రిషి సునక్: బ్రిటన్ ప్రధాని రిషి సునక్ ఈరోజు ఇజ్రాయెల్‌లో పర్యటించనున్నారు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-19T11:30:55+05:30 IST

ఇజ్రాయెల్, పాలస్తీనా మధ్య భీకర యుద్ధం జరుగుతున్న వేళ.. ప్రపంచ దేశాల అధినేతలు ఇజ్రాయెల్ కు క్యూ ఇస్తున్నారు. నిన్న అమెరికా అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ (జో బిడెన్) ఇజ్రాయెల్‌లో పర్యటించగా, ఈరోజు బ్రిటిష్ ప్రధాని ఆ దేశానికి వస్తున్నారు. ఆ దేశ ప్రధాని రిషి సునక్ ఇజ్రాయెల్‌లో పర్యటించనున్నారు. ఈ విషయాన్ని బ్రిటన్ ప్రధాని కార్యాలయం అధికారికంగా ప్రకటించింది.

రిషి సునక్: బ్రిటన్ ప్రధాని రిషి సునక్ ఈరోజు ఇజ్రాయెల్‌లో పర్యటించనున్నారు

జెరూసలేం: ఇజ్రాయెల్, పాలస్తీనా మధ్య భీకర యుద్ధం జరుగుతున్న వేళ.. ప్రపంచ దేశాధినేతలు ఇజ్రాయెల్ కు క్యూ ఇస్తున్నారు. నిన్న అమెరికా అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ (జో బిడెన్) ఇజ్రాయెల్‌లో పర్యటించగా, ఈరోజు బ్రిటిష్ ప్రధాని ఆ దేశానికి వస్తున్నారు. ఆ దేశ ప్రధాని రిషి సునక్ ఇజ్రాయెల్‌లో పర్యటించనున్నారు. ఈ విషయాన్ని బ్రిటన్ ప్రధాని కార్యాలయం అధికారికంగా ప్రకటించింది. సునాక్ ఇజ్రాయెల్ ప్రధాన మంత్రి బెంజమిన్ నెతన్యాహు మరియు అధ్యక్షుడు ఐజాక్ హెర్జోగ్‌లతో సమావేశమవుతారని భావిస్తున్నారు. హమాస్ ఉగ్రవాద దాడులను ఎదుర్కొంటున్న ఇజ్రాయెల్ ను బుధవారం అమెరికా అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ సందర్శించడం గమనార్హం. ఇజ్రాయెల్ ప్రధాని నెతన్యాహుతో బిడెన్ సమావేశమయ్యారు. యుద్ధ పరిస్థితులను అడిగి తెలుసుకున్నారు. యుద్ధంతో ఇరు దేశాల్లో మరణాల సంఖ్య పెరుగుతోంది. హమాస్ దాడుల్లో ఇజ్రాయెల్ వైపు 13,000 మందికి పైగా ప్రాణాలు కోల్పోయారు. ఇక ఇజ్రాయిల్ దాడులతో గాజాలో మృతుల సంఖ్య పెరుగుతోంది. ఇప్పటివరకు అక్కడ 3 వేల మందికి పైగా ప్రాణాలు కోల్పోయారు. 1 మిలియన్ కంటే ఎక్కువ మంది ప్రజలు తమ ప్రాణాలకు భయపడి గాజా నుండి పారిపోయారు.

గాజా ఆసుపత్రిపై బాంబు దాడికి అవతలి వైపు ఉన్న వ్యక్తులపై అమెరికా అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ ఆరోపించారు. ఈరోజు ఆయన ఇజ్రాయెల్‌లో పర్యటించారు. ఇందులో భాగంగా ఆ దేశ ప్రధాని బెంజమిన్ నెతన్యాహుతో సమావేశమయ్యారు. టెల్ అవీవ్‌లో వారు యుద్ధం వల్ల జరిగిన ఆస్తి నష్టాన్ని చూశారు. అనంతరం మాట్లాడుతూ.. ఇజ్రాయెల్‌కు అమెరికా మద్దతు ఎప్పటికీ ఉంటుందని స్పష్టం చేశారు. బిడెన్ టెల్ అవీవ్‌లోని యుద్ధంలో దెబ్బతిన్న ప్రాంతాన్ని సందర్శించారు. 31 మంది అమెరికన్లతో సహా 13 వందల మందిని హమాస్ చంపిందని మరియు వారు పిల్లలతో సహా చాలా మందిని బందీలుగా ఉంచారని ఆయన ఆరోపించారు. పాలస్తీనా ప్రజలకు హమాస్ ప్రాతినిధ్యం వహించడం లేదని ఇది కొత్త చిక్కులను తీసుకొచ్చిందని ఆయన అన్నారు. తమతో కలిసి ఉన్నందుకు బిడెన్‌కు నెతన్యాహు కృతజ్ఞతలు తెలిపారు. “నాజీలు మరియు ఐసిస్ (ఐఎస్ఐఎస్)లను ఓడించడానికి నాగరిక ప్రపంచం ఏకం అయినట్లే, హమాస్‌ను ఓడించడానికి నాగరిక ప్రపంచం ఏకం కావాలి మరియు ప్రపంచ శాంతి కోసం కృషి చేయాలి” అని బిడెన్ అన్నారు. యుద్ధ సమయంలో ఇజ్రాయెల్‌ను సందర్శించిన మొదటి అమెరికా అధ్యక్షుడు బిడెన్ అని నెతన్యాహు చెప్పారు. ఇజ్రాయెల్ పట్ల అమెరికా వ్యక్తిగత నిబద్ధతను ఇది తెలియజేస్తోందని బిడెన్ అన్నారు. అమెరికా అందించిన సహాయ, సహకారాలు మరువలేనివని ఆయన అభివర్ణించారు. తనను తాను రక్షించుకోవడానికి ఇజ్రాయెల్ చేస్తున్న ప్రయత్నాలను బిడెన్ ప్రశంసించారు. ఇజ్రాయెల్-పాలస్తీనా వివాదంలో ఇప్పటివరకు 2 వేల 778 మంది పాలస్తీనియన్లు మరణించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-19T11:32:38+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *