పచ్చి కూరగాయలు తినడం మానుకోండి: ఈ నాలుగు రకాల కూరగాయలు మరియు పండ్లు పచ్చిగా తినకూడదని మీకు తెలుసా?

కొన్ని కూరగాయలను పచ్చిగా తినకూడదు, కూరగాయలు ఎక్కువగా ఉడకడం వల్ల పోషకాలు పోతాయనే వాదన ఉంది. మరియు కొన్ని కూరగాయల విషయంలో, వంట తర్వాత పోషకాల శోషణ మెరుగుపడుతుంది.

పచ్చి కూరగాయలు తినడం మానుకోండి: ఈ నాలుగు రకాల కూరగాయలు మరియు పండ్లు పచ్చిగా తినకూడదని మీకు తెలుసా?

కూరగాయలు తినడం

పచ్చి కూరగాయలు తినడం మానుకోండి : కూరగాయలు వండటం వల్ల పోషకాలు తగ్గుతాయని నిపుణులు చెబుతున్నారు. కూరగాయలు మరియు పండ్లను పచ్చిగా తినడం, అంటే ఉడకబెట్టనిది, మనకు మరింత శక్తిని, ఆరోగ్యకరమైన చర్మాన్ని, మెరుగైన జీర్ణశక్తిని మరియు గుండె జబ్బులు మరియు క్యాన్సర్ ప్రమాదాన్ని తగ్గిస్తుంది.

ఇంకా చదవండి: చేపల ఆహారం: గుమ్మడికాయలు చేపలకు ఆహారం

కొన్ని కూరగాయలను పచ్చిగా తినకూడదు, కూరగాయలు ఎక్కువగా ఉడకడం వల్ల పోషకాలు పోతాయనే వాదన ఉంది. మరియు కొన్ని కూరగాయల విషయంలో, వంట తర్వాత పోషకాల శోషణ మెరుగుపడుతుంది. అలాగే, కూరగాయలను పచ్చిగా తినడం వల్ల మీ ఆరోగ్యానికి హాని కలిగించే పరాన్నజీవులు, బ్యాక్టీరియా, టాక్సిన్స్ తొలగించబడతాయి.

కొంతమంది ఆరోగ్య నిపుణులు కూడా కూరగాయలు మరియు పండ్లను పచ్చిగా తినకూడదని హెచ్చరిస్తున్నారు. ఎందుకంటే అవి పరాన్నజీవులు, ఇ.కోలి లేదా టేప్‌వార్మ్‌లు, టేప్‌వార్మ్ గుడ్లకు నిలయం. అవి మన ప్రేగులలోకి, రక్తప్రవాహంలోకి ప్రవేశించి మెదడులోకి ప్రవేశిస్తాయి. ఇవి సిస్టిసెర్కోసిస్, మూర్ఛలు, తలనొప్పి, కాలేయం దెబ్బతినడం మరియు కండరాల తిత్తులు వంటి తీవ్రమైన వ్యాధులకు కారణమవుతాయని నిపుణులు హెచ్చరిస్తున్నారు.

ఇంకా చదవండి: ఢిల్లీ : ట్రాఫిక్ సిగ్నల్ దగ్గర రోడ్డుపై స్నానం చేసిన యువకుడు.. కఠిన చర్యలు తీసుకోవాలని నెటిజన్లు కోరుతున్నారు

1. బీట్‌రూట్ చెట్టు ఆకులు, బీట్‌రూట్;

నంబర్ వన్ బీట్‌రూట్ ఆకులను అర్బీ కా పట్టా అని కూడా అంటారు. వాటిని ఆహారంలో ఉపయోగించే ముందు వేడినీటిలో బాగా ఉడికించాలి. పాలకూర మరియు కాలే విషయంలో కూడా ఇలాగే చేయాలి. అవి అధిక ఆక్సలేట్ స్థాయిలను కలిగి ఉంటాయి. వంట చేయడం వల్ల సంపద తగ్గుతుంది.

2. క్యాబేజీ;

క్యాబేజీలో కనిపించని టేప్‌వార్మ్‌లు, టేప్‌వార్మ్ గుడ్లు కనిపిస్తాయి. ఈ టేప్‌వార్మ్‌లలో కొన్ని కఠినమైన పురుగుమందులు మరియు పురుగుమందులకు గురవుతాయి. కాబట్టి క్యాబేజీ వంటి కూరగాయలను బాగా కడగాలి. తర్వాత వేడి నీళ్లలో వేసి బాగా ఉడికించి తినాలి.

ఇంకా చదవండి: అంతరపంట: కొబ్బరి మరియు కోకోతో అంతర పంటగా సాగు

3. క్యాప్సికమ్;

క్యాప్సికమ్ పాడ్‌ల చివర లోపలి గింజలు కూడా టేప్‌వార్మ్ గుడ్లకు నిలయంగా ఉంటాయి, ఇవి క్యాప్సికమ్ లోపలి భాగంలో జీవించి ఉంటాయి.

ఇంకా చదవండి: టెర్రక్ గార్డెన్: వరి పొలాల్లో కూరగాయలు మరియు పండ్లను పెంచడం

4. ఓక్రా;

ఓక్రాలోని విత్తనాలు మళ్లీ టేప్‌వార్మ్ గుడ్లకు నిలయం. ఈ పరాన్నజీవులు, టేప్‌వార్మ్‌లు మరియు టేప్‌వార్మ్ గుడ్లు మన రక్తప్రవాహంలోకి ప్రవేశించకుండా చూసుకోవడానికి, మనం మొదట వాటిని పూర్తిగా ఉడికించాలి.

కాబట్టి అలాంటి ఆహారాలను తినే ముందు వాటిని పచ్చిగా కాకుండా ఉడికించడం మంచిదని గుర్తుంచుకోండి. దీనివల్ల ఆరోగ్యానికి ఎలాంటి హాని కలగకుండా చూసుకోవచ్చు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *