ఆప్ వర్సెస్ బీజేపీ: రాఘవ్ చద్దా ఎంపీ పదవిని రద్దు చేసేందుకు బీజేపీ ప్రయత్నాలు: ఆప్

న్యూఢిల్లీ : భారతీయ జనతా పార్టీ, ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీల మధ్య వివాదం ముదురుతోంది. ఢిల్లీ సర్వీసెస్ బిల్లును సెలెక్ట్ కమిటీకి నివేదించాలని ప్రతిపాదిస్తూ రాసిన లేఖపై బీజేపీ, బీజేడీ, అన్నాడీఎంకే ఎంపీల సంతకాలను ఫోర్జరీ చేశారని ఆప్ ఎంపీ రాఘవ్ చద్దా ఆరోపించిన సంగతి తెలిసిందే. ఈ ఆరోపణలపై ఆప్ ఎంపీ సంజయ్ సింగ్ గురువారం నాడు మండిపడ్డారు.

ఢిల్లీ సర్వీసెస్ బిల్లును రాజ్యసభలోని సెలెక్ట్ కమిటీకి పంపాలని కోరుతూ ఆప్ ఎంపీ రాఘవ్ చద్దా లేఖను సిద్ధం చేశారు. ఈ కమిటీలో బీజేడీ, బీజేపీ, ఏఐఏడీఎంకే ఎంపీల పేర్లు కూడా ప్రస్తావనకు వచ్చాయి. దీనిపై ఆప్ ఎంపీ సంజయ్ సింగ్ గురువారం మీడియా సమావేశంలో మాట్లాడుతూ.. పేరును ప్రతిపాదించేందుకు సంతకాలు అవసరం లేదని హోంమంత్రి అమిత్ షా తెలుసుకోవాలన్నారు. కాంగ్రెస్‌ అధినేత రాహుల్‌ గాంధీ లోక్‌సభకు అనర్హత వేటు వేసినట్లే, రాజ్యసభలో తమ పార్టీ నేత రాఘవ్‌ చద్దా సభ్యత్వాన్ని రద్దు చేసేందుకు బీజేపీ ప్రయత్నిస్తోందని ఆరోపించారు. అబద్ధాన్ని వెయ్యిసార్లు చెప్పి నిజమని నమ్మించడమే బీజేపీ మంత్రమని అన్నారు. ఎంపీల సంతకాలు ఫోర్జరీ చేశారంటూ తప్పుడు వ్యాఖ్యలు చేస్తోందన్నారు. నిబంధనల ప్రకారం కమిటీలో సభ్యుడిగా ప్రతిపాదించిన ఎంపీ సంతకం అవసరం లేదు.

ఢిల్లీ సర్వీసెస్ బిల్లును పరిశీలించేందుకు కమిటీని నియమించాలని రాఘవ్ చద్దా సోమవారం రాజ్యసభను కోరారు. సస్మిత్ పాత్ర (బిజెడి), ఎస్ ఫాంగ్నాన్ కొన్యాక్ (బిజెపి), ఎం తంబిదురై (ఎఐఎడిఎంకె), నరహరి అమిన్ (బిజెపి) తమ అనుమతి లేకుండా ఈ సెలెక్ట్ కమిటీలో తమ పేర్లను చేర్చారని ఆరోపించారు. ఈ ఫిర్యాదులపై రాజ్యసభ డిప్యూటీ చైర్మన్ హరివంశ్ సోమవారం విచారణకు ఆదేశించారు. ఈ ఎంపీల హక్కులను రాఘవ్ చద్దా ఉల్లంఘించారని ఉపాధ్యక్షుడు, రాజ్యసభ చైర్మన్ జగదీప్ ధంకర్ బుధవారం ప్రివిలేజెస్ కమిటీకి ఫిర్యాదు చేశారు.

రాఘవ్ చద్దాపై బీజేపీ తప్పుడు కేసు పెట్టిందని ఆప్ జాతీయ అధికార ప్రతినిధి సౌరభ్ భరద్వాజ్ గతంలో ఆరోపించారు. రాఘవ్ చద్దాపై బీజేపీ ఫోర్జరీ ఆరోపణలు చేస్తోందని, ఇది ఆయన రాజ్యసభ సభ్యత్వాన్ని రద్దు చేసే ప్రయత్నమని ఆప్ నేత, ఢిల్లీ రాష్ట్ర మంత్రి అతిషి అన్నారు.

ఢిల్లీ రాష్ట్రంలో అధికారుల బదిలీలు, నియామకాలకు సంబంధించిన ఢిల్లీ సర్వీసెస్ బిల్లుకు పార్లమెంట్ ఆమోదం తెలిపిన సంగతి తెలిసిందే.

ఇది కూడా చదవండి:

చెన్నై: చెన్నైలో 12 నుంచి పలు ప్రవచనాలు

అవిశ్వాస తీర్మానం: అవిశ్వాస తీర్మానంపై చర్చకు మోదీ సమాధానం మరికాసేపట్లో రానుంది

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-10T11:28:44+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *