జైలర్ సినిమా రివ్యూ: ఈసారి మాటలు కాదు కోతలు.. ! నీకు అర్ధమైనదా?

సినిమా: జైలర్

నటులు: రజనీకాంత్, రమ్య కృష్ణన్, మర్నా మీనన్, వసంత్ రవి, మోహన్ లాల్, జాకీ ష్రాఫ్, శివ రాజ్ కుమార్, సునీల్, వినాయకన్, తమన్నా భాటియా, VTV గణేష్, నాగబాబు, యోగిబాబు తదితరులు.

ఫోటోగ్రఫి: విజయ్ కార్తీక్ కన్నన్

సంగీతం: అనిరుధ్ రవిచందర్

నిర్మాత: కళానిధి మారన్

రచన, దర్శకత్వం: నెల్సన్ దిలీప్ కుమార్

— సురేష్ కవిరాయని

రజినీకాంత్ #Rajinikanth సినిమా కోసం ప్రపంచవ్యాప్తంగా అభిమానులు ఎదురుచూస్తున్నారు. తమిళంలోనే కాకుండా అన్ని భాషలు, ప్రాంతాలలో ఆయనకు అభిమానులున్నారు. అలాగే రజనీకాంత్ కంటే ముందు సినిమా హిట్టయిందా లేదా అని కూడా చూడరు, రజనీకాంత్ సినిమా విడుదలవుతుందంటే చాలు, అభిమానులు వరదలా తొలిరోజు చూడాల్సిందే. సూపర్ స్టార్ రజనీకాంత్ క్రేజ్ అలాంటిది. ఇప్పుడు ‘జైలర్’ #JailerFilmReview సినిమాతో ప్రేక్షకుల ముందుకు రాబోతున్నాడు. నెల్సన్ దిలీప్ కుమార్ దర్శకత్వం వహించిన ఈ చిత్రాన్ని సన్ పిక్చర్స్ అధినేత కళానిధి మారన్ నిర్మించారు. ఈ సినిమా బడ్జెట్ దాదాపు రూ. 200 కోట్ల వరకు ఉంటుందని అంటున్నారు. ఇందులో మలయాళ సూపర్ స్టార్ మోహన్ లాల్, కన్నడ నటుడు శివరాజ్ కుమార్ మరియు హిందీ నటుడు జాకీ ష్రాఫ్ ప్రత్యేక అతిధి పాత్రల్లో నటిస్తున్నారు. అలాగే రమ్యకృష్ణ చాలా కాలం తర్వాత రజనీకాంత్ సినిమాలో చేసింది. అనిరుధ్ రవిచందర్ ఈ చిత్రానికి సంగీతం అందించారు. మరి ఈ సినిమా ఎలా ఉంటుందో చూడాలి.

జైలర్.jpg

జైలర్ కథ:

ముత్తు లేదా ముత్తు వాలె పాండియన్ (రజినీకాంత్) రిటైర్డ్ జైలు అధికారి. అతనికి ఒక కొడుకు అర్జున్ (వసంత్ రవి), అతను అసిస్టెంట్ కమీషనర్ ఆఫ్ పోలీస్ బాధ్యతలు నిర్వహిస్తున్నాడు. ముత్తు తన భార్య (రమ్యకృష్ణ), కోడలు (మీర్నా మీనన్), అలాగే మనవడితో పదవీ విరమణ పొంది తన శేష జీవితాన్ని హాయిగా గడుపుతాడు. పురాతన ఆలయాల్లోని విగ్రహాలను దొంగిలించి విదేశాలకు విక్రయించే మాఫియా ముఠాను పట్టుకునేందుకు అర్జున్ నాలుగున్నరేళ్లుగా పరిశోధించాడు. దీనిని విచారిస్తున్నప్పుడు అతనికి చిన్న క్లూ దొరికింది. అది దొరికిన మరుసటి రోజు నుండి అర్జున్ తప్పిపోతాడు. #JailerReview పోలీస్ ఉన్నతాధికారులు అర్జున్ చనిపోయాడని నిర్ధారణకు వచ్చారు మరియు ముత్తు మరియు కుటుంబ సభ్యులకు అదే చెప్పారు. కొడుకు మరణం ముత్తుకు చాలా బాధ కలిగించడమే కాకుండా అతన్ని నిద్రపోకుండా చేస్తుంది. #JailerFilmReview కొడుకును ఎవరు చంపారు, దేవుడి విగ్రహాలను దొంగిలించే ముఠా ఎవరు, వాటిని వెతకడం ప్రారంభించి, వారి అంతు చూడడానికి స్నేహితుల సహాయంతో ముందుకు సాగారు. విషయం తెలుసుకున్న మాఫియా గ్యాంగ్ లీడర్ వర్మ (వినాయకన్) ముత్తు కుటుంబానికి హాని చేస్తాడు. కొడుకు చనిపోయాడు అనేది ఒకటుంది, రెండోది తన కుటుంబాన్ని గ్యాంగ్ నుంచి కాపాడుకోవడం, ఈ రెండు విషయాల కోసం ఇంట్లో చిన్న పిల్లాడితో ఆడుకుంటూ సౌమ్యంగా ఉండే ముత్తు మనిషిగా మారడం ఎలా అంతం అవుతుంది. గ్యాంగ్, మరియు అతను సినిమా యొక్క మిగిలిన ఆసక్తికరమైన కథ యొక్క నాయకుడిని ఎలా పట్టుకుంటాడు.

రజనీకాంత్.గిఫ్

విశ్లేషణ:

ముందుగా దర్శకుడు నెల్సన్‌కి మరియు అతని తెలివితేటలకు అభినందనలు. #JailerReview ఎందుకంటే రజనీకాంత్ #రజినీకాంత్ సినిమాలు ఇంతకు ముందు వచ్చి పోయాయి, కానీ దర్శకుడు నెల్సన్ వాడినట్లు ఈ ‘జైలర్’ #జైలర్ సినిమాలో రజనీకాంత్ ని ఎవ్వరూ ఉపయోగించలేదు, ఎవరూ చూపించలేదు. ఈ సినిమాలో దర్శకుడు రజనీకాంత్ తన వయసుకు తగ్గ పాత్రను రాయడమే కాకుండా, రజనీకాంత్ చేత పెద్దగా ఫైట్ సీన్స్ ఏమీ చేయకుండా, ప్రతి సన్నివేశంలోనూ రజనీకాంత్ ని ఎలివేట్ చేసేలా చూపించాడు. దర్శకత్వ నైపుణ్యానికి ఇది మంచి ఉదాహరణ. రజనీకాంత్ అభిమానులు అతనిని ఎలా చూడాలని కోరుకుంటున్నారో వారి అంచనాలకు అనుగుణంగా జీవించడమే కాకుండా, కథ రజనీకాంత్ వయస్సును కూడా చిత్రీకరిస్తుంది. ప్రపంచవ్యాప్తంగా అభిమానులను కలిగి ఉన్న సూపర్ స్టార్, తన ఇమేజ్‌ని దృష్టిలో ఉంచుకుని, తన వయస్సును కూడా దృష్టిలో ఉంచుకుని, ముత్తు పాత్రను ఈ సినిమా దర్శకుడు నెల్సన్ ప్రజ్ఞా పటావాలా చాలా బాగా డిజైన్ చేశారు.

అలాగే ఈ సినిమా కథ కూడా చాలా చిన్నది. ఒక మాఫియా ముఠా దేవతా విగ్రహాలను దొంగిలించి డబ్బు కోసం విదేశాలకు తరలిస్తుంది. ఒక సిన్సియర్ పోలీస్ ఆఫీసర్ దానిని పట్టుకోవడానికి పరిశోధించాడు, అతనికి ఒక క్లూ దొరికింది, కానీ ఆశ్చర్యకరంగా అతను నిన్నటి నుండి కనిపించకుండా పోయాడు. రిటైర్డ్ జైలు అధికారి అయిన అతని తండ్రి తన కుమారుడిని చంపిన వారిపై ప్రతీకారం తీర్చుకుంటాడు మరియు దర్శకుడు ఏమి జరుగుతుందో ఆసక్తికరమైన కథనాన్ని అందించాడు. #JailerReview మలయాళ సూపర్ స్టార్ మోహన్ లాల్, కన్నడ నటుడు శివరాజ్ కుమార్ మరియు జాకీ ష్రాఫ్‌లను కూడా ఉపయోగించుకుంది. నిజం చెప్పాలంటే ఈ సినిమాకి వాళ్లు అవసరం లేదు కానీ, హంగామా కోసం చిన్న చిన్న వేషాలు వేశారు. #JailerFilmReview అది సినిమాలో బాగా క్లిక్ అయింది. మాఫియా, ఫ్యామిలీ, పగ ఇలా అన్నీ మేళవించిన కమర్షియల్ సినిమా అని చెప్పొచ్చు.

తమన్నా.jpg

అలాగే రజనీకాంత్-వీటీ గణేశన్, రజనీకాంత్-యోగిబాబుల మధ్య వచ్చే కొన్ని సన్నివేశాలు ఎలాంటి హాస్య సన్నివేశాలు లేకుండా నవ్విస్తాయి. ఇంట్లో ఓ ఫైట్ సీన్ ఉంటుంది. రజనీకాంత్, రమ్యకృష్ణ, మర్నా మీనన్ ఇంట్లో ఉండగానే కొందరు రౌడీలు ఇంట్లోకి ప్రవేశించి వారిని చంపేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నారు. ఎపిసోడ్ మొత్తం అదిరింది, అందులోనూ రజనీ ఎలివేషన్ బాగుందని చెప్పాలి. అలాగే రజనీకాంత్ విలన్ దగ్గరకు వెళ్ళినప్పుడు విలన్ కొంతమంది రౌడీలను తీసుకువస్తాడు, కానీ అప్పుడు సీన్ రివర్స్ అయ్యింది, ఆ సీన్ కూడా రజనీకాంత్ ని ఎలివేట్ చేసి, అభిమానులతో రెచ్చిపోతుంది. #JailerFilmReview ఇలాంటి సన్నివేశాలు చాలానే ఉన్నాయి. అలాగే మరో ఆసక్తికరమైన అంశం క్లైమాక్స్. దర్శకుడు చాలా బాగా చేసాడు, అది హైలైట్ అవ్వాలి. రజనీకాంత్ వయసుకు తగ్గ పాత్రను డిజైన్ చేసి అందరినీ సంతృప్తి పరచడంలో దర్శకుడు నెల్సన్ సక్సెస్ అయ్యాడనే చెప్పాలి. #JailerReview కానీ సెకండాఫ్‌లో కొన్ని చిన్న చిన్న సాగతీత సన్నివేశాలు ఉన్నాయి కానీ సినిమా ఆసక్తికరంగా ఉండటంతో అవన్నీ పాస్ అయిపోయాయి. అలాగే సెకండాఫ్ లో రజనీకాంత్ స్టైల్ మరో హైలెట్.

jailerreview3.jpg

ఇక నటీనటుల విషయానికి వస్తే రజనీకాంత్ అలాంటి పాత్రలను బీట్ చేశాడు. #JailerReview తన వయసుకు తగ్గట్టుగానే ఈ క్యూట్ క్యారెక్టర్‌లో సెటిల్ అయ్యాడనే చెప్పాలి. సినిమా స్టార్టింగ్‌లో మనవడితో ఆడుతూ సరదాగా, సున్నితమైన షేడ్‌లో కనిపిస్తే, సెకండ్ షేడ్‌లో పగ తీర్చుకునే పాత్ర, క్లైమాక్స్‌లో ఎమోషనల్ రోల్ ఇలా అన్ని రకాలుగా చాలా బాగా చేసాడు. ఎక్కడా వదలకుండా తనదైన శైలిని, మార్కును కూడా చూపించాడు. ఇది పూర్తిగా రజనీ సినిమా అని చెప్పాలి. సినిమాలో విలన్‌గా నటించిన వినాయకన్‌ మరో పెద్ద పాత్ర. సినిమా ఇండస్ట్రీకి కొత్త అయినా విలనిజంతో ఆకట్టుకున్నాడు. మోహన్ లాల్ , శివరాజ్ కుమార్ , జాకీ ష్రాఫ్ లు ఉండటం వల్ల సినిమా మరో స్థాయికి వెళ్లిందనే చెప్పాలి. వసంత్ రవి ఒక పోలీసు అధికారి మరియు రజనీకాంత్ కుమారుడు. సునీల్, తమన్నా పాత్రల మధ్య హాస్య సన్నివేశాలు బాగున్నాయి. అలాగే రమ్యకృష్ణ (రమ్యకృష్ణ) కూడా ఆ పాత్రకు సరిపోయింది. యోగిబాబు, వి.టి.గణేశన్ చాలా నవ్వించారు.

jailerreview1.jpg

ఈ చిత్రానికి మరో ముఖ్యమైన అంశం అనిరుధ్ రవిచందర్ సంగీతం. ఆయన నేపథ్య సంగీతం సినిమాను ఎక్కడికో తీసుకెళ్తుంది. ప్రతి సన్నివేశాన్ని తనదైన సంగీతంతో ఎలివేట్ చేశాడు. అనిరుధ్ సంగీతం ఈ చిత్రానికి నిజంగా ఆయువుపట్టుగా నిలిచింది. కన్నం సినిమాటోగ్రఫీ కూడా బాగా కుదిరింది. టెక్నికల్‌గా సినిమాకు అన్నీ బాగా పనిచేశాయి. పోరాట సన్నివేశాలన్నీ కూడా సినిమాకే హైలైట్‌గా నిలుస్తాయి, ఆ సన్నివేశాల్లోని నేపథ్య సంగీతం కూడా మరింత మెరుగ్గా ఉండేందుకు ఉపకరిస్తుంది. మాటలు కూడా బాగున్నాయి. తమన్నా పాట విడుదలై సోషల్ మీడియాలో వైరల్‌గా మారిన సంగతి తెలిసిందే, అదే పాటకు జానీ మాస్టర్ కూడా కొరియోగ్రఫీ చేశారు.

jailerreview2.jpg

చివరగా రజనీకాంత్ నటించిన ‘జైలర్’ ఆయన అభిమానులను మెప్పిస్తుందనడంలో సందేహం లేదు. #JailerFilmReview ఇంతకుముందు వచ్చిన కథే అయినా, పెద్ద స్టార్ ఇమేజ్ ఉన్న రజనీకాంత్‌ని ప్రేక్షకులు ఎలా ఆదరిస్తారో దాన్ని ఆసక్తికరంగా మలిచారు దర్శకుడు నెల్సన్. 2010 ‘రోబో’ #రోబో తర్వాత ఈ ‘జైలర్’ #జైలర్‌రివ్యూ సినిమా రజనీకాంత్‌కి పెద్ద హిట్‌గా నిలుస్తుందని చెప్పొచ్చు. వయసు పైబడినా క్రేజ్ తగ్గని తలైవాకి హిట్ సినిమా ఇప్పుడు బాక్సాఫీస్ వద్ద బోల్తా పడింది! నీకు అర్ధమైనదా?

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-10T15:24:43+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *