రాహుల్ గాంధీ: ఎంపీ సభ్యత్వం పునరుద్ధరణ తర్వాత తొలిసారి రాహుల్ వాయనాడ్‌కు వెళ్లారు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-08T15:10:44+05:30 IST

కాంగ్రెస్ మాజీ అధ్యక్షుడు రాహుల్ గాంధీ ఈ నెల 12, 13 తేదీల్లో రెండు రోజుల పాటు కేరళలోని వాయనాడ్ నియోజకవర్గంలో పర్యటించనున్నారు. వయనాడ్ ఎంపీగా ఎన్నికైన తర్వాత రాహుల్ తన సొంత నియోజకవర్గంలో పర్యటించడం ఇదే తొలిసారి.

రాహుల్ గాంధీ: ఎంపీ సభ్యత్వం పునరుద్ధరణ తర్వాత తొలిసారి రాహుల్ వాయనాడ్‌కు వెళ్లారు

న్యూఢిల్లీ: కాంగ్రెస్ మాజీ అధ్యక్షుడు రాహుల్ గాంధీ ఈ నెల 12, 13 తేదీల్లో రెండు రోజుల పాటు కేరళలోని వాయనాడ్ నియోజకవర్గంలో పర్యటించనున్నారు. వయనాడ్ ఎంపీగా ఎన్నికైన తర్వాత రాహుల్ తన సొంత నియోజకవర్గంలో పర్యటించడం ఇదే తొలిసారి.

మోదీ ఇంటిపేరు వ్యాఖ్యలకు సంబంధించిన 2019 పరువు నష్టం కేసులో సుప్రీంకోర్టు రాహుల్ గాంధీకి విధించిన శిక్షపై స్టే విధించడంతో లోక్‌సభ సెక్రటేరియట్ సోమవారం రాహుల్ గాంధీ పార్లమెంటరీ సభ్యత్వాన్ని పునరుద్ధరించింది.

వాయనాడ్ ప్రజల వాయిస్..

రాహుల్ వాయనాడ్ పర్యటనను పార్టీ నేత, రాజ్యసభ సభ్యుడు కెసి వేణుగోపాల్ ట్వీట్‌లో ప్రకటించారు. ఈ నెల 12-13 తేదీల్లో రాహుల్ తన సొంత వాయనాడ్ నియోజకవర్గంలో ఉంటారని తెలిపారు. ప్రజాస్వామ్యం గెలిచిందని వాయనాడ్ ప్రజలు హర్షం వ్యక్తం చేస్తున్నారని, రాహుల్ పార్లమెంటులో మళ్లీ తన వాణిని వినిపిస్తున్నారని అన్నారు. రాహుల్ ఎంపీ మాత్రమే కాదని, వాయనాడ్ కుటుంబానికి చెందిన వ్యక్తి అని ట్వీట్‌లో పేర్కొన్నారు.

ఆయనపై అనర్హత వేటు వేయాలని రాహుల్ గాంధీ సోమవారం పార్లమెంటుకు హాజరయ్యారు. ఆయనకు పలువురు ప్రతిపక్ష ఎంపీలు ఘనస్వాగతం పలికారు. తొలుత మహాత్మాగాంధీ విగ్రహానికి నివాళులర్పించేందుకు రాహుల్ పార్లమెంటుకు వచ్చారు. రాహుల్ ఎంపీ సభ్యత్వాన్ని పునరుద్ధరించడంతో మల్లికార్జున్ ఖర్గే స్వీట్లు పంచారు. మోదీ ఇంటిపేరుపై చేసిన వ్యాఖ్యలకు గాను సూరత్ కోర్టు ఆయనను దోషిగా నిర్ధారించి రెండేళ్ల జైలు శిక్ష విధించడంతో గత మార్చి 23న రాహుల్ ఎంపీ సభ్యత్వాన్ని కోల్పోయారు. గత శుక్రవారం సూరత్ కోర్టు తీర్పుపై సుప్రీంకోర్టు స్టే విధించింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-08T15:10:44+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *