ప్రొఫెసర్ సాయిబాబా కేసు విచారణలో అవాంఛనీయ పరిణామాలు!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-07T02:36:56+05:30 IST

నక్సల్‌ సానుభూతిపరుడు ప్రొఫెసర్‌ సాయిబాబాపై నమోదైన కేసును కొట్టివేస్తూ బాంబే హైకోర్టు న్యాయమూర్తి జస్టిస్‌ రోహిత్‌ దేవ్‌ జారీ చేసిన ఉత్తర్వుల వెనుక అవాంఛనీయ పరిణామాలు చోటుచేసుకున్నాయని ఇంటెలిజెన్స్‌ ఏజెన్సీల నుంచి సుప్రీంకోర్టు కొలీజియంకు నివేదిక అందిందని సుప్రీంకోర్టు వర్గాలు తాజాగా వెల్లడించాయి. మరియు అతనిని నిర్దోషిగా ప్రకటించడం.

ప్రొఫెసర్ సాయిబాబా కేసు విచారణలో అవాంఛనీయ పరిణామాలు!

ఇంటెలిజెన్స్ ఏజెన్సీలు సుప్రీం కొలీజియంకు నివేదించాయి

జస్టిస్ రోహిత్ దేవ్ ఆకస్మిక రాజీనామా వెనుక ఏం జరిగింది?

న్యూఢిల్లీ, ఆగస్టు 6: నక్సల్‌ సానుభూతిపరుడు ప్రొఫెసర్‌ సాయిబాబాపై నమోదైన కేసును కొట్టివేస్తూ బాంబే హైకోర్టు న్యాయమూర్తి జస్టిస్‌ రోహిత్‌ దేవ్‌ జారీ చేసిన ఉత్తర్వుల వెనుక అవాంఛనీయ పరిణామాలు ఉన్నాయని ఇంటెలిజెన్స్‌ వర్గాల నుంచి సుప్రీంకోర్టు కొలీజియంకు నివేదిక అందిందని సుప్రీంకోర్టు వర్గాలు తాజాగా వెల్లడించాయి. అతన్ని నిర్దోషి అని ప్రకటిస్తోంది. అందుకే జస్టిస్ రోహిత్ దేవ్‌ను అలహాబాద్ హైకోర్టుకు బదిలీ చేస్తూ ప్రధాన న్యాయమూర్తి జస్టిస్ డీవై చంద్రచూడ్, జస్టిస్ ఎస్కే కౌల్, జస్టిస్ బీఆర్ గవాయ్, జస్టిస్ జేబీ పార్దివాలా, జస్టిస్ సూర్యకాంత్‌లతో కూడిన సుప్రీంకోర్టు కొలీజియం నిర్ణయం తీసుకుందని సంబంధిత వర్గాలు తెలిపాయి. కొలీజియం నుంచి బదిలీకి సంబంధించిన సమాచారం అందుకున్న జస్టిస్ రోహిత్ దేవ్ శుక్రవారం నాగ్‌పూర్ బెంచ్‌లోని ఓపెన్ కోర్టులో తన రాజీనామాను ప్రకటించారు. ఆత్మగౌరవం లేకుండా పని చేయలేనని, అందుకే రాజీనామా చేస్తున్నానని చెప్పారు. అక్టోబరు 2022లో సాయిబాబా కేసులో విచారణలో అవాంఛనీయ పరిణామాలు చోటుచేసుకున్నాయని నిఘా వర్గాల నుంచి అందిన నివేదిక మేరకు కేసును అలహాబాద్ హైకోర్టుకు బదిలీ చేస్తున్నట్లు సుప్రీం కొలీజియం కూడా జస్టిస్ రోహిత్‌దేవ్‌కు తెలియజేసినట్లు సమాచారం.

జూన్ 5, 2017న బాంబే హైకోర్టు న్యాయమూర్తిగా నియమితులైన జస్టిస్ రోహిత్ దేవ్ సీనియారిటీ జాబితాలో 17వ స్థానంలో ఉన్నారు. 2017లో గడ్చిరోలి సెషన్స్ కోర్టు ప్రొఫెసర్ సాయిబాబాతో పాటు మరో నలుగురు నిందితులకు దేశంపై యుద్ధానికి సహకరించినందుకు UPA (అన్యాయ కార్యకలాపాల నిరోధక చట్టం) కింద నమోదైన కేసులో జీవిత ఖైదు విధించింది. అయితే సాంకేతిక కారణాలను చూపుతూ జస్టిస్ రోహిత్ దేవ్ ధర్మాసనం ఐదుగురినీ నిర్దోషులుగా ప్రకటించింది. వారిపై నమోదైన కేసును కొట్టివేసింది. జస్టిస్ రోహిత్ దేవ్ ధర్మాసనం ఆదేశాలను ఈ ఏడాది ఏప్రిల్‌లోనే సుప్రీంకోర్టు కొట్టివేసింది. ఈ కేసును మరో న్యాయమూర్తికి అప్పగించి, తాజాగా విచారణ చేపట్టాలని బాంబే హైకోర్టు ప్రధాన న్యాయమూర్తిని ఆదేశించింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-07T02:36:56+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *