వేగంగా తినడం: ఆహారం వేగంగా తినడం వల్ల బరువు పెరుగుతారా?

ఊబకాయం ప్రపంచవ్యాప్తంగా అతిపెద్ద ఆరోగ్య సమస్యలలో ఒకటి. వాస్తవానికి, ఇది పర్యావరణ మరియు జీవనశైలి కారకాలకు కారణమని చెప్పవచ్చు. వేగవంతమైన ఆహారం అధిక బరువు మరియు ఊబకాయం ప్రమాదాలలో ఒక కారకంగా కనుగొనబడింది.

వేగంగా తినడం: ఆహారం వేగంగా తినడం వల్ల బరువు పెరుగుతారా?

చాలా వేగంగా తినడం

వేగంగా తినడం: చాలా మంది తమ రోజువారీ ఆహారాన్ని వేగంగా తింటారు. అయితే వేగంగా తినడం అనేది చెడు అలవాటు అని నిపుణులు అంటున్నారు. అతిగా తినడం, ఫాస్ట్ ఫుడ్ తినడం వల్ల బరువు పెరిగి ఊబకాయం వచ్చే ప్రమాదం ఉందని హెచ్చరిస్తున్నారు.

ఇంకా చదవండి: సుప్రీంకోర్టు: సుప్రీంకోర్టులో వనమాకు రిలీఫ్.. తెలంగాణ హైకోర్టు తీర్పుపై స్టే విధించింది

నేటి ప్రపంచంలో అందరూ బిజీ అయిపోయారు. కంప్యూటర్లలో పని చేస్తూ తినడానికి సమయం సరిపోకపోవడంతో కనీసం తిన్న ఆహారాన్ని ఆస్వాదించే అవకాశం లేదు. నెమ్మదిగా తినడం నిజానికి సరైనది. కొందరికి ప్లేట్‌లో ఉన్నవి తినడం కంటే వేగంగా తినడం వల్ల ఊబకాయం వచ్చే అవకాశం ఉంది.

నేటి బిజీ లైఫ్‌లో చాలా మంది తమ రోజువారీ ఆహారాన్ని హడావుడిగా తింటారు. మనం తినే ఆహారంతో సంబంధం ఉన్న సంపూర్ణత యొక్క సంకేతాలను ప్రాసెస్ చేయడానికి మెదడుకు సమయం కావాలి. నిజానికి మీ కడుపు నిండిందని మీ మెదడు గ్రహించడానికి 20 నిమిషాల వరకు పట్టవచ్చు. వేగంగా తినేటప్పుడు, శరీరం వాస్తవానికి అవసరమైన దానికంటే చాలా ఎక్కువ ఆహారాన్ని తీసుకుంటుంది. కాలక్రమేణా, అధిక కేలరీల తీసుకోవడం బరువు పెరగడానికి దారితీస్తుంది.

ఇంకా చదవండి: వేడి నీరు: కడుపు శుభ్రపరచడానికి మరియు బరువు తగ్గడానికి గోరువెచ్చని నీరు చాలా మంచిది

పిల్లలపై జరిపిన అధ్యయనంలో 60% మంది వేగంగా తినేవారిలో అతిగా తింటారని తేలింది. వేగంగా తినేవారికి అధిక బరువు వచ్చే అవకాశం 3 రెట్లు ఎక్కువ. ఇది ఊబకాయం యొక్క అధిక ప్రమాదంతో ముడిపడి ఉంటుంది.

ఊబకాయం ప్రపంచవ్యాప్తంగా అతిపెద్ద ఆరోగ్య సమస్యలలో ఒకటి. వాస్తవానికి, ఇది పర్యావరణ మరియు జీవనశైలి కారకాలకు కారణమని చెప్పవచ్చు. వేగవంతమైన ఆహారం అధిక బరువు మరియు ఊబకాయం ప్రమాదాలలో ఒక కారకంగా కనుగొనబడింది. నెమ్మదిగా తినేవారితో పోలిస్తే వేగంగా తినేవారిలో ఊబకాయం వచ్చే అవకాశం దాదాపు రెండింతలు ఎక్కువగా ఉంటుందని పరిశోధనలో తేలింది.

ఇంకా చదవండి: బరువు తగ్గించే చిట్కా: వీటిని వాసన చూస్తే బరువు తగ్గుతారు

వేగంగా తినడం వల్ల ఇన్సులిన్ రెసిస్టెన్స్ వచ్చే ప్రమాదం ఉంది. ఇది అధిక రక్తంలో చక్కెర మరియు ఇన్సులిన్ స్థాయిల ద్వారా వర్గీకరించబడుతుంది. టైప్ 2 డయాబెటిస్ మరియు మెటబాలిక్ సిండ్రోమ్ యొక్క ముఖ్య లక్షణం. వేగంగా తినడం వల్ల టైప్ 2 డయాబెటిస్ రిస్క్ పెరుగుతుంది. నెమ్మదిగా తినేవారి కంటే వేగంగా తినేవారిలో వ్యాధి వచ్చే అవకాశం 2.5 రెట్లు ఎక్కువగా ఉంటుందని ఒక అధ్యయనంలో తేలింది.

ఫాస్ట్ ఫుడ్ తీసుకోవడం మెటబాలిక్ సిండ్రోమ్ ప్రమాదాన్ని పెంచుతుంది. ఇది మధుమేహం మరియు గుండె జబ్బుల ప్రమాదాన్ని పెంచే ప్రమాద కారకాలకు కారణమవుతుంది. దీని వల్ల జీర్ణక్రియ సక్రమంగా జరగదు. ఆహారం తినేటప్పుడు నిదానంగా నమలాలి. ఇలా చేయడం వల్ల జీర్ణశక్తి మెరుగుపడుతుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *