అంతర్జాతీయ పిల్లుల దినోత్సవం 2023 : ఈ రోజు ‘అంతర్జాతీయ పిల్లి దినోత్సవం’ ఎందుకు జరుపుకుంటున్నారో తెలుసా?

చాలా మంది పిల్లులను అరిష్టంగా భావిస్తారు. వాటిని పెంచడం పేదగా పరిగణించబడుతుంది. చాలా దేశాలలో, పిల్లులకు ప్రాధాన్యత ఇవ్వబడుతుంది. వాటి కోసం ప్రత్యేకంగా అంతర్జాతీయ పిల్లుల దినోత్సవాన్ని నిర్వహిస్తున్నారు.

అంతర్జాతీయ పిల్లుల దినోత్సవం 2023 : ఈ రోజు 'అంతర్జాతీయ పిల్లి దినోత్సవం' ఎందుకు జరుపుకుంటున్నారో తెలుసా?

అంతర్జాతీయ పిల్లి దినోత్సవం 2023

అంతర్జాతీయ పిల్లి దినోత్సవం 2023: ప్రజలు పెంచుకునే జంతువులలో పిల్లి ఒకటి. ఈజిప్షియన్లు ఒకప్పుడు పిల్లిని దేవతగా భావించేవారు. ఆరాధకులు వారి రక్షణ మరియు మద్దతు కోసం, పిల్లి ప్రేమికులు ప్రతి సంవత్సరం ఆగస్టు 8న ‘అంతర్జాతీయ పిల్లి దినోత్సవం’ జరుపుకుంటారు.

సూర్యాపేట జిల్లా : మానవత్వం అంటే ఇదే.. పిల్లి ప్రాణాలను కాపాడేందుకు 188 కిలోమీటర్లు ప్రయాణించిన జంతు సంరక్షణ సంస్థ.

అంతర్జాతీయ పిల్లి దినోత్సవాన్ని మొదటిసారిగా 2002లో కెనడా యొక్క ఇంటర్నేషనల్ ఫండ్ ఫర్ యానిమల్ వెల్ఫేర్ ప్రారంభించింది. అప్పటి నుండి, ఆగష్టు 8 న ‘అంతర్జాతీయ పిల్లి దినోత్సవం’ జరుపుకుంటారు. ఈ రోజు పిల్లులను రక్షించడం, పిల్లులను దత్తత తీసుకోవడం మొదలైన వాటిపై అవగాహన కల్పిస్తారు. మన దేశంలో పిల్లులను పెద్దగా ఇష్టపడరు, కానీ చాలా దేశాల్లో వాటికి పిల్లులంటే చాలా ఇష్టం.

కొందరు పిల్లిని ఎదుర్కోవడాన్ని అరిష్టంగా భావిస్తారు. ఇది పోయిన పని కాదని నమ్ముతారు. నల్ల పిల్లి ఎదురుగా వస్తే ఆ పని చేసినట్టే అని బలంగా నమ్ముతారు. కానీ ఈజిప్షియన్లు పిల్లులను దేవతలుగా భావించేవారు. వారి రాజవంశం పడిపోయిన తరువాత, పిల్లులు ప్రతిచోటా ప్రాచుర్యం పొందాయి. ధనవంతులైన గ్రీకులు మరియు రోమన్లు ​​పిల్లులు కలిగి ఉన్నారు. కానీ పిల్లుల గురించిన మూఢనమ్మకాలు ఐరోపాలో మధ్య యుగాలలో బయలుదేరాయి. 1348 నుండి 1600 వరకు, ఎలుకలు మరియు పిల్లులు ప్లేగుకు కారణమయ్యాయి మరియు పిల్లులను చంపడం ప్రారంభమైంది.

ఎయిర్‌పోర్ట్‌లో క్యాట్ జాబ్: క్యాప్, యూనిఫాం ధరించి అంతర్జాతీయ విమానాశ్రయాల్లో పిల్లి ఏం చేస్తుందో తెలుసా?!

2020లో, ఇంటర్నేషనల్ క్యాట్ కేర్ 2002లో ఇంటర్నేషనల్ క్యాట్ డేని ప్రారంభించిన ఇంటర్నేషనల్ ఫండ్ ఫర్ యానిమల్ వెల్ఫేర్ (IFAW) నుండి ‘క్యాట్ డే’ స్టీవార్డ్‌షిప్‌ను తీసుకుంది. ఈ రోజు వరకు వాటిని రక్షించాలనే ప్రధాన లక్ష్యంతో వారు పనిచేస్తున్నారు. ఫిబ్రవరి 2020 నాటి PDSA (ప్లాన్ డూ స్టడీ యాక్ట్) పరిశోధన ప్రకారం, UKలో పెంపుడు కుక్కల కంటే పెంపుడు పిల్లుల సంఖ్య ఎక్కువ. చైనాలోనూ అదే పరిస్థితి. ప్రపంచంలో 600 మిలియన్ పిల్లులు ఉన్నాయని కూడా అంచనా. వీటిలో 70 మిలియన్ పిల్లులు యునైటెడ్ స్టేట్స్లో నివసిస్తున్నాయి. మరియు పిల్లి ప్రేమికులు ఈ రోజున తమ పెంపుడు పిల్లులను జరుపుకుంటారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *