పార్లమెంట్: ఢిల్లీ సర్వీసెస్ ఆర్డినెన్స్ బిల్లుకు పార్లమెంట్ ఆమోదం తెలిపింది

అయితే విపక్షాలు విభజనపై పట్టుబట్టడంతో రెండోసారి ఓటింగ్ జరిగింది. ఓటింగ్ సమయంలో సాంకేతిక సమస్య తలెత్తడంతో రాజ్యసభ సభ్యులు స్లిప్పుల ద్వారా ఓటు వేశారు. కేంద్ర ప్రభుత్వం ఈ బిల్లును రాష్ట్రపతి ఆమోదానికి పంపనుంది.

పార్లమెంట్: ఢిల్లీ సర్వీసెస్ ఆర్డినెన్స్ బిల్లుకు పార్లమెంట్ ఆమోదం తెలిపింది

పార్లమెంట్ ఢిల్లీ సర్వీసెస్ ఆర్డినెన్స్ బిల్లు

పార్లమెంట్ ఢిల్లీ సర్వీసెస్ ఆర్డినెన్స్ బిల్లు: ఢిల్లీ సర్వీసెస్ ఆర్డినెన్స్ బిల్లుకు పార్లమెంట్ ఆమోదం తెలిపింది. విపక్షాల అభ్యంతరాల మధ్యే బిల్లుకు పార్లమెంట్ ఆమోద ముద్ర వేసింది. రాజ్యసభలో కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా ప్రవేశపెట్టిన ఢిల్లీ అధికారుల నియంత్రణ బిల్లుపై చర్చ అనంతరం పెద్దల సభ పచ్చజెండా ఊపింది. ఢిల్లీ సర్వీసెస్ బిల్లుకు అనుకూలంగా 131 ఓట్లు రాగా, వ్యతిరేకంగా 102 ఓట్లు వచ్చాయి. మొదట, బిల్లు ఏకగ్రీవ ఓటుతో ఆమోదించబడింది.

అయితే విపక్షాలు విభజనపై పట్టుబట్టడంతో రెండోసారి ఓటింగ్ జరిగింది. ఓటింగ్ సమయంలో సాంకేతిక సమస్య తలెత్తడంతో రాజ్యసభ సభ్యులు స్లిప్పుల ద్వారా ఓటు వేశారు. కేంద్ర ప్రభుత్వం ఈ బిల్లును రాష్ట్రపతి ఆమోదానికి పంపనుంది. రాష్ట్రపతి ఆమోదం తెలిపితే ఈ బిల్లు చట్టంగా మారుతుంది. ఎన్డీయే మిత్రపక్షాలతో పాటు వైసీపీ, టీడీపీ, బీజేడీ, బీఎస్పీ బిల్లుకు మద్దతుగా ఓటేశారు.

అవిశ్వాస తీర్మానం: మోదీ ప్రభుత్వంపై అవిశ్వాస తీర్మానంపై నేడు పార్లమెంట్‌లో చర్చ

బిల్లును మొదటి నుంచి వ్యతిరేకిస్తున్న బీఆర్‌ఎస్ బిల్లుకు వ్యతిరేకంగా ఓటు వేసింది. అంతకుముందు బిల్లును సభలో ప్రవేశపెట్టిన కేంద్రమంత్రి అమిత్ షా.. కేంద్రం తీసుకొచ్చిన ఢిల్లీ సర్వీసెస్ బిల్లు సుప్రీంకోర్టు తీర్పును ఉల్లంఘించదని అన్నారు. దేశ రాజధానిలో అవినీతి రహిత పాలన అందించాలనే లక్ష్యంతో ఈ బిల్లును తీసుకొచ్చామన్నారు.

కాంగ్రెస్ అధికారంలో ఉన్నప్పుడు తొలిసారిగా ఈ బిల్లును తీసుకొచ్చామని గుర్తు చేశారు. కాంగ్రెస్ హయాంలో తీసుకొచ్చిన ఈ బిల్లులో ఒక్క నిబంధన కూడా మార్చలేదన్నారు. ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీని మభ్యపెట్టేందుకే కాంగ్రెస్ పార్టీ తీసుకొచ్చిన బిల్లును వ్యతిరేకిస్తోందని విమర్శించారు.

ఉత్తరాఖండ్: ఉత్తరాఖండ్‌లో భారీ వర్షాలు..కొడియాల వద్ద చిక్కుకున్న తెలుగు యాత్రికులు

ఢిల్లీ సర్వీసెస్ బిల్లు అప్రజాస్వామికంగా మారిందని బీఆర్ ఎస్ ఎంపీ కె.కేశరావు అన్నారు. ఎన్నికైన ప్రభుత్వానికి అధికారులను దూరం చేసేందుకే ఈ బిల్లు అని అన్నారు. స్వల్ప మెజారిటీతో బిల్లు ఆమోదం పొందిందని తెలిపారు. బిల్లును వ్యతిరేకించినంత మాత్రాన తాము భారత కూటమిలో భాగం కాదని స్పష్టం చేశారు. ఢిల్లీ సర్వీసెస్ బిల్లు దేశాన్ని నాశనం చేస్తుందన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *