ట్రూడో ఆరోపణల వెనుక ఐదు కళ్లు!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-23T04:25:35+05:30 IST

సిక్కు వేర్పాటువాది హర్దీప్‌సింగ్ నిజ్జర్ హత్య కేసులో ‘ఫైవ్ ఐస్’ నిఘా వ్యవస్థ అందించిన ఆధారాలతో కెనడా ప్రధాని ట్రూడో భారత్‌పై ఆరోపణలు చేసిన విషయం తాజాగా వెల్లడైంది.

ట్రూడో ఆరోపణల వెనుక ఐదు కళ్లు!

టొరంటో, సెప్టెంబర్ 22: సిక్కు వేర్పాటువాది హర్దీప్‌సింగ్ నిజ్జర్ హత్య కేసులో ‘ఫైవ్ ఐస్’ నిఘా వ్యవస్థ అందించిన ఆధారాలతో కెనడా ప్రధాని ట్రూడో భారత్‌పై ఆరోపణలు చేసిన విషయం తాజాగా వెల్లడైంది. అమెరికా, బ్రిటన్, ఆస్ట్రేలియా, కెనడా మరియు న్యూజిలాండ్‌లు ఇంటెలిజెన్స్ సమాచారాన్ని ఇచ్చిపుచ్చుకోవడానికి ఫైవ్ ఐస్ (అంటే ఐదు కళ్ళు) అనే కూటమిని ఏర్పాటు చేసుకున్నాయి. ప్రభుత్వ వర్గాలను ఉటంకిస్తూ, కెనడియన్ వార్తా సంస్థ CBC న్యూస్ శుక్రవారం నివేదించింది, నిజ్జర్ హత్యకు సంబంధించిన దర్యాప్తులో ప్రభుత్వానికి చాలా ఆధారాలు లభించాయి. ఐదు ఐఎస్ కూటమికి చెందిన దేశం ఇచ్చిన ఆధారాలు కూడా వీటిలో ఉన్నాయని కూడా చెప్పబడింది. అయితే ఆ దేశం పేరును సీబీసీ వెల్లడించలేదు. కెనడాలోని భారతీయ అధికారులు మరియు భారత దౌత్యవేత్తల పాత్రకు సంబంధించిన వివరాలను ఈ సాక్ష్యం కలిగి ఉంది. నిజ్జర్ హత్య కేసు దర్యాప్తులో భారత్ సహకారం కోరుతూ కెనడా అధికారులు అనేకసార్లు ఆ దేశాన్ని సందర్శించారు. కెనడా జాతీయ భద్రత మరియు ఇంటెలిజెన్స్ సలహాదారు జోడీ థామస్ ఆగస్టులో నాలుగు రోజులు మరియు సెప్టెంబర్‌లో ఐదు రోజులు భారతదేశంలో ఉన్నారు. “అంతర్గత సమావేశాలలో నిజ్జర్ హత్యలో భారతదేశం పాత్రను భారత అధికారులు ఎవరూ ఖండించలేదు” అని CBC తెలిపింది. మరోవైపు, ఐక్యరాజ్యసమితి జనరల్ అసెంబ్లీలో పాల్గొనేందుకు అమెరికా వెళ్లిన ట్రూడో.. భారత్‌తో వివాదంపై స్పందిస్తూ.. ఆ దేశంపై ప్రతీకార చర్యలు చేపట్టే ఉద్దేశం తమకు లేదని, వాటిని వెలికితీసేందుకు సహకరించాలన్నారు. నిజ్జర్ హత్య కేసులో నిజం. మరోవైపు, కెనడాలోని హిందువులను దేశం విడిచి వెళ్లాలని బెదిరిస్తూ ఆన్‌లైన్‌లో వైరల్‌గా మారిన వీడియోపై కెనడా ప్రభుత్వం తీవ్రంగా స్పందించింది. కెనడాలో ద్వేషానికి స్థానం లేదని ఆమె హెచ్చరించింది.

పెరుగుతున్న విమాన టిక్కెట్ ధరలు

కెనడా-భారత్ వివాదం ప్రభావం విమాన టిక్కెట్ల ధరలను తీవ్రంగా ప్రభావితం చేస్తోంది. క్షీణిస్తున్న పరిస్థితుల దృష్ట్యా, చాలా మంది ప్రజలు తమ ప్రయాణాలను ముందుగానే ప్లాన్ చేసుకోవడం మరియు చివరి నిమిషంలో టిక్కెట్లు కొనుగోలు చేయడం వల్ల ధరలు దాదాపు 25% పెరిగాయని ట్రావెల్ పోర్టల్స్ వెల్లడించాయి. మరోవైపు, భారత ఆటోమొబైల్ దిగ్గజం మహీంద్రా అండ్ మహీంద్రా 11% వాటాను కలిగి ఉన్న కెనడియన్ కంపెనీ రెసెన్ ఏరోస్పేస్ మూసివేయబడింది. కంపెనీని మూసివేయాలని రెసెన్ స్వచ్ఛందంగా దరఖాస్తు చేసుకోగా, ప్రభుత్వం అనుమతించినట్లు సమాచారం.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-23T04:25:35+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *