అమిత్ షా : ఇప్పుడు దేశద్రోహం చట్టం లేదు దేశద్రోహం మాత్రమే.. కొత్త చట్టాలు వర్తిస్తాయి : అమిత్ షా

వాదనలు పూర్తయిన తర్వాత న్యాయమూర్తులు కూడా 30 రోజుల్లోగా తీర్పు ఇవ్వాలి. నేరం ఆధారంగా శిక్షతో పాటు బాధితులకు న్యాయం చేయడమే ఈ కొత్త చట్టాల ఉద్దేశమని వెల్లడించారు. పాత చట్టాల్లోని అన్ని సెక్షన్లను మారుస్తామని చెప్పారు.

అమిత్ షా : ఇప్పుడు దేశద్రోహం చట్టం లేదు దేశద్రోహం మాత్రమే.. కొత్త చట్టాలు వర్తిస్తాయి : అమిత్ షా

అమిత్ షా (2)

కొత్త చట్టాలను వివరించిన అమిత్ షా: దేశద్రోహం చట్టం లేదని, ఇప్పుడు దేశద్రోహమే ఉంటుందని కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా అన్నారు. ప్రభుత్వాలకు వ్యతిరేకంగా మాట్లాడితే కేసులుండవని స్పష్టం చేశారు. దేశానికి వ్యతిరేకంగా ఎవరైనా మాట్లాడితే శిక్షించాల్సిందేనని తేల్చిచెప్పారు. ఈ సందర్భంగా శుక్రవారం మీడియా సమావేశంలో అమిత్ షా కొత్త చట్టాలపై వివరించారు. అన్ని కేసులను నిర్ణీత గడువులోగా పరిష్కరిస్తామని చెప్పారు.

డిశ్చార్జి పిటిషన్లన్నింటినీ ఒకేసారి దాఖలు చేసేందుకు అనుమతి ఇస్తూ సవరణలు చేశామన్నారు. ఏ కేసుకైనా పోలీసులు 90 రోజుల్లోగా చార్జిషీటు నమోదు చేయాలని సూచించారు. ఆలస్యమైతే మరో 90 రోజులు మాత్రమే కోర్టు నుంచి అనుమతి తీసుకోవాలని తెలిపారు. నేరస్తుల ఆస్తులను జప్తు చేసి బాధితులకు ఇచ్చేందుకు కొత్త చట్టాల్లో కొత్త సెక్షన్లు చేర్చినట్లు పేర్కొన్నారు.

బొత్స సత్యనారాయణ : వచ్చే ఉగాది నాటికి ఆ రెండు పార్టీలు ఉండవు.. పవన్ కళ్యాణ్‌కు చిత్తశుద్ధి లేదు : మంత్రి బొత్స

వాదనలు పూర్తయిన తర్వాత న్యాయమూర్తులు కూడా 30 రోజుల్లోగా తీర్పు ఇవ్వాలి. నేరం ఆధారంగా శిక్షతో పాటు బాధితులకు న్యాయం చేయడమే ఈ కొత్త చట్టాల ఉద్దేశమని వెల్లడించారు. పాత చట్టాల్లోని అన్ని సెక్షన్లను మారుస్తామని చెప్పారు. 302 స్థానంలో సెక్షన్ 99 వస్తుంది మరియు పాత సెక్షన్ల సంఖ్యలన్నీ మార్చబడతాయి.

వచ్చే శీతాకాల సమావేశాల్లో కొత్త చట్టాలకు ఆమోదం లభిస్తుందని భావిస్తున్నామని అమిత్ షా అన్నారు. పార్లమెంట్‌ ఆమోదం పొందిన తర్వాత మరుసటి రోజు నోటిఫికేషన్‌ విడుదల చేస్తామని చెప్పారు. నోటిఫికేషన్ వెలువడే తేదీన విచారణలో ఉన్న అన్ని కేసులకు కొత్త చట్టాలు వర్తిస్తాయని ఆయన చెప్పారు. అయితే, శిక్ష పడిన కేసులకు కొత్త చట్టాలు వర్తించవని పేర్కొంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *