మన్మోహన్: వీల్ చైర్ పై పార్లమెంటుకు మన్మోహన్.. బీజేపీ, కాంగ్రెస్ మాటల యుద్ధం..!

న్యూఢిల్లీ: ఢిల్లీ సర్వీసెస్ బిల్లుపై రాజ్యసభలో చర్చ సందర్భంగా భారత మాజీ ప్రధాని మన్మోహన్ సింగ్ తన ఆరోగ్య సమస్యలను పట్టించుకోకుండా హాజరు కావడం అందరి దృష్టిని ఆకర్షించింది. 90 ఏళ్ల మన్మోహన్ చిత్తశుద్ధికి నిదర్శనమని కాంగ్రెస్ కొనియాడగా.. ఆరోగ్యం బాగాలేని మాజీ ప్రధానిని అర్ధరాత్రి వరకు పార్లమెంటులో వీల్ చైర్ పై కూర్చోబెట్టడం సిగ్గుచేటని బీజేపీ విమర్శించింది.

కాంగ్రెస్ విప్ ప్రకారం మన్మోహన్ సింగ్ వీల్ చైర్ లో పార్లమెంట్ కు వచ్చారు. ఢిల్లీ సర్వీసెస్ బిల్లుకు వ్యతిరేకంగా ఓటు వేశారు. అయితే ఓట్ల లెక్కింపు అనంతరం బిల్లును రాజ్యసభ ఆమోదించినట్లు ప్రకటించారు.

మన్మోహన్ చిత్తశుద్ధికి నిదర్శనం

రాజ్యసభకు హాజరైనందుకు మాజీ ప్రధాని మన్మోహన్‌కు ‘ఆప్’ ఎంపీ రాఘవ్ చద్దా ధన్యవాదాలు తెలిపారు. “ఈరోజు మన్మోహన్ రాజ్యసభలో చిత్తశుద్ధికి ఉదాహరణగా నిలిచారు. బ్లాక్ ఆర్డినెన్స్‌కు వ్యతిరేకంగా ఓటు వేయడానికి ఇక్కడకు వచ్చారు. ప్రజాస్వామ్యం మరియు రాజ్యాంగవాదంపై అచంచల విశ్వాసం ప్రదర్శించారు. ఆయన విలువైన సహకారానికి హృదయపూర్వక ధన్యవాదాలు. ధన్యవాదాలు సార్..” అని చాడ అన్నారు.

బీజేపీ కౌంటర్..

మన్మోహన్‌కు ఆరోగ్యం బాగాలేకపోయినా వీల్‌ఛైర్‌పై తీసుకురావడం సిగ్గుచేటని బీజేపీ విమర్శించింది. ‘కాంగ్రెస్‌ పిచ్చితనాన్ని దేశం గుర్తుంచుకుంటుంది.. మాజీ ప్రధాని తన అపవిత్ర కూటమిని బతికించుకోవడానికి ఆరోగ్యం బాగాలేకపోయినా పార్లమెంటులో అర్ధరాత్రి వరకు వీల్‌ఛైర్‌పై కూర్చోవడం సిగ్గుచేటు’ అని బీజేపీ పేర్కొంది. దీనిపై వెంటనే స్పందించిన కాంగ్రెస్ నేత సుప్రియా శ్రీనాథే.. మన్మోహన్ సింగ్ రాజ్యసభకు రావడం చూస్తే ప్రజాస్వామ్యంపై ఆయనకు ఎంత నమ్మకం ఉందో అర్థమవుతోందన్నారు.

కేజ్రీ సర్కార్‌కు ఎదురుదెబ్బ తగిలింది

రాజ్యసభలో ఆర్డినెన్స్ బిల్లుకు వ్యతిరేకంగా రెండు నెలలుగా ప్రతిపక్ష పార్టీ నేతల మద్దతు కూడగట్టిన ఢిల్లీ సీఎం అరవింద్ కేజ్రీవాల్‌కు ఎదురుదెబ్బ తగలనుంది. ఢిల్లీ సర్వీసెస్ బిల్లుకు రాజ్యసభ ఆమోదం తెలిపింది. బిల్లుకు అనుకూలంగా 131 ఓట్లు రాగా, వ్యతిరేకంగా 101 ఓట్లు వచ్చాయి. అంతకుముందు ఆగస్టు 3న, ప్రతిపక్షాల నిరసనలు మరియు అభ్యంతరాల మధ్య బిల్లు లోక్‌సభలో వాయిస్ ఓటింగ్ ద్వారా ఆమోదించబడింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *