మద్యపానం: మీరు ఖాళీ కడుపుతో మద్యం తాగుతున్నారా? కానీ మీ ఆరోగ్యం మరింత ప్రమాదంలో ఉంటే!

చిన్న ప్రేగులలోకి ఆల్కహాల్ త్వరగా వెళ్లకుండా ఆహారం నిరోధిస్తుంది. ఆల్కహాల్ త్రాగడానికి ముందు కడుపులో ఆహారం ఉన్నప్పుడు, మద్యం మరింత నెమ్మదిగా రక్తప్రవాహంలోకి ప్రవేశిస్తుంది. ఖాళీ కడుపుతో తాగినప్పుడు, తాగిన ఆల్కహాల్ కడుపు నుండి చిన్న ప్రేగులలోకి చాలా త్వరగా వెళుతుంది.

మద్యపానం: మీరు ఖాళీ కడుపుతో మద్యం తాగుతున్నారా?  కానీ మీ ఆరోగ్యం మరింత ప్రమాదంలో ఉంటే!

మద్యం సేవించడం

మద్యం సేవించడం: ఇటీవల కాలంలో మద్యం సేవించే వారి సంఖ్య ఎక్కువగా ఉంది. పడుకునే ముందు రెండు మూడు పెగ్గులతో సెటిల్ అయ్యేవారూ, మరికొందరు రోజంతా మద్యం మత్తులో మునిగితేలేవారూ ఉన్నారు. ఆల్కహాల్ గురించి మాట్లాడుతూ, బీర్లు, వైన్స్ మరియు వివిధ ఆల్కహాల్ కంటెంట్‌లు ప్రస్తుతం మార్కెట్లో అందుబాటులో ఉన్నాయి. తక్కువ ఆల్కహాల్ ఉన్న పానీయాల కంటే అధిక ఆల్కహాల్ కంటెంట్ ఉన్న పానీయాలు శరీరంపై బలమైన ప్రభావాన్ని చూపుతాయి.

ఇంకా చదవండి: ఇటలీ ప్రభుత్వం : రాత్రి పూట ఫుల్ ఆల్కహాల్ తాగితే.. ఉచిత క్యాబ్ హోమ్.. కొత్త పథకం..

ఆల్కహాల్ తాగేటప్పుడు శరీరం ఆల్కహాల్‌ను ఎలా గ్రహిస్తుందో చూస్తే, చాలా తక్కువ శాతం ఆల్కహాల్ నోటిలోని నాలుకలోని చిన్న రక్తనాళాలలోకి వెళుతుంది. ఆల్కహాల్ కడుపులోకి ప్రవేశించినప్పుడు, 20 శాతం వరకు రక్తంలోకి శోషించబడుతుంది. ఆల్కహాల్ చిన్న ప్రేగు గుండా వెళితే, మిగిలిన 75 నుండి 85 శాతం నేరుగా రక్తప్రవాహంలోకి వెళుతుంది.

కాలేయం దానిని పూర్తిగా విచ్ఛిన్నం చేసే వరకు ఆల్కహాల్ రక్తప్రవాహంలో శరీరం చుట్టూ తిరుగుతూనే ఉంటుంది. కాలేయం రక్తాన్ని ఫిల్టర్ చేస్తుంది. 80 నుండి 90 శాతం ఆల్కహాల్ నీరు, కార్బన్ డయాక్సైడ్ మరియు శక్తిగా విచ్ఛిన్నమవుతుంది, ఇది శరీరం ప్రాసెస్ చేస్తుంది. ఆల్కహాల్‌ను విచ్ఛిన్నం చేయడానికి కాలేయం ఎంజైమ్‌లను ఉపయోగిస్తుంది.

ఇంకా చదవండి: మధుమేహం: ఈ ఆహారాలు మధుమేహాన్ని అదుపులో ఉంచుతాయి! నీకు అది తెలుసా?

కిడ్నీలు మీ రక్తాన్ని ఫిల్టర్ చేస్తాయి. శరీరంలోని ద్రవాన్ని సమతుల్యం చేస్తుంది. శరీరంలోని వ్యర్థాలను మూత్రం రూపంలో తొలగిస్తుంది. ఆల్కహాల్‌ను ఫిల్టర్ చేయడానికి కిడ్నీలు చాలా కష్టపడాలి. శరీరం 10 శాతం ఆల్కహాల్‌ను మూత్రం రూపంలో విసర్జిస్తుంది. మద్యం తాగిన 5 నుండి 10 నిమిషాల్లో రక్తప్రవాహం నుండి మెదడులోకి వెళుతుంది. ఆల్కహాల్ మూడ్ మార్పులకు కారణం కావచ్చు. మెదడు ఆలోచనలను సమన్వయం చేయడంలో ఇబ్బంది పడుతోంది. ఊపిరితిత్తులలో, కొంత శాతం ఆల్కహాల్ శ్వాసలోకి ఆవిరైపోతుంది. ఒక వ్యక్తి తాను తీసుకునే ఆల్కహాల్‌లో 8 శాతం వరకు పీల్చుకుంటాడు.

ఖాళీ కడుపుతో మద్యం తాగడం వల్ల ఇది సంభవిస్తుంది;

మహిళలు మరియు యువకుల మద్యపానం శరీర అవయవాలపై ప్రభావం చూపుతుంది. శరీరం ఆల్కహాల్‌ను ఎలా నిర్వహిస్తుందో మనం తినే ఆహారం కూడా కీలక పాత్ర పోషిస్తుంది. ఆల్కహాల్ చిన్న ప్రేగు ద్వారా చాలా త్వరగా గ్రహించబడుతుంది. ఆల్కహాల్ కడుపులో ఎక్కువసేపు ఉంటుంది. ఇది నెమ్మదిగా గ్రహించబడుతుంది. అప్పుడు అది శరీరంపై ప్రభావం చూపుతుంది.

ఇంకా చదవండి: ఒడిశా: మద్యం మత్తులో ఓ వ్యక్తి సైన్‌బోర్డ్‌పై పుష్‌అప్‌లు చేస్తున్న వీడియో వైరల్‌గా మారింది

చిన్న ప్రేగులలోకి ఆల్కహాల్ త్వరగా వెళ్లకుండా ఆహారం నిరోధిస్తుంది. ఆల్కహాల్ త్రాగడానికి ముందు కడుపులో ఆహారం ఉన్నప్పుడు, మద్యం మరింత నెమ్మదిగా రక్తప్రవాహంలోకి ప్రవేశిస్తుంది. ఖాళీ కడుపుతో తాగినప్పుడు, తాగిన ఆల్కహాల్ కడుపు నుండి చిన్న ప్రేగులలోకి చాలా త్వరగా వెళుతుంది. ఇక్కడ ఎక్కువ భాగం రక్తప్రవాహంలోకి ప్రవేశిస్తుంది. ఖాళీ కడుపుతో దీన్ని తీసుకోవడం వల్ల శరీర కదలికలు మరియు మెదడు ఆలోచనా శక్తి వంటి దుష్ప్రభావాలు తీవ్రమవుతాయి. ఖాళీ కడుపుతో ఎక్కువ మొత్తంలో మద్యం సేవించడం చాలా ప్రమాదకరం. తీవ్రమైన హాని కలిగిస్తుంది. ఆల్కహాల్ శరీరాన్ని డీహైడ్రేట్ చేస్తుంది. కొన్ని సందర్భాల్లో ఇది మరణానికి దారితీయవచ్చు.

మీరు మద్యం సేవిస్తున్నారా మరియు ఉప్పు చిరుతిళ్లు తింటున్నారా?

ఆల్కహాల్ తాగుతూ స్నాక్స్ తినాలని అనిపిస్తే ఉప్పు చిరుతిళ్లకు దూరంగా ఉండటం మంచిది. ఉప్పు వల్ల శరీరంలో డీహైడ్రేషన్ పెరిగే అవకాశం ఉంది. ఉప్పు చిరుతిళ్లు తినడం వల్ల డీహైడ్రేషన్ సమస్య మరింత పెరుగుతుంది. మద్యం సేవించే ముందు పండ్లు, కూరగాయలు తినడం మంచిదని నిపుణులు సూచిస్తున్నారు.

ఇంకా చదవండి: కూరగాయల సాగు: కూరగాయలలో చీడపీడల నివారణకు సస్యరక్షణ చర్యలు తీసుకోవాలి

అదే సమయంలో ఆల్కహాల్ గాఢతను తగ్గించడానికి ఆల్కహాల్‌లో కొంత శాతం నీటిని జోడించడం మంచిది. అలాగే ఒకేసారి తాగకుండా కొద్దికొద్దిగా సిప్ చేయండి. తాగడానికి గంట ముందు ఆహారం తీసుకోవడం మంచిది. కొంతమందిలో, ఖాళీ కడుపుతో తాగడం వల్ల కడుపు నొప్పి లేదా వికారం వంటి సమస్యలు వస్తాయి. అన్ని జాగ్రత్తలు పాటిస్తే కొంత వరకు ఆరోగ్యాన్ని కాపాడుకోవచ్చునని నిపుణులు సూచిస్తున్నారు.

గమనిక; అందుబాటులో ఉన్న వివిధ మార్గాల ద్వారా ఈ సమాచారం సేకరించబడుతుంది మరియు అందించబడుతుంది. కేవలం అవగాహన కోసం. మద్యం సేవించడం ఆరోగ్యానికి హానికరం అని గుర్తుంచుకోవాలి. రకరకాల అనారోగ్య సమస్యలు ఉన్నవారు వైద్యులను సంప్రదించి తగు సూచనలు, సలహాలు తీసుకోవడం మంచిది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *