చంద్రయాన్-3: అంతరిక్షం నుంచి భూమి కనిపించే తీరు ఇదే.. చంద్రయాన్-3 విడుదల చేసిన ఫొటోలు

చంద్రయాన్-3 ఏ సందర్భంలోనైనా చంద్రుడి ఉపరితలంపై ల్యాండ్ చేయగలదని చెప్పారు. ల్యాండర్ “డీబూస్ట్” అయిన తర్వాత ల్యాండర్ ప్రొపల్షన్ మాడ్యూల్‌ను వేరు చేసే కసరత్తు త్వరలో ప్రారంభమవుతుందని ఇస్రో చీఫ్ ఎస్ సోమనాథ్ తెలిపారు.

చంద్రయాన్-3: అంతరిక్షం నుంచి భూమి కనిపించే తీరు ఇదే.. చంద్రయాన్-3 విడుదల చేసిన ఫొటోలు

చంద్రయాన్-3: భారత అంతరిక్ష పరిశోధనా సంస్థ (ఇస్రో) జూలై 14న ప్రయోగించిన చంద్రయాన్-3 ఆగస్టు 5న చంద్రుని కక్ష్యలోకి ప్రవేశించింది. అప్పటి నుంచి ఇస్రో తన ట్విట్టర్ హ్యాండిల్ నుండి చంద్రుని చిత్రాలను నిరంతరం విడుదల చేస్తూనే ఉంది. ఇంతలో, ఇస్రో తన ట్విట్టర్ హ్యాండిల్‌లో చంద్రయాన్ -3 ల్యాండర్ ఇమేజ్ కెమెరా ద్వారా తీసిన రెండు చిత్రాలను పంచుకుంది.

వైఎస్ షర్మిల: షర్మిల, కాంగ్రెస్ మధ్య రాయబారి ఎవరు.. విలీనానికి సర్వం సిద్ధమేనా?

చంద్రుడి తాజా చిత్రాలతో పాటు భూమికి సంబంధించిన చిత్రాన్ని కూడా వెల్లడించారు. నిజానికి చంద్రయాన్-3 చంద్రుడు, భూమి చిత్రాలను పంపింది. భూమి యొక్క ఫోటోలో ఎక్కడో సూర్యరశ్మి మరియు మరొకచోట నీడ ఉంది. ఇది కాకుండా, చంద్రుని చిత్రంలో గుంటలు కనిపించాయి. ఈ గుంతలు కొన్ని చోట్ల పెద్దవిగానూ, కొన్ని చోట్ల చిన్నవిగానూ ఉన్నాయి. ఈ చిత్రంలో, చంద్రునిపై చాలా ప్రదేశాలు చీకటిగా కనిపిస్తాయి. అదేవిధంగా, భూమి యొక్క చిత్రం కూడా కొన్ని ప్రదేశాలలో చాలా చీకటిగా ఉంటుంది. కానీ భూమి మరియు చంద్రుని మధ్య నలుపు వ్యత్యాసం స్పష్టంగా కనిపిస్తుంది.

ఎంపీ అరవింద్: కేసీఆర్ దమ్ముంటే నిజామాబాద్ లో పోటీ చేస్తా: ఎంపీ అరవింద్ సవాల్

చంద్రయాన్-3 ఏ సందర్భంలోనైనా చంద్రుడి ఉపరితలంపై ల్యాండ్ చేయగలదని చెప్పారు. ల్యాండర్‌ను డీబూస్ట్ చేసిన తర్వాత, ల్యాండర్ ప్రొపల్షన్ మాడ్యూల్‌ను వేరు చేసే కసరత్తు త్వరలో ప్రారంభమవుతుందని ఇస్రో చీఫ్ ఎస్ సోమనాథ్ తెలిపారు. ఇది వాహనం వేగాన్ని తగ్గించే ప్రక్రియ. దీని తర్వాత, ఆగస్టు 23న చంద్రుని ఉపరితలంపై ల్యాండింగ్ ఉంటుందని ఆయన ఈ సమాచారం అందించారు. ఇదిలా ఉంటే అన్ని విఫలమైతే సెన్సార్లు పని చేయకపోతే అది (విక్రమ్) చంద్రునిపై ల్యాండ్ అవుతుంది. ఎలాంటి సాయం లేకుండా పెళ్లి చేసుకునేలా డిజైన్ చేశామని సోమనాథ్ తెలిపారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *