రాజ్యసభ : TMC ఎంపీ డెరెక్ ఓబ్రెయిన్ సస్పెన్షన్?

న్యూఢిల్లీ : స్పీకర్ సూచనలను పాటించనందుకు, దురుసుగా ప్రవర్తించినందుకు టిఎంసి ఎంపి డెరెక్ ఓబ్రెయిన్‌ను పార్లమెంటు వర్షాకాల సమావేశాల మొత్తంలో రాజ్యసభ నుంచి సస్పెండ్ చేశారు. మంగళవారం ఆయన పాయింట్ ఆఫ్ ఆర్డర్ లేవనెత్తేందుకు ప్రయత్నించగా.. రాజ్యసభ చైర్మన్, ఉపాధ్యక్షుడు జగదీప్ ధంకర్ స్పందిస్తూ.. ఏదైనా రూల్ ప్రకారం మాట్లాడాలని అన్నారు. ఓ’బ్రియన్ రూల్ 267 అని బదులిచ్చారు.

సోమవారం కూడా ఓబ్రెయిన్, ధనకర్ మధ్య గొడవ జరిగింది. ఢిల్లీ సర్వీసెస్ బిల్లును కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా సోమవారం రాజ్యసభలో ప్రవేశపెట్టారు. వెంటనే టీఎంసీ ఎంపీ డెరెక్ ఓబ్రెయిన్, రాజ్యసభ చైర్మన్ జగదీప్ ధంకర్ మధ్య వాగ్వాదం మొదలైంది. నేషనల్ క్యాపిటల్ ఢిల్లీ సిటీ రీజియన్ గవర్నమెంట్ సవరణ బిల్లు, 2023పై చర్చ సందర్భంగా సభ మర్యాదలను ఉల్లంఘించినందుకు డెరెక్‌పై ధంకర్ విరుచుకుపడ్డారు.

మంగళవారం ఓబ్రెయిన్ పాయింట్ ఆఫ్ ఆర్డర్‌ను లేవనెత్తడానికి ప్రయత్నించినప్పుడు, రాజ్యసభ ఛైర్మన్ మరియు ఉపాధ్యక్షుడు జగదీప్ ధంకర్ స్పందిస్తూ నిబంధనల ప్రకారం మాట్లాడాలని అన్నారు. ఓబ్రెయిన్ రూల్ 267 అని బదులిచ్చారు.దీంతో ధంకర్ ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు. వెంటనే రాజ్యసభ నేత పీయూష్ గోయల్ ఒక తీర్మానాన్ని ప్రవేశపెట్టారు. రాజ్యసభ సభ్యునికి అవాంఛనీయంగా ప్రవర్తించడం, స్పీకర్‌కు అవిధేయత చూపడం మరియు సభలో నిరంతరం గందరగోళానికి గురిచేసినందుకు డెరెక్‌ను వర్షాకాల సమావేశాలు ముగిసే వరకు సస్పెండ్ చేయాలని ప్రతిపాదించారు.

దీంతో టీఎంసీ సభ్యులు వెల్ వద్దకు వెళ్లి పెద్ద ఎత్తున నినాదాలు చేశారు. ధనకర్ డెరెక్‌ను సమావేశం నుండి నిష్క్రమించమని ఆదేశించాడు. అనంతరం సభ మంగళవారం మధ్యాహ్నం 12 గంటలకు వాయిదా పడింది.

ఇంతలో, డెరెక్ ఓబ్రెయిన్‌ను సస్పెండ్ చేయాలనే తీర్మానం ఓటు వేయబడలేదు. అనే అంశంపై తుది నిర్ణయం తీసుకోవాల్సి ఉందని ధంకర్ అన్నారు.

వర్షాకాల సమావేశాలు ఈ నెల 11తో ముగియనున్నాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *