అధిర్‌పై సస్పెన్షన్‌: కాంగ్రెస్‌ నేత అధిర్‌పై సస్పెన్షన్‌ లేదు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-11T04:02:50+05:30 IST

ప్రధాని నరేంద్ర మోదీని, బీజేపీ ప్రభుత్వాన్ని విమర్శించినందుకు కాంగ్రెస్ లోక్‌సభ నాయకుడు అధిర్ రంజన్ చౌదరిని గురువారం సస్పెండ్ చేశారు. అవిశ్వాస తీర్మానంపై చర్చలో భాగంగా నిబంధనలకు విరుద్ధంగా వ్యవహరించి సభా కార్యక్రమాలను అడ్డుకున్నారన్నారు.

అధిర్‌పై సస్పెన్షన్‌: కాంగ్రెస్‌ నేత అధిర్‌పై సస్పెన్షన్‌ లేదు

  • వేలంలో నిబంధనలకు విరుద్ధంగా ప్రవర్తించినందుకు అధీర్‌పై సస్పెన్షన్ వేటు పడింది.

  • తాను తప్పుగా మాట్లాడలేదని కాంగ్రెస్ ఎంపీ అన్నారు

  • అవిశ్వాస తీర్మానంపై చర్చలో బీజేపీపై నిప్పులు చెరిగారు

  • అవిశ్వాసం పెట్టే అధికారం మోడీని సభకు తీసుకువస్తోంది

  • అధీర్ ప్రధానిని ధృతరాష్ట్రుడు, నీరవ్ మోదీతో పోల్చారు

  • బీజేపీ సీరియస్.. అధిర్ వ్యాఖ్యలను తొలగించిన స్పీకర్

న్యూఢిల్లీ, ఆగస్టు 10: ప్రధాని నరేంద్ర మోదీపై, బీజేపీ ప్రభుత్వంపై కాంగ్రెస్ లోక్‌సభ నేత అధీర్ రంజా విరుచుకుపడ్డారు.ఎన్ చౌదరిని గురువారం సస్పెండ్ చేశారు. అవిశ్వాస తీర్మానంపై చర్చలో భాగంగా నిబంధనలకు విరుద్ధంగా వ్యవహరించడంతోపాటు సభా కార్యక్రమాలను అడ్డుకోవడంతో సభ నుంచి సస్పెండ్ చేశారు. దీనికి సంబంధించి కేంద్ర మంత్రి ప్రహ్లాద్ జోషి తీర్మానం చేయగా, సభ ఆమోదించింది. ప్రివిలేజెస్ కమిటీ ఈ అంశంపై తన నివేదికను సమర్పించే వరకు అతని సస్పెన్షన్ కొనసాగుతుంది. అయితే కాంగ్రెస్ లోక్‌సభ నాయకుడిని సస్పెండ్ చేయడం ఇదే తొలిసారి. నేనెవరినీ కించపరచలేదు.. తప్పుగా మాట్లాడలేదు అని అధీర్ అన్నాడు. అంతకుముందు అవిశ్వాస తీర్మానంపై చర్చలో భాగంగా అధీర్ బీజేపీ ప్రభుత్వంపై నిప్పులు చెరిగారు. వారసత్వ రాజకీయాలను, అవినీతి రాజకీయాలను రూపుమాపాలంటే ‘క్విట్ ఇండియా’ రావాలన్న బీజేపీ వ్యాఖ్యలకు కౌంటర్ ఇచ్చారు. విభజన రాజకీయాలు, మత విద్వేషాలు, కాషాయీకరణను దేశం నుంచి తరిమికొట్టేందుకు ‘క్విట్ ఇండియా’ రావాలని అన్నారు. ‘‘మణిపూర్ ప్రజలకు ప్రధాని శాంతి సందేశం ఇవ్వాలి.. మంకీ బాత్ లోనూ స్పందించాలి.. అమెరికా, యూరప్ పార్లమెంట్ లలో కూడా మణిపూర్ అంశం చర్చకు వచ్చింది.. మణిపూర్ అల్లర్లు చిన్న విషయం కాదు.

అందుకే ప్రధాని స్పందించాలని డిమాండ్ చేశారు. అవిశ్వాస తీర్మానం అధికారం ఆయనను పార్లమెంటుకు తీసుకువస్తోంది. ఒకప్పుడు నిండు సభలో ద్రౌపదిని పొట్టన పెట్టుకుంటున్నప్పుడు అంధుడైన ధృతరాష్ట్రుడు నిస్సహాయుడైనాడు.. ఇప్పుడు మణిపూర్ విషయంలోనూ అలాగే ప్రవర్తిస్తున్న మోడీ.. కనీసం నీరవ్ మోదీని కూడా ఎన్డీయే సత్తా చాటలేకపోయాడు. నీరవ్ మోదీ విదేశాలకు పారిపోయాడని భావిస్తున్నాం. కానీ ప్రధాని రూపంలో మౌనంగా ఉన్నారు” అని అన్నారు. మరోవైపు అధిర్ వ్యాఖ్యలపై బీజేపీ ఫైర్ అయింది. కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా, పలువురు బీజేపీ ఎంపీలు సభలో నిరసన తెలిపారు. అధీర్ క్షమాపణలు చెప్పాడు మరియు అతని వ్యాఖ్యలను రికార్డుల నుండి తొలగించాలని డిమాండ్ చేశాడు. దీనిపై స్పీకర్ ఒంబిర్లా స్పందిస్తూ, అధిర్ చేసిన వ్యాఖ్యలను రికార్డుల నుంచి తొలగిస్తున్నట్లు ప్రకటించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-11T04:02:50+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *