష్టం చేశారు. అంతేకాదు రాష్ట్ర కాంగ్రెస్ ను మరింత బలోపేతం చేసేందుకు అవసరమైన చర్యలు తీసుకోవాలని, కొత్త నిర్వాహకులను ఎంపిక చేసి వ్యూహరచన చేయాలి.

ఈ సమావేశంలో కాంగ్రెస్ ప్రస్తుత రాజకీయాలను అన్ని వర్గాలకు వివరించాలని రాహుల్ గాంధీ ఆదేశించారు. అదే సమయంలో తమిళనాట ఓటు బ్యాంకు ఏడాదికేడాది ఎందుకు తగ్గుతోందో దీనిపై కూలంకషంగా చర్చించాల్సిన అవసరం ఉందని సూచించారు. ఈ సమావేశంలో పలువురు జాతీయ నేతలు కూడా పాల్గొన్నారు. ఐదు దశాబ్దాల క్రితం తమిళనాట పార్టీ వైభవం, ఆ తర్వాత తగ్గుతున్న ప్రభావం, అందుకు గల కారణాలపై నేతలు కూలంకషంగా చర్చించారు. ఈ భేటీ అనంతరం అళగిరి విలేకరులతో మాట్లాడుతూ.. ఖర్గే, రాహుల్ నేతృత్వంలో జరిగిన సమావేశంలో రాష్ట్ర నేతల అభిప్రాయాలను అడిగి తెలుసుకున్నారు. పుదుచ్చేరితోపాటు 40 స్థానాల్లో కూటమి అభ్యర్థులను గెలిపించాలని దిశానిర్దేశం చేశామన్నారు. దాదాపు 3 గంటలకు పైగా జరిగిన ఈ సమావేశంలో రాష్ట్ర కాంగ్రెస్‌లో నెలకొన్న సమస్యలు, భవిష్యత్తు ప్రణాళికలపై చర్చించారు. రాష్ట్రంలో ప్రాంతీయ స్థాయిలో మహానాడులు నిర్వహించాలని నిర్ణయించామని, వాటికి రాహుల్ గాంధీ, మల్లికార్జున ఖర్గేలను కూడా ఆహ్వానిస్తామని చెప్పారు. అంతే కాకుండా అన్ని నియోజకవర్గాల్లో కాంగ్రెస్ జెండా రెపరెపలాడేలా కార్యక్రమాలు చేపడతామని కెఎస్ అళగిరి తెలిపారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-06T08:46:13+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *