నోటిఫికేషన్: ఓయూ దూరవిద్యలో ఎంబీఏ, ఎంసీఏ ప్రవేశాలు.. ఆ స్కోర్ ఆధారంగా సీట్లు ఉంటాయి

హైదరాబాద్‌లోని ఉస్మానియా యూనివర్సిటీ, ప్రొఫెసర్ జి. రామ్‌రెడ్డి సెంటర్ ఫర్ డిస్టెన్స్ ఎడ్యుకేషన్… 2023-24 విద్యా సంవత్సరానికి దూరవిద్య ద్వారా ఎంబీఏ, ఎంసీఏ ప్రోగ్రామ్‌లలో ప్రవేశాల కోసం దరఖాస్తులను ఆహ్వానిస్తోంది. తెలుగు రాష్ట్రాల అభ్యర్థులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. ప్రవేశ పరీక్ష/TS ISET-2023/AP ISET 2023లో పొందిన స్కోర్ ఆధారంగా సీట్లు కేటాయించబడతాయి.

ప్రోగ్రామ్ వివరాలు:

MBA: కోర్సు వ్యవధి రెండేళ్లు. మొత్తం నాలుగు సెమిస్టర్లు ఉంటాయి. మొదటి సెమిస్టర్‌లో, కరిక్యులమ్‌లో ఆర్గనైజేషనల్ థియరీ అండ్ బిహేవియర్, మేనేజిరియల్ ఎకనామిక్స్, ఫైనాన్షియల్ అకౌంట్స్ అండ్ అనాలిసిస్, ప్రిన్సిపల్స్ ఆఫ్ మార్కెటింగ్, స్టాటిస్టిక్స్ ఫర్ మేనేజ్‌మెంట్, ఇంట్రడక్షన్ టు ఇన్ఫర్మేషన్ టెక్నాలజీ మొదలైనవి. బిజినెస్ లాస్ అండ్ ఎథిక్స్, హ్యూమన్ రిసోర్స్ మేనేజ్‌మెంట్, ఎకనామిక్స్ ఎన్వివి, ఎకనామిక్స్ ఎన్వివి రెండో సెమిస్టర్‌లో మేనేజ్‌మెంట్, మార్కెట్ రీసెర్చ్, క్వాంటిటేటివ్ టెక్నిక్స్ ఫర్ డెసిషన్ మేకింగ్ వంటి అంశాలను బోధిస్తారు. మూడవ సెమిస్టర్ సిలబస్‌లో మేనేజ్‌మెంట్ ఇన్ఫర్మేషన్ సిస్టమ్, బిజినెస్ కమ్యూనికేషన్స్, మేనేజ్‌మెంట్ అకౌంటింగ్ కంట్రోల్, ప్రొడక్షన్ అండ్ ఆపరేషన్స్ మేనేజ్‌మెంట్ మొదలైనవి ఉన్నాయి. వీటితో పాటు, మూడు ఎలక్టివ్‌లు (HRM ఏరియా, మార్కెటింగ్ ఏరియా, ఫైనాన్షియల్ ఏరియా) ఉన్నాయి. నాలుగో సెమిస్టర్‌లో టెక్నాలజీ మేనేజ్‌మెంట్ అండ్ ఎంటర్‌ప్రెన్యూర్‌షిప్, స్ట్రాటజిక్ మేనేజ్‌మెంట్, ఇంటర్నేషనల్ బిజినెస్, సప్లై చైన్ మేనేజ్‌మెంట్‌తో పాటు మూడు ఎలక్టివ్‌లు (హెచ్‌ఆర్‌ఎం ఏరియా, మార్కెటింగ్ ఏరియా, ఫైనాన్షియల్ ఏరియా) ఉన్నాయి.

MCA: కోర్సు వ్యవధి రెండేళ్లు. మొత్తం నాలుగు సెమిస్టర్లు ఉంటాయి. రెండు సంవత్సరాల కోర్సు సిలబస్‌లో కంప్యూటర్ సైన్స్ యొక్క మ్యాథమెటికల్ ఫౌండేషన్స్, సి ఉపయోగించి డేటా స్ట్రక్చర్స్, జావా ఉపయోగించి ఆబ్జెక్ట్ ఓరియెంటెడ్ ప్రోగ్రామింగ్, కంప్యూటర్ ఆర్కిటెక్చర్, ప్రాబబిలిటీ అండ్ స్టాటిస్టిక్స్, మేనేజిరియల్ ఎకనామిక్స్ అండ్ అకౌంటెన్సీ, ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్స్, డేటాబేస్ మేనేజ్‌మెంట్ సిస్టమ్, డిజైన్ మరియు అనాలిసిస్ ఉన్నాయి. రిథమ్స్, ఆర్టిఫిషియల్ ఇంటెలిజెన్స్, మెషిన్ లెర్నింగ్, ఆపరేషన్స్ రీసెర్చ్, సాఫ్ట్‌వేర్ ఇంజనీరింగ్, కంప్యూటర్ నెట్‌వర్క్‌లు, డేటా సైన్స్ మరియు వెబ్ టెక్నాలజీలతో పాటు నాలుగు ప్రొఫెషనల్ ఎలక్టివ్‌లు.

అర్హత: MBA కోర్సులో కనీసం 50% మార్కులతో ఏదైనా గ్రాడ్యుయేట్; ఎంసీఏ కోర్సుకు మ్యాథమెటిక్స్ సబ్జెక్టులో కనీసం 50 శాతం మార్కులతో డిగ్రీ ఉత్తీర్ణత. BC/SC/ST అభ్యర్థులు కనీసం 45% మార్కులు కలిగి ఉండాలి.

ఎంపిక ప్రక్రియ: ప్రవేశ పరీక్ష ఆధారంగా సీటు కేటాయిస్తారు. TS/AP ISET-2023లో అర్హత సాధించిన అభ్యర్థులు MBA మరియు MCA కోర్సుల్లో నేరుగా ప్రవేశం పొందవచ్చు.

అర్హత పరీక్ష: ఈ పరీక్ష 100 మార్కులకు నిర్వహించబడుతుంది. పరీక్ష OMR షీట్ ఫార్మాట్‌లో ఉంటుంది. వ్యవధి 90 నిమిషాలు. ప్రశ్నలు బహుళ ఎంపిక విధానంలో ఉంటాయి. ప్రశ్నపత్రంలో మూడు విభాగాలు ఉంటాయి. విభాగం- ఎ అనలిటికల్ ఎబిలిటీ (డేటా సఫిషియెన్సీ-10 ప్రశ్నలు, సమస్య పరిష్కారం-25 ప్రశ్నలు); సెక్షన్-బి మ్యాథమెటికల్ ఎబిలిటీ (అరిథమెటిక్ ఎబిలిటీ-20 ప్రశ్నలు, బీజగణితం మరియు రేఖాగణిత సామర్థ్యం-15 ప్రశ్నలు, స్టాటిస్టికల్ ఎబిలిటీ-5 ప్రశ్నలు); సెక్షన్-సిలో కమ్యూనికేషన్ ఎబిలిటీ (పదజాలం-5 ప్రశ్నలు, బిజినెస్ అండ్ కంప్యూటర్ టెర్మినాలజీ-5 ప్రశ్నలు, ఫంక్షనల్ గ్రామర్-5 ప్రశ్నలు, రీడింగ్ కాంప్రహెన్షన్-10 ప్రశ్నలు) ఉంటాయి.

రిజిస్ట్రేషన్ ఫీజు: రూ.900

ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: ఆగస్టు 15

రూ.500 ఆలస్య రుసుముతో దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: ఆగస్టు 18

వెబ్‌సైట్: http://www.oucde.net/

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-11T12:10:18+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *