ఆ హింస ఇప్పటి మణిపూర్ హింస కాదు అమిత్ షా

మణిపూర్‌ను రాజకీయం చేయవద్దు

దేశంలో ఇదే మొదటి అల్లర్లు కాదు

మణిపూర్‌లో రాహుల్ డ్రామా ఆడారు

మోదీ ఈశాన్య ప్రాంతానికి 50 సార్లు వెళ్లారు

మోదీపై విశ్వాసం లేని ప్రతిపక్షాలే

లోక్‌సభలో హోంమంత్రి అమిత్ షా జెండాను ఎగురవేశారు

మణిపూర్‌లో శాంతి నెలకొనాలని ఆకాంక్షిస్తూ తీర్మానం

న్యూఢిల్లీ, ఆగస్టు 9 (ఆంధ్రజ్యోతి): మణిపూర్‌లో చోటుచేసుకున్నది పరిస్థితి ప్రేరేపిత మత హింస అని, దీనిని రాజకీయ సమస్యగా మార్చవద్దని కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా అన్నారు. మణిపూర్‌లో హింసకు సుదీర్ఘ చరిత్ర ఉంది. మణిపూర్‌లో హింసను అరికట్టాలని కుకీలు, మైతీలను చేతులెత్తి ప్రార్థిస్తున్నట్లు తెలిపారు. బుధవారం మోదీ ప్రభుత్వంపై అవిశ్వాస తీర్మానంపై చర్చలో పాల్గొన్న సందర్భంగా ఆయన ఈ వ్యాఖ్యలు చేశారు. పార్లమెంట్ ప్రారంభమైన తొలిరోజు నుంచే చర్చకు సిద్ధమని, అయితే ప్రతిపక్షాలు అందుకు సిద్ధంగా లేవని అన్నారు. ఆయన స్పందనతో వారు సంతృప్తి చెందకపోతే ప్రధానితో మాట్లాడాల్సి వచ్చేది. ప్రధాని ఈశాన్య ప్రాంతాల్లో దాదాపు 50 సార్లు పర్యటించారని చెప్పారు. మణిపూర్ ఘటనలు జరుగుతున్నప్పుడు ఒకరోజు తెల్లవారుజామున 4.30 గంటలకు ప్రధాని తనను నిద్రలేపారని, మరుసటి రోజు 6.30 గంటలకు తనకు ఫోన్ చేశారని చెప్పారు. ఈశాన్య ప్రాంతాలను ప్రధాన స్రవంతిలోకి తీసుకురావడానికి మోదీ ఎన్నో ప్రయత్నాలు చేశారని అన్నారు. దేశంలో అల్లర్లు జరగడం ఇదే మొదటిసారి కాదని, నెహ్రూ, ఇందిరాగాంధీ, రాజీవ్‌గాంధీ హయాంలోనే అత్యధికంగా మతకల్లోలాలు జరిగాయని అన్నారు. మణిపూర్‌లో తాను చేసింది డ్రామా అని, హెలికాప్టర్‌లో వెళ్లమని చెప్పినా వెళ్లలేదని, మూడు గంటల పాటు ఉండిపోయానని రాహుల్ అన్నారు.

ముఖ్యమంత్రి సహకరిస్తున్నారు..

ముఖ్యమంత్రి సహకరించకుంటే మార్చుకోక తప్పదని, మణిపూర్ సీఎం సహకరిస్తున్నారని అమిత్ షా అన్నారు. మణిపూర్‌లో హింస తగ్గుముఖం పడుతోందని, కుకీలు, మైతీల్లో అభద్రతాభావం నెలకొందని, మైతీలను ఎస్టీలుగా గుర్తిస్తూ మణిపూర్ హైకోర్టు ఇచ్చిన తీర్పు వల్ల పరిస్థితి మరింత దిగజారిందని, మయన్మార్‌లో కూకీ ఉద్యమాన్ని అణిచివేస్తే.. వారు మణిపూర్‌లోకి ప్రవేశించారు. మణిపూర్‌లో మహిళలను నగ్నంగా ఊరేగించిన వీడియో ఇప్పటిది కాదని, మే 4న జరిగిందని తేలిందని.. పార్లమెంట్ సమావేశాలకు ఒకరోజు ముందు ఎందుకు బయటపెట్టారని ప్రశ్నించారు. 9 మందిని గుర్తించి అరెస్ట్ చేశామని, విచారణ జరుపుతున్నామని తెలిపారు. తాను మూడు రోజులు మణిపూర్‌లో ఉన్నానని, రాష్ట్ర మంత్రి నిత్యానంద్ 23 రోజులు మణిపూర్‌లో ఉన్నారని చెప్పారు. మణిపూర్‌లో మొత్తం 152 మంది మరణించారు. మే 3 నుంచి కర్ఫ్యూ లేదు.

రాహుల్‌ను ఎత్తేందుకు 13 ప్రయత్నాలు

రాహుల్ గాంధీని పైకి లేపేందుకు 13 సార్లు ప్రయత్నించారని, అయితే అన్నిసార్లు విఫలమయ్యారని అమిత్ షా ఫిర్యాదు చేశారు. మోదీని ప్రజలు రెండుసార్లు ఎన్నుకున్నారని, ఆయన ఈ దేశానికి అత్యంత విజయవంతమైన ప్రధాని అని అమిత్ షా అన్నారు. రోజుకు 17 గంటలు కష్టపడి పని చేసే నాయకుడు మోదీ అని, ఆయన ఎప్పుడూ విశ్రమించరని, దేశ ప్రతిష్టను పెంచేందుకు కృషి చేస్తానన్నారు. మోదీపై ప్రతిపక్షాలకు విశ్వాసం ఉండకపోవచ్చని, కానీ ప్రజలకు మాత్రం ఆయనపై నమ్మకం ఉందని వ్యాఖ్యానించారు. 1993, 2008లో యూపీఏ ప్రభుత్వాలు అవిశ్వాస తీర్మానం ఎదుర్కొన్నప్పుడు ప్రభుత్వాన్ని కాపాడేందుకు అవినీతికి పాల్పడ్డారని, ఆ తర్వాత వారికి సహకరించిన వారందరూ జైలుకు వెళ్లారని అమిత్ షా అన్నారు. కానీ 1999లో వాజ్‌పేయి నేతృత్వంలోని ఎన్‌డీఏ ప్రభుత్వం సిద్ధాంతాలను అనుసరించి అధికారం నుంచి దిగివచ్చింది. కాగా, మణిపూర్‌లో శాంతి నెలకొనాలని కోరుతూ అమిత్ షా ఒక తీర్మానాన్ని ప్రవేశపెట్టగా, దానిని సభ ఆమోదించింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-10T02:37:07+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *