రాహుల్ గాంధీ: 3 నెలలుగా ఏ ఇంటికి తాళం వేశారో.. అదే ఇంటికి రాహుల్ గాంధీ తిరిగి ఎంపీగా వచ్చారు

నిజానికి 2019లో సార్వత్రిక ఎన్నికలకు ముందు కర్ణాటకలోని కోలార్‌లో జరిగిన ఓ ర్యాలీలో రాహుల్ గాంధీ మాట్లాడుతూ.. ‘దొంగలందరికీ మోదీ ఇంటిపేరు ఎలా వస్తుంది?’ ప్రధాని నరేంద్ర మోదీని హేళన చేశారు

రాహుల్ గాంధీ: 3 నెలలుగా ఏ ఇంటికి తాళం వేశారో.. అదే ఇంటికి రాహుల్ గాంధీ తిరిగి ఎంపీగా వచ్చారు

ప్రభుత్వ బంగ్లా: కాంగ్రెస్ నాయకుడు రాహుల్ గాంధీ పార్లమెంటు సభ్యునిగా తిరిగి నియమించబడిన ఒక రోజు తర్వాత దేశ రాజధానిలోని 12 తుగ్లక్ లేన్‌లోని తన పాత బంగ్లాకు తిరిగి వచ్చారు. ఈ నిర్ణయాన్ని పార్లమెంట్ హౌసింగ్ కమిటీ ప్రకటించిన వెంటనే.. మీడియా అడిగిన ప్రశ్నకు రాహుల్ స్పందిస్తూ.. ‘నా ఇల్లు మొత్తం భారతదేశం’ అని అన్నారు. ఏప్రిల్‌లో పార్లమెంటు సభ్యత్వం కోల్పోవడంతో రాహుల్ తన అధికారిక బంగ్లాను ఖాళీ చేశారు. బంగ్లా తాళాలను అధికారులకు అందజేసి సోనియా ఇంటికి తరలించారు. రాహుల్ గత 19 ఏళ్లుగా ఈ బంగ్లాలో ఉంటున్నారు.

ట్విట్టర్ ప్రొఫైల్ కూడా మారిపోయింది
పార్లమెంటు సభ్యత్వం పునరుద్ధరించబడిన సోమవారం రాహుల్ లోక్ సభకు హాజరయ్యారు. ఈలోగా తన ట్విట్టర్ ఖాతాలో ప్రొఫైల్ కూడా మార్చేశాడు. అనర్హత వేటు పడిన ఎంపీ ట్విట్టర్ జీవో పార్లమెంటు సభ్యునిగా మార్చబడింది. మోదీ ఇంటిపేరుపై రాహుల్ గాంధీ చేసిన వ్యాఖ్యలపై బీజేపీ నేత పరువునష్టం కేసు దాఖలు చేయడంతో సూరత్ (గుజరాత్) కోర్టు రాహుల్ గాంధీకి రెండేళ్ల జైలు శిక్ష విధించింది. ఈ శిక్ష తర్వాత మేలో రాహుల్ గాంధీ పార్లమెంట్‌కు అనర్హుడయ్యారు.

అవిశ్వాస తీర్మానం: మోదీ నిమ్న జాతి అని బీజేపీ నేత రాహుల్ గాంధీపై పార్లమెంటులో దాడి చేశారు

నిజానికి 2019లో సార్వత్రిక ఎన్నికలకు ముందు కర్ణాటకలోని కోలార్‌లో జరిగిన ఓ ర్యాలీలో రాహుల్ గాంధీ మాట్లాడుతూ.. ‘దొంగలందరికీ మోదీ ఇంటిపేరు ఎలా వస్తుంది?’ ప్రధాని నరేంద్ర మోదీని హేళన చేశారు. కాగా, ఈ కేసులో గుజరాత్ కోర్టు విధించిన శిక్షపై ఇటీవల సుప్రీంకోర్టు స్టే విధించింది. రాహుల్ గాంధీ పిటిషన్‌పై విచారణ పూర్తయ్యే వరకు శిక్షపై స్టే విధిస్తున్నట్లు కోర్టు తెలిపింది. కొత్త విచారణ తేదీని ఇంకా ప్రకటించలేదు.

బెంగళూరు: బెంగళూరు ఆటో డ్రైవర్లు ఒకే సమయంలో వివిధ యాప్‌లలో రైడ్‌లను అంగీకరించడం.. ఎలా వస్తుంది?

ట్రయల్ కోర్టు తీర్పుపై ఆశ్చర్యం వ్యక్తం చేసిన సుప్రీంకోర్టు, “ట్రయల్ కోర్టు గరిష్ట శిక్ష ఎందుకు విధించిందో తెలుసుకోవాలనుకుంటున్నాం? ఈ విషయాన్ని న్యాయమూర్తి తీర్పులో పేర్కొనాలి. ఒకవేళ న్యాయమూర్తి ఏడాది 11 నెలల గడువు ఇస్తే.. రాహుల్ గాంధీపై అనర్హత వేటు పడదు. గరిష్ట పెనాల్టీ కారణంగా, ఒక లోక్‌సభ స్థానం ఎంపీ లేకుండా మిగిలిపోతుంది. ఇది ఒక వ్యక్తి హక్కులకు సంబంధించిన అంశం మాత్రమే కాదు, ఆ సీటు ఓటర్ల హక్కులకు సంబంధించినది కూడా అని కోర్టు పేర్కొంది.

2024 ఎన్నికలు: ఆప్, కస్సుమన్న కాంగ్రెస్ కలిసి పోటీ చేస్తామని ప్రకటించింది

అయితే సుప్రీంకోర్టు కూడా రాహుల్ గాంధీని తన నిర్ణయంలో హెచ్చరించింది. అలాగే రాహుల్ ప్రసంగంలో చేసిన వ్యాఖ్యలపై తమకు అభ్యంతరం ఉందన్నారు. నాయకులు బహిరంగంగా మాట్లాడేటప్పుడు జాగ్రత్తగా ఉండాలని సూచించారు. ఇది అలవాటైతే విధిగా మారుతుందని రాహుల్ గాంధీకి కోర్టు తెలిపింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *