కాంగ్రెస్ – ఆప్: కాంగ్రెస్, ఆప్ కీలక భేటీ.. ఇదీ ఎజెండా!

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 08, 2024 | 06:36 PM

వచ్చే లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో గెలుపే లక్ష్యంగా కాంగ్రెస్, ఆప్ సోమవారం కీలక సమావేశం నిర్వహించాయి. ఢిల్లీ, పంజాబ్‌లలో లోక్‌సభ సీట్ల పంపకం ప్రధాన అజెండాగా జరిగిన ఈ సమావేశంలో హస్తం పార్టీ తరపున ముకుల్ వాస్నిక్, అశోక్ గెహ్లాట్, మోహన్ ప్రకాష్, అరవిందర్ సింగ్ లవ్లీ, అతిషి, సౌరభ్ భరద్వాజ్, సందీప్ పాఠక్ పాల్గొన్నారు. AAP తరపున

కాంగ్రెస్ - ఆప్: కాంగ్రెస్, ఆప్ కీలక భేటీ.. ఇదీ ఎజెండా!

వచ్చే లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో గెలుపే లక్ష్యంగా కాంగ్రెస్, ఆప్ సోమవారం కీలక సమావేశం నిర్వహించాయి. ఢిల్లీ, పంజాబ్‌లలో లోక్‌సభ సీట్ల పంపకం ప్రధాన అజెండాగా జరిగిన ఈ సమావేశంలో హస్తం పార్టీ తరపున ముకుల్ వాస్నిక్, అశోక్ గెహ్లాట్, మోహన్ ప్రకాష్, అరవిందర్ సింగ్ లవ్లీ, అతిషి, సౌరభ్ భరద్వాజ్, సందీప్ పాఠక్ పాల్గొన్నారు. AAP తరపున మున్ముందు సీట్ల పంపకాలపై చర్చలు జరుగుతాయని ఇరు పార్టీల నేతలు తెలిపారు. కాగా, ఢిల్లీలో 7 లోక్‌సభ స్థానాలు, పంజాబ్‌లో 13 నియోజకవర్గాలు ఉన్నాయి.

బీజేపీ ప్రభుత్వాన్ని గద్దె దించడమే లక్ష్యంగా పనిచేస్తున్న ఈ రెండు పార్టీలు భారత్ కూటమిలో భాగస్వాములుగా ఉన్న సంగతి తెలిసిందే. అయితే గత నెలలో ఢిల్లీలో జరిగిన మహాకూటమి నేతల చివరి భేటీ అనంతరం వివిధ రాష్ట్రాలకు సంబంధించి వివిధ పార్టీల మధ్య సీట్ల పంపకాలపై చర్చలు మొదలయ్యాయి.

సమావేశం అనంతరం కాంగ్రెస్ నేత అశోక్ గెహ్లాట్ ఆసక్తికర వ్యాఖ్యలు చేశారు. ఇంత పెద్ద కూటమి ఏర్పడినప్పుడు రాజీపడాల్సి వచ్చిందని, ప్రతిపక్షంలో ఉండి కొన్ని త్యాగాలు చేశారని వ్యాఖ్యానించారు. కూటమి విజయవంతమైతే ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ మళ్లీ అధికారంలోకి రాలేరని ఆశాభావం వ్యక్తం చేశారు. సీట్ల పంపకం విషయంలో కాంగ్రెస్ చొరవ చూపి యావత్ దేశానికి సానుకూల సందేశం పంపుతుందని, పొత్తు కుదిరితే ప్రధాని మోదీ ప్రభుత్వం ఓడిపోయినా ఆశ్చర్యపోనక్కర్లేదని అన్నారు. మరో కాంగ్రెస్ నేత ముకుల్ వాస్నిక్ మాట్లాడుతూ.. చర్చలు చాలా ఫలవంతమయ్యాయని, ప్రతిపక్ష కూటమిలో కీలక భాగస్వామిగా ఉన్న ఆప్‌తో భవిష్యత్తులో చర్చలు ఉంటాయని స్పష్టం చేశారు. దాదాపు 2 గంటల పాటు సానుకూల వాతావరణంలో చర్చలు జరిగాయి. కానీ ఈ భేటీలో పంజాబ్ పై ఎలాంటి చర్చ జరగలేదని తెలుస్తోంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 08, 2024 | 06:36 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *