స్వాతంత్ర్య దినోత్సవం 2023 : పోస్టాఫీసుల్లో రూ. 25కి త్రివర్ణ పతాకాన్ని ఎలా కొనుగోలు చేయాలో తెలుసుకోండి

ప్రతి ఇంటిలో త్రివర్ణ పతాకాన్ని ఎగురవేసేందుకు భారత తపాలా శాఖ 1.60 లక్షల పోస్టాఫీసుల ద్వారా జాతీయ జెండాను విక్రయిస్తోంది. ఆగస్టు 13 నుంచి 15వ తేదీ మధ్య ప్రభుత్వం ప్రతి ఇంటికి త్రివర్ణ పతాకాన్ని ప్రచారం చేస్తోంది. ఇందులో భాగంగా జాతీయ జెండాలను పొందాలనుకునే వారు శాఖకు చెందిన ఈ-పోస్టాఫీసు సౌకర్యం ద్వారా కూడా వాటిని కొనుగోలు చేయవచ్చు. ప్రతి ఇంటి త్రివర్ణ ప్రచారం 13 ఆగస్టు నుండి 15 ఆగస్టు 2023 వరకు కొనసాగుతుంది.

స్వాతంత్ర్య దినోత్సవం 2023 : పోస్టాఫీసుల్లో రూ. 25కి త్రివర్ణ పతాకాన్ని ఎలా కొనుగోలు చేయాలో తెలుసుకోండి

పోస్టాఫీసు వద్ద భారత జాతీయ జెండా

పోస్ట్ ఆఫీస్ వద్ద భారత జాతీయ జెండా: 2023 స్వాతంత్ర్య దినోత్సవానికి భారతదేశం సిద్ధంగా ఉంది. మరియు ప్రతి భారతీయుడు మూడు వంతుల జెండాను ఎగురవేయడానికి సిద్ధమవుతున్నాడు. త్రివర్ణ పతాకాల ప్రచారానికి ప్రతి ఇంటికి భారత జాతీయ జెండాలను అందించేందుకు కేంద్ర ప్రభుత్వానికి పోస్టాఫీసులు వేదిక కానున్నాయి. పోస్టాఫీసుల్లో జాతీయ జెండాలను రూ.25కే అందజేయనున్నారు. ప్రతి ఇంటిలో త్రివర్ణ పతాకాన్ని ఎగురవేసేందుకు భారత తపాలా శాఖ 1.60 లక్షల పోస్టాఫీసుల ద్వారా జాతీయ జెండాను విక్రయిస్తోంది.

ఆల్-ఇండియా రేడియో న్యూస్ అధికారిక ట్వీట్ ప్రకారం, ఇండియా పోస్ట్ ఆఫీస్ ప్రతి ఇంటిలో త్రివర్ణ పతాకాన్ని ఎగురవేయడానికి 1.60 లక్షల పోస్టాఫీసుల ద్వారా జాతీయ జెండాను విక్రయిస్తోంది. ఆగస్టు 13 నుంచి 15వ తేదీ మధ్య ప్రభుత్వం ప్రతి ఇంటికి త్రివర్ణ పతాకాన్ని ప్రచారం చేస్తోంది. ఇందులో భాగంగా జాతీయ జెండాలను పొందాలనుకునే వారు శాఖకు చెందిన ఈ-పోస్టాఫీసు సౌకర్యం ద్వారా కూడా వాటిని కొనుగోలు చేయవచ్చు. ప్రతి ఇంటి త్రివర్ణ ప్రచారం 13 ఆగస్టు నుండి 15 ఆగస్టు 2023 వరకు కొనసాగుతుంది.

స్వాతంత్ర్య దినోత్సవం 2023 : భారతదేశంతో పాటు ఆగస్టు 15న స్వాతంత్ర్య దినోత్సవాన్ని జరుపుకుంటున్న దేశాలు

భారతదేశానికి స్వాతంత్ర్యం వచ్చి 75 ఏళ్లు పూర్తవుతున్నాయి. దీంతో భారతదేశం 76వ స్వాతంత్ర్య దినోత్సవ వేడుకలను జరుపుకునేందుకు సిద్ధమైంది. దీంతో దేశం మొత్తం మువ్వన్నెల జెండాతో కప్పేస్తుంది. హర్ ఘర్ తిరంగ ప్రచారం 2.0లో భాగంగా, భారత జాతీయ జెండాను దేశవ్యాప్తంగా ఉన్న పోస్టాఫీసుల్లో విక్రయించి, భారతీయ పౌరులకు అందుబాటులో ఉంచనున్నారు. భారతీయ పౌరులందరికీ వారి ఇళ్లలో జాతీయ జెండాను ఎగురవేయడానికి తగిన ప్రోత్సాహకాలను అందించడానికి భారత ప్రభుత్వం ఒక ప్రచారాన్ని ప్రారంభించింది. జాతీయ జెండాను తమ వెబ్ పోర్టల్ ద్వారా ఆన్‌లైన్‌లో విక్రయించనున్నట్లు పోస్టల్ శాఖ ప్రకటించింది.

ఇండియా పోస్ట్ ద్వారా ఆన్‌లైన్‌లో జెండాను ఎలా కొనుగోలు చేయాలి?
ముందుగా పోస్టాఫీసు వెబ్‌సైట్‌కి వెళ్లి.. హర్గర్ తిరంగాపై క్లిక్ చేసి.. అక్కడ లాగిన్ చేయండి
ఉత్పత్తులు కింద ‘జాతీయ జెండా’పై క్లిక్ చేయండి..
అక్కడ కొనుగోలుపై క్లిక్ చేసి, మళ్లీ మొబైల్ నంబర్‌ను నమోదు చేయండి.
మీ మొబైల్ నంబర్‌కు వచ్చిన OTPని కూడా నమోదు చేయండి..
‘ప్రొసీడ్ ఫర్ పేమెంట్’ ఆప్షన్‌పై క్లిక్ చేయండి.
చెల్లింపు పద్ధతిని ఉపయోగించి రూ. 25 చెల్లించండి..

ఇదిలా ఉంటే..త్రివర్ణ పతాకాన్ని ఇండియా పోస్టాఫీసు నుంచి ఆఫ్‌లైన్‌లో కూడా కొనుగోలు చేయవచ్చు. ఇందుకోసం చేయాల్సిందల్లా.. త్రివర్ణ పతాకాన్ని కొనుగోలు చేసేందుకు సమీపంలోని పోస్టాఫీసుకు వెళ్లవచ్చు.. నామమాత్రపు ధరకు అంటే కేవలం రూ.25కే జాతీయ జెండాను పొందవచ్చు.. లేదా ఆన్‌లైన్‌లో కొనుగోలు చేయవచ్చు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *