హైదరాబాద్: ఆఫీస్ స్పేస్ లీజింగ్‌లో హైదరాబాద్ దూసుకుపోతోంది.. అందుకే భారీ డిమాండ్

ఆఫీస్ స్పేస్ నిర్మాణం, లీజుకు ఇవ్వడంలో భాగ్యనగరం రారాజుగా వెలుగొందుతోంది. ప్రముఖ ఐటీ కంపెనీలన్నీ హైదరాబాద్‌లో తమ కార్యాలయాలను ఏర్పాటు చేస్తుండడంతో ఇక్కడ కార్యాలయ భవనాలకు మంచి డిమాండ్‌ ఉంది.

హైదరాబాద్: ఆఫీస్ స్పేస్ లీజింగ్‌లో హైదరాబాద్ దూసుకుపోతోంది.. అందుకే భారీ డిమాండ్

ఇండియా ఆఫీస్ స్పేస్ లీజింగ్

హైదరాబాద్ – ఆఫీస్ స్పేస్ లీజింగ్ : నిర్మాణ రంగంలో హైదరాబాద్ దూసుకుపోతోంది. ప్రస్తుతం భాగ్యనగరం ఆఫీసు స్థలాల నిర్మాణంలోనే కాకుండా లీజుకు కూడా తగ్గుతుందని చెబుతున్నారు. దేశంలోని ఇతర మెట్రో నగరాలతో పోలిస్తే.. ఆఫీస్ స్పేస్ లీజింగ్ విషయంలో హైదరాబాద్ తనదైన ముద్ర వేస్తోంది. గత మూడు నెలల్లో 20 లక్షల చదరపు అడుగుల ఆఫీస్ లీజింగ్ కార్యకలాపాలతో హైదరాబాద్ తన బ్రాండ్‌ను సుస్థిరం చేసుకుంది.

హైదరాబాద్ ఐటీలో ముందు నుంచి మంచి దూకుడు ప్రదర్శిస్తోంది. అంతే కాకుండా ఫార్మా, మెడికల్, లైఫ్ సైన్సెస్, ఫైనాన్షియల్ సర్వీసెస్ వంటి రంగాల్లో కూడా మంచి అభివృద్ధిని నమోదు చేస్తోంది. దీంతో ఆఫీస్ స్పేస్ నిర్మాణం, లీజుకు ఇవ్వడంలో భాగ్యనగరం రారాజుగా వెలుగొందుతోంది. ప్రపంచంలోని ప్రముఖ ఐటీ కంపెనీలన్నీ హైదరాబాద్‌లో తమ కార్యాలయాలను ఏర్పాటు చేయడంతో ఇక్కడ కార్యాలయ భవనాలకు మంచి డిమాండ్‌ ఉంది. అందుకు అనుగుణంగా జాతీయ, అంతర్జాతీయ రియల్ రంగ సంస్థలన్నీ హైదరాబాద్ లో ఆఫీస్ స్పేస్ నిర్మాణాలపై దృష్టి సారిస్తున్నాయి. రెసిడెన్షియల్ కన్‌స్ట్రక్షన్ మార్కెట్‌తో పోలిస్తే హైదరాబాద్‌లో ఆఫీసు నిర్మాణ మార్కెట్ బాగా పెరుగుతోంది. CBRE ప్రచురించిన ఇండియా ఆఫీస్ ఫిగర్స్ Q2-2023 నివేదిక ప్రకారం దేశంలోని ఇతర మెట్రో నగరాలతో పోలిస్తే, హైదరాబాద్ ఆఫీస్ స్పేస్ లీజింగ్‌లో దూకుడు ప్రదర్శిస్తోంది.

భారీ విస్తీర్ణం ఉన్న ఆఫీసులకు హైదరాబాద్ కేరాఫ్ అడ్రస్
భారీ విస్తీర్ణం ఉన్న ఆఫీసులకు హైదరాబాద్ కేరాఫ్ అడ్రస్ గా మారింది. CBRE నివేదిక ప్రకారం, 50 వేల నుండి లక్ష చదరపు అడుగుల కంటే ఎక్కువ విస్తీర్ణం కలిగిన కార్యాలయ స్థలాల లావాదేవీలలో హైదరాబాద్, పూణె మరియు బెంగళూరు అగ్రస్థానంలో ఉన్నాయి. ఈ ఏడాది ఏప్రిల్-జూన్ త్రైమాసికంలో దేశంలో 12.3 మిలియన్ చదరపు అడుగుల ఆఫీస్ స్పేస్ లీజింగ్ నమోదైంది. గత త్రైమాసికంతో పోలిస్తే 6 శాతం పెరిగింది. ఇందులో హైదరాబాద్, బెంగళూరు, చెన్నై నగరాల వాటా 84 శాతం. హైదరాబాద్, పూణే మరియు బెంగళూరులలో లక్ష చదరపు అడుగుల కంటే ఎక్కువ విస్తీర్ణం ఉన్న ప్లాట్లకు అత్యధిక డిమాండ్ ఉంది.

ఇది కూడా చదవండి: కోకాపేట భూముల వేలంతో సత్తా చాటిన హైదరాబాద్ రియల్ బ్రాండ్.. అక్కడ కూడా ధరలు పెరగనున్నాయి!

హైదరాబాద్ ఐటీ కారిడార్‌లో దేశీయ, అంతర్జాతీయ కంపెనీల కార్యాలయాల ఏర్పాటు వేగం పెరిగింది. ప్రస్తుతం 1000 నుంచి 2000 చదరపు అడుగుల విస్తీర్ణంలో కార్యాలయాలు ఏర్పాటు చేస్తున్నారు. కొత్త పెట్టుబడులు, మరిన్ని కంపెనీల విస్తరణ ప్రకటనలతో ఆఫీస్ స్పేస్ లీజింగ్ విషయంలో హైదరాబాద్‌లో సానుకూల ధోరణి నెలకొంది. ఏప్రిల్, మే, జూన్ త్రైమాసికంలో 20 లక్షల చదరపు అడుగుల విస్తీర్ణంలో లీజు కార్యకలాపాలు జరగడమే ఇందుకు నిదర్శనం.

ఇది కూడా చదవండి: హైదరాబాద్ విమానాశ్రయం ప్రయాణికులు మరియు వారి కుటుంబ సభ్యులకు విజ్ఞప్తి

హైదరాబాద్‌లోని ఆఫీస్ స్పేస్ లీజింగ్ కార్యకలాపాల్లో టెక్నాలజీ కంపెనీలు 44 శాతం లీజుకు తీసుకోగా, ఫ్లెక్సిబుల్ స్పేస్ ఆపరేటర్లు 25 శాతం స్థలాన్ని లీజుకు తీసుకున్నారు. CBRE నివేదిక ప్రకారం, బ్యాంకింగ్, ఆర్థిక సేవలు మరియు బీమా కార్యాలయాల వాటా 8 శాతం. అంతర్జాతీయంగా పోల్చితే అద్దెలు తక్కువగా ఉండడంతో మన దేశం గ్లోబల్ కెపాబిలిటీ సెంటర్లకు గమ్యస్థానంగా మారుతోంది. ఈ క్రమంలో ఇప్పటికే హైదరాబాద్ లో చాలా కంపెనీలు ప్రారంభం కాగా మరిన్ని వచ్చే అవకాశం ఉంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *