జమ్మూకశ్మీర్ : పాక్ ఉగ్రవాదుల చొరబాటు యత్నం విఫలమైంది…ఉగ్రవాది హతం

స్వాతంత్ర్య దినోత్సవం సందర్భంగా భారత్‌లోకి అక్రమంగా చొరబడి ఉగ్రదాడులకు పాల్పడేందుకు పాక్ ఉగ్రవాదులు చేసిన ప్రయత్నాన్ని భారత సైనికులు భగ్నం చేశారు. జమ్మూ కాశ్మీర్‌లోని పూంచ్ జిల్లాలో నియంత్రణ రేఖ వెంబడి చొరబాటు ప్రయత్నాన్ని భద్రతా బలగాలు భగ్నం చేశాయి.

జమ్మూకశ్మీర్ : పాక్ ఉగ్రవాదుల చొరబాటు యత్నం విఫలమైంది...ఉగ్రవాది హతం

జమ్మూ కాశ్మీర్ ఆర్మీ

జమ్మూకశ్మీర్: స్వాతంత్ర్య దినోత్సవం సందర్భంగా భారత్‌లోకి అక్రమంగా చొరబడి ఉగ్రదాడులకు పాల్పడేందుకు పాక్ ఉగ్రవాదులు చేసిన ప్రయత్నాన్ని భారత సైనికులు భగ్నం చేశారు. జమ్మూ కాశ్మీర్‌లోని పూంచ్ జిల్లాలో నియంత్రణ రేఖ (ఎల్‌ఓసి) వెంబడి చొరబాటు ప్రయత్నాన్ని భద్రతా బలగాలు భగ్నం చేశాయి. (పూంచ్‌లో చొరబాటు ప్రయత్నాలను సైన్యం భగ్నం చేసింది) సోమవారం సరిహద్దు కాల్పుల్లో పాకిస్థాన్ ఉగ్రవాది హతమయ్యాడు.

కమల్ నాథ్: కాంగ్రెస్ పార్టీలో చేరేందుకు సీఎం శివరాజ్ సింగ్ కు స్వాగతం…మాజీ సీఎం కమల్ నాథ్ వ్యాఖ్యలు

పూంచ్ జిల్లాలోని దేగ్వార్ సెక్టార్‌లో సోమవారం తెల్లవారుజామున అప్రమత్తమైన భద్రతా బలగాలు చీకటి ముసుగులో ఈ దిశగా చొరబడేందుకు ప్రయత్నించిన కొందరు ఉగ్రవాదుల కదలికలను గమనించి కాల్పులు జరిపారు. పాకిస్థాన్ వైపు నుంచి నియంత్రణ రేఖలోకి చొరబడిన ఇద్దరు ఉగ్రవాదులు భద్రతా బలగాలపై కాల్పులు జరిపారు. దీంతో భారత సైనికులు, జమ్మూకశ్మీర్ పోలీసులు సంయుక్తంగా ఎదురుకాల్పులు జరిపారు.

క్రికెటర్ సర్ఫరాజ్ ఖాన్: క్రికెటర్ సర్ఫరాజ్ ఖాన్ కాశ్మీరీ అమ్మాయితో వివాహం

స్వాతంత్య్ర దినోత్సవానికి ముందే జమ్మూకశ్మీర్‌లో భారీ ఉగ్రదాడికి పాల్పడేందుకు పాక్‌కు చెందిన తీవ్రవాద గ్రూపులు ప్లాన్ చేస్తున్నట్లు నిఘా వర్గాలు తెలిపాయి. జమ్మూకశ్మీర్‌లోని నియంత్రణ రేఖ వెంబడి అంతర్జాతీయ సరిహద్దు వద్ద భద్రతను కట్టుదిట్టం చేశారు.
జమ్మూ కాశ్మీర్‌లోని నియంత్రణ రేఖ వెంబడి గత కొద్ది గంటల్లో ఇది రెండో చొరబాటు ప్రయత్నం. ఆదివారం కుప్వారా జిల్లాలో నియంత్రణ రేఖ వెంబడి చొరబాటు ప్రయత్నాన్ని భారత సైన్యం విఫలం చేయడంతో ఒక ఉగ్రవాది హతమయ్యాడని పోలీసులు తెలిపారు.

మొరాకో: సెంట్రల్ మొరాకోలో బస్సు బోల్తా.. 24 మంది మృతి చెందారు

కుప్వారాలోని తంగ్‌ధర్ సెక్టార్‌లోని దఖేన్-అమ్రోహి ప్రాంతంలో పోలీసులు మరియు సైన్యం సంయుక్తంగా కార్డన్ సెర్చ్ ఆపరేషన్ ప్రారంభించాయి. దట్టమైన పొదలు, కఠినమైన భూభాగాలను సద్వినియోగం చేసుకుని మరో ముగ్గురు ఉగ్రవాదులు పాకిస్థాన్ వైపు పారిపోయారని సైనిక ప్రతినిధి తెలిపారు. ఎన్‌కౌంటర్ స్థలం నుంచి కాశ్మీర్ పోలీసులు స్వాధీనం చేసుకున్న సామాగ్రి ఆధారంగా హతమైన ఉగ్రవాది పాకిస్థాన్ జాతీయుడని భావిస్తున్నట్లు పోలీసు ప్రతినిధి తెలిపారు. ఒక ఎకె రైఫిల్, ఎకె మ్యాగజైన్, 15 ఎకె రౌండ్లు, ఐదు 9 ఎంఎం పిస్టల్స్, ఒక 15 ఎంఎం పిస్టల్, ఎనిమిది పిస్టల్ మ్యాగజైన్స్, 9 ఎంఎం పిస్టల్ మరియు 32 బుల్లెట్లు ఉన్నాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *