AP Politics: బండి సంజయ్ ఎంట్రీతో బీజేపీ వైఖరిలో మార్పు వస్తుందా?

ప్రస్తుతం ఏపీలో బీజేపీ పరిస్థితి మరీ దారుణంగా ఉంది. 2014 ఎన్నికల సమయంలో ప్రధాని మోదీ వచ్చి ఎన్నికల ప్రచారంలో పాల్గొనడంతో ఏపీలో బీజేపీ కాస్త బలం పుంజుకునేలా కనిపించింది. ప్రత్యేక హోదా ఇస్తామని మోదీ హామీ ఇవ్వడంతో బీజేపీపై ప్రజల్లో అపారమైన నమ్మకం ఏర్పడింది. కానీ.. ఏళ్లు గడుస్తున్నా హామీ నెరవేరకపోవడంతో సంపద, పరువు కూడా గంగలో పోయింది. మోడీ ఏదో చేస్తానంటే పెద్ద పెద్ద వాగ్దానాలు చేశారని ప్రజలు మండిపడ్డారు. క్రమంగా అది బీజేపీ పట్ల ద్వేషాన్ని పెంచడానికి దారితీసింది. ఇప్పుడు పరిస్థితి ఏంటి.. ఏపీలో బీజేపీ ఉందా? అని చర్చించుకునే స్థాయికి చేరుకుంది.

ప్రత్యేక హోదాను కాలరాయడం, రాజధాని నిర్మాణానికి తగిన నిధులు ఇవ్వకపోవడం, పోలవరం ప్రాజెక్టును నిర్లక్ష్యం చేయడం వంటి కారణాలతో బీజేపీ రోజురోజుకూ బలహీనపడుతోంది. దీంతో తాజాగా బీజేపీ అధ్యక్షుడిని మార్చారు. అధికార పార్టీతో కుమ్మక్కై రాజకీయాలు చేస్తున్నారనే ఆరోపణల నేపథ్యంలో సోము వీర్రాజు నుంచి దగ్గుబాటి పురంధేశ్వరికి బీజేపీ అధిష్టానం అధ్యక్ష పదవిని అప్పగించింది. అయితే తాజాగా మరో అడుగు పడింది. తెలంగాణలో బీజేపీకి ఊపిరి పోసిన బండి సంజయ్‌ను నమ్ముకున్నారు. ఆయన సేవలను ఏపీలోనూ వినియోగించుకోవాలని నిర్ణయించిన పరిపాలన కీలక బాధ్యతలు అప్పగించింది.

తెలంగాణ బీజేపీ మాజీ అధ్యక్షుడు బండి సంజయ్ త్వరలో ఏపీ రాజకీయాల్లోకి రానున్నారు. ఈ నెల 21న ఆయన అమరావతిలో పర్యటించనున్నారు. ఈ సందర్భంగా ఏపీలో ఓటర్ల నమోదు ప్రక్రియను బండి సంజయ్ స్వయంగా సమీక్షించనున్నారు. అయితే ఇప్పుడు బండి రాకతో ఏపీలో బీజేపీ పరిస్థితిలో మార్పు వస్తుందా అని అందరూ చర్చించుకుంటున్నారు. ఇప్పటి వరకు వైసీపీపై అధికార పార్టీ ఆరోపణలు గుప్పిస్తోంది. పార్టీ అంతర్గతంగా సహనంతో వ్యవహరిస్తోందనే టాక్ బలంగా వినిపిస్తోంది. దేవనమ్మ వాయనం.. పుచ్చికుంటినమ్మ వాయనం అన్న రీతిలో ఇరు పార్టీలు పరస్పరం సహకరించుకుంటున్నాయి. అధికారికంగా జనసేనతో పొత్తు పెట్టుకున్నప్పటికీ బీజేపీ అధినాయకత్వం మాత్రం వైసీపీకి పరోక్షంగా సహకరిస్తోందన్న ఆరోపణలు తరచూ వినిపిస్తున్నాయి. జగన్ ఢిల్లీ వెళ్లిన ప్రతిసారీ వైసీపీ-బీజేపీ పొత్తు బట్టబయలు అవుతోంది. మరి ఇప్పుడు బండి సంజయ్ ఎంట్రీతో బీజేపీ వైఖరిలో మార్పు వస్తుందా లేదా అన్నది ఆసక్తికరంగా మారింది.

తెలంగాణలో కేసీఆర్ కు మాటకు మాట చెప్పడంలో బండి సంజయ్ సక్సెస్ అయ్యారు. దుబ్బాక, హుజూరాబాద్ వంటి ఉప ఎన్నికల్లో భాజపా విజయం కోసం బండి సంజయ్ తీవ్రంగా శ్రమించారు. అధికార పార్టీకి, బీఆర్ఎస్ నేతలకు కౌంటర్లు ఇవ్వడంలో బండి సంజయ్ ది ప్రత్యేక శైలి అని చెప్పవచ్చు. బండి సంజయ్ పదునైన వ్యాఖ్యలతో ప్రత్యర్థులపై విరుచుకుపడుతున్నాడు. ప్రత్యర్థులను విమర్శించడంలో ఆయన స్వరం పెద్దది. దీంతో బండి సంజయ్ రాకతో ఏపీలో పొలిటికల్ హీట్ పెరుగుతుందన్న అంచనాలు ఉన్నాయి. ఇప్పటికే టీడీపీ, జనసేన పార్టీలు వైసీపీ ప్రభుత్వాన్ని ఎండగట్టేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నాయి. బీజేపీతో కలిస్తే వైసీపీకి గడ్డుకాలం తప్పదని రాజకీయ విశ్లేషకులు భావిస్తున్నారు. బండి సంజయ్ వాయిస్ తమకు లోక్‌సభ సీట్లు దక్కుతుందని, కనీసం అసెంబ్లీ స్థానాల్లో కూడా గెలవడానికి ఉపయోగపడుతుందని ఏపీ బీజేపీ నేతలు భావిస్తున్నారు. బండి సంజయ్‌కు ఉన్న మాస్ ఫాలోయింగ్ దృష్ట్యా, లోక్‌సభ స్థానాల్లో పార్టీని బలోపేతం చేయడానికి బిజెపి అతన్ని ఉపయోగించుకోనుందని వార్తలు వచ్చాయి. మరి బండి సంజయ్ ఏపీ రాజకీయాల్లో ఎలాంటి ముద్ర వేస్తారో వేచి చూడాలి.

ఇది కూడా చదవండి:

***************************************************** *************************************************

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-19T18:15:33+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *