జయప్రద: నటి, మాజీ ఎంపీ జయప్రదకు ఆరు నెలల జైలు శిక్ష పడింది.

మాజీ ఎంపీ జయప్రదకు ఎగ్మూర్ కోర్టు షాక్ ఇచ్చింది. ఓ కేసులో సమాజ్‌వాదీ పార్టీ మాజీ ఎంపీ జయప్రదకు ఆరు నెలల జైలు శిక్ష విధించింది.

జయప్రద: నటి, మాజీ ఎంపీ జయప్రదకు ఆరు నెలల జైలు శిక్ష పడింది.

జయప్రద ఎగ్మోర్ కోర్టు జైలు

Ex mp Jayaprada Egmore court jail : మాజీ ఎంపీ జయప్రదకు ఎగ్మూర్ కోర్టు గట్టి షాక్ ఇచ్చింది. ఓ కేసులో సమాజ్ వాదీ పార్టీ మాజీ ఎంపీ జయప్రదకు ఎగ్మోర్ కోర్టు ఆరు నెలల జైలు శిక్ష విధించింది. శుక్రవారం (ఆగస్టు 11, 2023) ‘జయప్రద’ థియేటర్ కాంప్లెక్స్ నిర్వహణకు సంబంధించిన కేసులో, జయప్రదతో పాటు మరో ముగ్గురికి జైలు శిక్ష మరియు రూ. 5,000 జరిమానా విధించబడింది.

చెన్నైలోని రామాపేటలో జయప్రదకు సినిమా థియేటర్ ఉంది. చెన్నైకి చెందిన రామ్ కుమార్ మరియు రాజబాబుతో కలిసి జయప్రద ఈ థియేటర్‌ను నడిపారు, కాని రాను రాను ఈ థియేటర్ నష్టాలను చవిచూసింది. నష్టాలు భరించలేక అందరూ థియేటర్ మూసేసారు. దీంతో థియేటర్ నిర్వహణలో కార్మికుల నుంచి ఇఎస్‌ఐ కోసం వసూలు చేసిన మొత్తాన్ని యాజమాన్యం కార్మిక ప్రభుత్వ బీమా కార్పొరేషన్‌కు చెల్లించలేదు.

దీంతో కార్మికులతో పాటు కార్పొరేషన్ కూడా ఎగుమూరు కోర్టును ఆశ్రయించింది. ఈ కేసు విచారణలో తాజాగా సంచలన తీర్పు వెలువడింది. కేసు దర్యాప్తులో భాగంగా కార్మికులకు బకాయిపడిన మొత్తాన్ని చెల్లిస్తామని జయప్రద తరఫు న్యాయవాది కోర్టును అభ్యర్థించారు.

మంత్రి టెమ్‌జెన్: వావ్.. వెదురుతో వాష్ బేసిన్, అందరికీ ఒక్కటే..

ఈ విషయంపై స్పష్టత కోసం కోర్టులో మూడు పిటిషన్లు కూడా దాఖలయ్యాయి. అయితే ఈ పిటిషన్లను ధర్మాసనం తోసిపుచ్చింది. లేబర్ ప్రభుత్వం బీమా కార్పొరేషన్‌కు సంబంధించి న్యాయవాది అభ్యంతరాన్ని మాత్రమే పరిగణనలోకి తీసుకుంది. కేసును కొనసాగించి సుదీర్ఘ విచారణ అనంతరం ఈరోజు సంచలన తీర్పు వెలువరించింది. జయప్రదతో పాటు మరో ముగ్గురికి ఆరు నెలల జైలు శిక్ష, ఒక్కొక్కరికి రూ.5 వేల జరిమానా విధించింది.

జయప్రద అసలు పేరు లలితా రాణి రావు. తెలుగు, హిందీ సినిమాల్లో నటించారు. గ్లామర్ నటిగా మంచి పేరు తెచ్చుకుంది. కన్నడ, తమిళం, మలయాళం, బెంగాలీ మరియు మరాఠీ చిత్రాలతో సహా పలు ప్రాంతీయ చిత్రాలలో ఆమె అందం ప్రేక్షకులను ఆకట్టుకుంది. తెలుగు నటి అయినప్పటికీ యూపీ రాజకీయాల్లోనూ తనదైన ముద్ర వేసింది. రాంపూర్ నుంచి ఎంపీగా గెలుపొందారు. ఆ తర్వాత ఆమె రాజకీయ జీవితంలో అనేక మార్పులు చోటు చేసుకున్నప్పటికీ, కొంతకాలంగా ఆమె రాజకీయాల్లో యాక్టివ్‌గా లేరు.

1994లో..జయప్రద తెలుగుదేశం పార్టీ (టీడీపీ)లో చేరారు. ఒక ప్రముఖ నటి నుండి రాజకీయ నాయకురాలిగా మారిన ఈ మార్పు ఆమె బహుముఖ ప్రజ్ఞను చూపింది మరియు కొత్త సవాళ్లను స్వీకరించింది. 2004 నుంచి 2014 వరకు ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని రాంపూర్ నుంచి పార్లమెంటు సభ్యురాలు (ఎంపీ)గా పనిచేసిన ఆమె రాజకీయ ప్రయాణం పతాకస్థాయికి చేరుకుంది.

శాండ్‌విచ్: శాండ్‌విచ్ కట్ చేసినందుకు కూడా బిల్లు కట్టిన రెస్టారెంట్.. కాష్మార్‌కు డబుల్ షాక్

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *