మణిపూర్: మణిపూర్‌లో మళ్లీ హింస

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-06T01:46:56+05:30 IST

మత కలహాలతో అట్టుడుకుతున్న మణిపూర్‌లో మళ్లీ హింస చెలరేగింది. శుక్రవారం అర్ధరాత్రి బిష్ణుపూర్ జిల్లాలో ఉగ్రవాదులు జరిపిన కాల్పుల్లో ముగ్గురు ప్రాణాలు కోల్పోయారు. వారిలో ఇద్దరు తండ్రీకొడుకులు ఉన్నారు. వారు జిల్లాలోని క్వాక్తా ప్రాంతానికి సమీపంలోని ఉఖా తంపక్ గ్రామానికి చెందినవారు.

మణిపూర్: మణిపూర్‌లో మళ్లీ హింస

మణిపూర్‌లోని బిష్ణుపూర్ జిల్లాలో హౌస్‌గార్డులపై కాల్పులు

తండ్రీకొడుకులు సహా ముగ్గురు చనిపోయారు

చురచంద్‌పూర్‌కు చెందిన దుండగులు

అక్కడికి వెళ్లేందుకు ప్రత్యర్థులు ప్రయత్నిస్తున్నారు

కాల్పులను పోలీసులు అడ్డుకున్నారు

ఇంఫాల్, ఆగస్టు 5: మత కలహాలతో అట్టుడుకుతున్న మణిపూర్‌లో మళ్లీ హింస చెలరేగింది. శుక్రవారం అర్ధరాత్రి బిష్ణుపూర్ జిల్లాలో ఉగ్రవాదులు జరిపిన కాల్పుల్లో ముగ్గురు ప్రాణాలు కోల్పోయారు. వారిలో ఇద్దరు తండ్రీకొడుకులు ఉన్నారు. జిల్లాలోని క్వాక్తా ప్రాంతానికి సమీపంలోని ఉఖా తంపక్ గ్రామానికి చెందిన వారు.. చురచంద్‌పూర్‌కు చెందిన కొందరు ఉగ్రవాదులు అర్థరాత్రి నిరాయుధులుగా తమ ఇళ్లకు కాపలాగా ఉండగా విచక్షణారహితంగా కాల్పులు జరిపారు. దీంతో తండ్రీకొడుకులు, పొరుగునే ఉన్న మరో వ్యక్తి మృతి చెందినట్లు పోలీసు అధికారులు శనివారం ప్రకటించారు. ఇంతలో, సంఘటన జరిగిన వెంటనే, శనివారం తెల్లవారుజామున క్వాక్తాలోని చురచంద్‌పూర్ వైపు పెద్ద సంఖ్యలో మెయిటీ బృందం పరుగెత్తడానికి ప్రయత్నించింది మరియు వారిని పోలీసులు అడ్డుకున్నారు. ఆందోళనకారులకు, పోలీసులకు మధ్య జరిగిన కాల్పుల్లో ఓ పోలీసు సహా ముగ్గురు గాయపడ్డారు. మరోవైపు, స్థానికంగా ఉన్న పలువురు కుకీ సభ్యుల ఇళ్లకు ఆందోళనకారులు నిప్పు పెట్టారు. తాజా పరిస్థితుల దృష్ట్యా, ఇంఫాల్ తూర్పు మరియు పశ్చిమ జిల్లాల్లో కర్ఫ్యూ సడలింపు సమయాన్ని తగ్గించారు. కాగా, తాజా హింసకు భద్రతా బలగాల వైఫల్యమే కారణమని మణిపూర్ బీజేపీ ఎమ్మెల్యే రాజ్ కుమార్ ఇమోసింగ్ ఆరోపించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-06T01:47:01+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *