ప్రపంచ ఛాంపియన్ టైటిల్: అదితి అదరహో..

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-06T01:32:02+05:30 IST

అతి పిన్న వయసులో ప్రపంచ ఛాంపియన్‌గా నిలిచిన ప్రపంచ తొలి ఆర్చర్‌గా అదితి గోపీచంద్ స్వామి చరిత్ర సృష్టించారు. శనివారం జరిగిన ప్రపంచ ఛాంపియన్‌షిప్‌లో భారత ఆర్చర్లు వ్యక్తిగత విభాగాల్లో స్వర్ణ పతకాలు సాధించారు.

    ప్రపంచ ఛాంపియన్ టైటిల్: అదితి అదరహో..

ప్రపంచ ఛాంపియన్‌గా రికార్డు

పురుషుల ఆర్చరీలో ప్రవీణ్ ప్రపంచ ఛాంపియన్

సురేఖ జ్యోతి కాంస్యంతో సరిపెట్టుకుంది

అతి పిన్న వయసులో ప్రపంచ ఛాంపియన్‌గా రికార్డు సృష్టించింది

బెర్లిన్ (జర్మనీ): అతి పిన్న వయసులో ప్రపంచ ఛాంపియన్‌గా నిలిచిన ప్రపంచ తొలి ఆర్చర్‌గా అదితి గోపీచంద్ స్వామి చరిత్ర సృష్టించారు. శనివారం జరిగిన ప్రపంచ ఛాంపియన్‌షిప్‌లో భారత ఆర్చర్లు వ్యక్తిగత విభాగాల్లో స్వర్ణ పతకాలు సాధించారు. అలాగే తెలుగమ్మాయి వెన్నం జ్యోతి సురేఖ కాంస్యం అందుకుంది. కాంపౌండ్ మహిళల వ్యక్తిగత విభాగంలో 17 ఏళ్ల అదితి, 21 ఏళ్ల ఓజాస్ ప్రవీణ్ ఫైనల్‌లో కొత్త ప్రపంచ ఛాంపియన్‌లుగా నిలిచారు. శుక్రవారం ముగిసిన టీమ్ ఈవెంట్‌లో జ్యోతి సురేఖ, అదితి, పర్ణీత్ కౌర్‌ల జట్టు ప్రపంచ చాంపియన్‌షిప్‌లో భారత్‌కు తొలి స్వర్ణం అందించిన సంగతి తెలిసిందే. రెండు నెలల కిందటే ప్రపంచ జూనియర్ ఛాంపియన్ టైటిల్ గెలుచుకున్న అదితి.. ఇప్పుడు సీనియర్ విభాగంలోనూ విశ్వవిజేతగా అవతరించింది. దీంతో అదితి డబుల్ వరల్డ్ ఛాంపియన్‌గా అవతరించింది. ఆరో సీడ్ అదితి ఉత్కంఠభరితంగా సాగిన ఫైనల్లో 149-147 స్కోరుతో మెక్సికోకు చెందిన ఆర్చర్ ఆండ్రియా బెకెరానోను ఓడించి పసుపు పతకాన్ని కైవసం చేసుకుంది. అంతకుముందు సెమీఫైనల్లో అదితి 149-145 స్కోరుతో రెండో సీడ్ జ్యోతి సురేఖపై విజయం సాధించింది. ఇక.. తర్వాత జరిగిన కాంస్య పతక పోరులో సురేఖ 150కి 150 పరుగులు చేసి మూడో స్థానంలో నిలిచి పతకాన్ని కైవసం చేసుకుంది. ఓవరాల్ గా ప్రపంచ చాంపియన్ షిప్ వ్యక్తిగత విభాగంలో సురేఖకు ఇది మూడో పతకం. సురేఖ 2019లో కాంస్యం మరియు 2021లో రజతం గెలుచుకుంది. పురుషుల ఫైనల్లో ప్రవీణ్ 149/150తో స్కోసర్ మైక్ (నెదర్లాండ్స్)ను ఓడించి ప్రపంచ టైటిల్‌ను గెలుచుకున్నాడు. మూడు స్వర్ణాలు, ఒక కాంస్యం సాధించిన భారత్ ప్రపంచ ఛాంపియన్‌షిప్‌లో అత్యుత్తమ ప్రదర్శన నమోదు చేసింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-06T01:32:02+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *