మన్మోహన్ సింగ్: మన్మోహన్ సింగ్ 90 ఏళ్ల వయసులో వీల్ చైర్ లో రాజ్యసభకు వచ్చారు.

90 ఏళ్ల మన్మోహన్ సింగ్ రాజ్యసభకు వచ్చి ఓటు వేయడంతో ప్రతిపక్ష పార్టీలు, బీజేపీ మధ్య మాటల యుద్ధానికి దారితీసింది. మాజీ ప్రధానిని అనారోగ్యంతో ఉన్నా పార్లమెంట్‌లో వీల్‌ఛైర్‌లో కూర్చోబెట్టిన ఘనత కాంగ్రెస్‌కే దక్కుతుందని బీజేపీ దుయ్యబట్టింది.

మన్మోహన్ సింగ్: మన్మోహన్ సింగ్ 90 ఏళ్ల వయసులో వీల్ చైర్ లో రాజ్యసభకు వచ్చారు.

మన్మోహన్ సింగ్ వీల్ చైర్ పై రాజ్యసభకు హాజరయ్యారు

వీల్ చైర్ పై మన్మోహన్ సింగ్ : 90 ఏళ్ల వయసులో మాజీ ప్రధాని, కాంగ్రెస్ సీనియర్ నేత మన్మోహన్ సింగ్ 90 ఏళ్ల వయసులో వీల్ చైర్ లో రాజ్యసభకు వచ్చారు.. కొంతకాలంగా అనారోగ్యంతో బాధపడుతున్న మన్మోహన్ సింగ్ పార్లమెంట్ కు హాజరయ్యారు. చాలా కాలం తర్వాత సమావేశాలు. 90 ఏళ్ల వయసులో కూడా అనారోగ్య సమస్యలతో బాధపడుతున్నా రాజ్యసభకు వచ్చి విధులు నిర్వర్తించారు. మంగళవారం (ఆగస్టు 7) వీల్ చైర్ లో రాజ్యసభకు వచ్చిన మన్మోహన్ సింగ్ ఢిల్లీ సర్వీసెస్ బిల్లుకు ఓటేశారు.

90 ఏళ్ల వయసులో కూడా తన బాధ్యతను విస్మరించని మన్మోహన్ సింగ్ నిబద్ధతను ప్రతిపక్ష నేతలంతా కొనియాడారు. అయితే ఇది అత్యంత సిగ్గుచేటని బీజేపీ అంటోంది. తన బాధ్యతను విస్మరించకుండా సమావేశానికి హాజరైనందుకు మన్మోహన్ సింగ్‌కు ఆప్ ఎంపీ రాఘవ్ చద్దా ధన్యవాదాలు తెలిపారు.

ప్రధాన మంత్రి కిసాన్ ట్రాక్టర్ పథకం : రైతులు 50 శాతం సబ్సిడీతో ట్రాక్టర్ కొనుగోలు చేయవచ్చు, ఎలా దరఖాస్తు చేయాలి? పథకం పూర్తి వివరాలు..

ఈ సందర్భంగా చాడ మాట్లాడుతూ.. మన్మోహన్ సింగ్ చిత్తశుద్ధికి మారుపేరుగా నిలిచారని ఇవాళ రాజ్యసభలో కొనియాడారు. మరియు ముఖ్యంగా బ్లాక్ ఆర్డినెన్స్‌కు వ్యతిరేకంగా ఓటు వేయడానికి రావడం ద్వారా, అతను ప్రజాస్వామ్యం మరియు రాజ్యాంగం పట్ల తన నిబద్ధతను చూపించినందుకు ప్రశంసించబడ్డాడు. అతని అమూల్యమైన సహాయానికి మేము హృదయపూర్వకంగా ధన్యవాదాలు తెలియజేస్తున్నాము.

మన్మోహన్ సింగ్ వీల్ చైర్ లో రాజ్యసభకు వచ్చి ఓటు వేయడంతో ప్రతిపక్షం, బీజేపీ మధ్య మాటల యుద్ధానికి దారితీసింది. కాంగ్రెస్ పార్టీపై బీజేపీ ఆగ్రహం వ్యక్తం చేసింది. కాంగ్రెస్ పిచ్చిని దేశం గుర్తుంచుకుంటుంది. ఇంత హీన స్థితిలో కూడా మాజీ ప్రధానిని పార్లమెంట్‌లో వీల్‌ఛైర్‌లో కూర్చోబెట్టిన ఘనత కాంగ్రెస్‌కే దక్కుతుందని ఆమె విమర్శించారు. నిజాయితీ లేని కాంగ్రెస్ కుటుంబాన్ని కాపాడేందుకు మన్మోహన్ సింగ్ ఇంత సాహసోపేతమైన చర్య తీసుకోవడం దురదృష్టకరం. రాజ్యసభకు మన్మోహన్ సింగ్ హాజరుపై బీజేపీ చేసిన వ్యాఖ్యలపై కాంగ్రెస్ నేత సుప్రియా శ్రీనాథ్ స్పందించారు. ఈ పరిస్థితుల్లోనూ మన్మోహన్‌ సింగ్‌కు ప్రజాస్వామ్యంపై ఉన్న విశ్వాసమే ఆయనను రాజ్యసభకు చేర్చిందని ఆమె అన్నారు.

కేంద్ర ప్రభుత్వం తీసుకొచ్చిన ఢిల్లీ సర్వీసెస్ బిల్లు సోమవారం రాజ్యసభలో ఆమోదం పొందింది. ఢిల్లీ సర్వీసెస్ బిల్లుకు అనుకూలంగా 131 ఓట్లు రాగా, వ్యతిరేకంగా 101 ఓట్లు వచ్చాయి. మూజువాణి ఓటుతో బిల్లు ఆమోదం పొందింది. ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీ, కేంద్రం మధ్య వివాదంగా మారిన ఈ బిల్లు ఆగస్టు 3న లోక్ సభలో ఆమోదం పొందిన సంగతి తెలిసిందే.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *