అరటిపండు: వర్షాకాలంలో అరటిపండు తినకూడదా?

వర్షాకాలంలో అరటిపండు తినడం వల్ల అజీర్తి వంటి సమస్యలు నయమవుతాయి. అరటిపండులో కార్బోహైడ్రేట్లు ఎక్కువగా ఉంటాయి. ఈ కార్బోహైడ్రేట్లు ఉన్న ఆహారాన్ని తీసుకోవడం వల్ల శరీరానికి కావలసిన శక్తి లభిస్తుంది.

అరటిపండు: వర్షాకాలంలో అరటిపండు తినకూడదా?

అరటిపండు

అరటిపండు: అరటిపండు బెస్ట్ హెల్త్ ఫుడ్స్‌లో ఒకటి. చాలా మంది ఈ నోరూరించే పండును తమ రోజువారీ ఆహారంలో ముఖ్యమైన భాగంగా తీసుకుంటారు. అరటిపండులో పోషకాలు పుష్కలంగా ఉంటాయి. ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు గొప్పవి, అయితే వర్షాకాలంలో ఈ పండు తినడం వల్ల అనేక ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు ఉన్నాయని నిపుణులు అంటున్నారు.

ఇంకా చదవండి: లావెండర్ టీ: లావెండర్ టీ వల్ల కలిగే ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు తెలిస్తే ఎప్పటికీ వదలరు!

మండుతున్న వేడి నుండి కొంత ఉపశమనం కోసం వర్షాకాలం చాలా ఎదురుచూస్తుంది. వర్షాకాలం నీరు మరియు గాలి ద్వారా సంక్రమించే వ్యాధులను కూడా తీసుకువస్తుంది, ఈ సమయంలో తినే ఆహారంపై ప్రత్యేక శ్రద్ధ అవసరం. మీరు అరటిపండ్లను క్రమం తప్పకుండా తింటుంటే, వర్షాకాలంలో అరటిపండ్లు తినడం పూర్తిగా సురక్షితం. ఈ పండు శరీరానికి చాలా రకాలుగా మేలు చేస్తుంది.

ఈ పండులో అమినో యాసిడ్స్, విటమిన్ బి6, సి, ఫైబర్, పొటాషియం, మెగ్నీషియం, మాంగనీస్ వంటి పోషకాలు పుష్కలంగా ఉంటాయి, ప్రతిరోజూ తింటే, ఇది ఆరోగ్యకరమైన శరీరం మరియు రోగనిరోధక శక్తిని మెరుగుపరుస్తుంది. మెదడు పనితీరు మరియు గుండె ఆరోగ్యాన్ని మెరుగుపరచడంలో సహాయపడుతుంది. స్ట్రోక్స్ ప్రమాదాన్ని నివారిస్తుంది. కొన్ని ఆహారాలతో అరటిపండ్లు తినడం వల్ల మంచి కంటే ఎక్కువ హాని జరుగుతుంది.

ఇంకా చదవండి: Twin Bananas : కవలలు అరటిపండ్లు తింటే కవలలు పుడతారా..? చాలా ఆసక్తికరమైన..!

ఆయుర్వేదం ప్రకారం అరటిపండ్లను ఏ సీజన్‌లోనైనా తినవచ్చు. కానీ అరటిపండ్లను సాయంత్రం, రాత్రి లేదా ఖాళీ కడుపుతో తినడం వల్ల ఆరోగ్యంపై ప్రతికూల ప్రభావం ఉంటుంది. అజీర్ణం, దగ్గు లేదా ఆస్తమాతో బాధపడేవారు రాత్రిపూట అరటిపండ్లు తినకూడదు. ఎందుకంటే ఇది కఫ దోషాన్ని తీవ్రతరం చేస్తుంది. ఇది శరీరంలో శ్లేష్మం ఏర్పడటానికి దారితీస్తుంది.

వర్షాకాలంలో అరటిపండు తినడం వల్ల అజీర్తి వంటి సమస్యలు నయమవుతాయి. అరటిపండులో కార్బోహైడ్రేట్లు ఎక్కువగా ఉంటాయి. ఈ కార్బోహైడ్రేట్లు ఉన్న ఆహారాన్ని తీసుకోవడం వల్ల శరీరానికి కావలసిన శక్తి లభిస్తుంది. అరటిపండులో పొటాషియం అధికంగా ఉండటం వల్ల గుండె ఆరోగ్యాన్ని బలపరుస్తుంది. రక్తపోటును తగ్గిస్తుంది. ఖాళీ కడుపుతో అరటిపండ్లు తినడం వల్ల యాసిడ్ రిఫ్లక్స్ తీవ్రతరం అవుతుంది. విటమిన్ సి ఉండటం వల్ల హైపర్‌యాసిడిటీ వస్తుంది. అరటిపండ్లు తినడానికి ఉత్తమ సమయం అల్పాహారం సమయంలో లేదా భోజనంలో భాగంగా.

ఇంకా చదవండి: పవన్ కళ్యాణ్ : అరటి పళ్ల కథ చెప్పిన పవన్..

అరటిపండులో 75 శాతం నీరు ఉంటుంది. దీని వల్ల శరీరం హైడ్రేటెడ్ గా మారుతుంది. అరటిపండ్లలో విటమిన్ బి6, మెగ్నీషియం మరియు పొటాషియం పుష్కలంగా ఉన్నాయి. ఇవన్నీ శరీరాన్ని హైడ్రేట్ గా ఉంచుతాయి. రోగనిరోధక శక్తిని పెంచుతుంది. యాంటీ ఆక్సిడెంట్. ఫ్రీ రాడికల్స్ నుండి చర్మం దెబ్బతినకుండా రక్షిస్తుంది. ఆయుర్వేద గ్రంధాల ప్రకారం, అరటిపండ్లను పాలు లేదా పాలు ఆధారిత ఆహారాలతో తీసుకోవడం విషపూరితమైనదిగా పరిగణించబడుతుంది. ఇది శరీరంలో కఫ దోషాన్ని కూడా తీవ్రతరం చేస్తుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *