ఏపీ పోలీసులు చేస్తున్నది దేశద్రోహం!

పోలీసులు కూడా ప్రభుత్వ ఉద్యోగుల కేటగిరీ కిందకే వస్తారు. అయితే పోలీసుల బాధ్యతలు వేరు. చట్టం మరియు న్యాయం కోసం వారు ఎంతగా నిలబడతారో, ప్రజల జీవితాలు అంత సాఫీగా ఉంటాయి. వారి వ్యవస్థ కుళ్లిపోతే సమాజం అల్లకల్లోలమవుతుంది. అలా జరిగితే నష్టపోయేది వ్యక్తులు కాదు, సమాజం, దేశం.

నేరస్థులపై యుద్ధం – అమాయకులపై యుద్ధం

ఏపీలో రోజురోజుకు వెలుగులోకి వస్తున్న అరాచకాలు చూస్తుంటే… ప్రజల ప్రాణాలను ఇంతగా పణంగా పెట్టి పోలీసు వ్యవస్థ ఏం మేలు చేస్తుందో ఎవరికీ అర్థం కావడం లేదు. చట్టాన్ని పూర్తిగా దుర్వినియోగం చేస్తున్నారు. రాజకీయ కారణాలతో నిందితులను విడుదల చేస్తున్నారు. అమాయకులను కేసుల్లో ఇరికిస్తున్నారు. ఇంతకంటే దౌర్భాగ్యం ఏంటంటే.. రాజకీయ నాయకులు సొంత డిపార్ట్‌మెంట్‌లోనే కుక్కల్లా దాడి చేసి కొట్టడం… పోలీసు వ్యవస్థ ఎంత బలహీనంగా మారిందో చెప్పడానికి నిదర్శనం.

పోలీసులను కొట్టలేని అసమర్థత

మొన్నటికి మొన్న అనంతపురంలో మహిళా కానిస్టేబుల్ పై వైసీపీ నేత చేసిన పనిని చూసి.. పోలీసులు తమకు న్యాయం చేస్తారన్న నమ్మకం సామాన్యులకు వస్తుందా? నిన్న చీరాలలో వైసీపీకి చెందిన రెండు వర్గాల మధ్య జరిగిన ఘర్షణలో ఓ మహిళా కానిస్టేబుల్ పొట్టన పెట్టుకోగా… కర్నూలులో మరో కానిస్టేబుల్ గొంతు కోసి హత్య చేశారు. కానీ ఎవరిపైనా చర్యలు తీసుకోలేదు. రాజకీయ సందర్భాల్లో మాత్రం… ప్రజాస్వామిక పోరాటంగా ఉద్యమాలు చేస్తున్న వారికే ప్రతాపం చూపుతున్నారు. దిష్టిబొమ్మను దహనం చేస్తే హత్యాయత్నం కేసులు నమోదు చేస్తారు. ఎస్సీ, ఎస్టీలపై అట్రాసిటీ కేసులు పెడుతున్నారు. ఇదంతా ఎవరి కోసం చేస్తున్నారు? . నేరపూరిత మనస్తత్వం ఉన్నవారికి.. పోలీసు వ్యవస్థను నేరాల్లో భాగం చేయడం దేశానికి మంచిదా?

పోలీసులు ప్రజల సానుభూతిని కోల్పోతున్నారు

పోలీసులు ప్రజల సానుభూతిని పూర్తిగా కోల్పోతున్నారు. వీరు చేస్తున్న చేష్టలతో పోలీసులు భయపడుతున్నారు. గతంలో ప్రజలు భయపడ్డారు.. కానీ నేరస్థులు భయపడేవారు. ఇప్పుడు నేరస్తులు ధైర్యంగా ఉన్నారు. సామాన్యులు భయాందోళనకు గురవుతున్నారు. అలాంటి వాతావరణం నిజమైన ద్రోహం. అందుకే ఎక్కడైనా పోలీసులకు ఇబ్బంది కలిగితే ఒక్కరు కూడా సాయం చేసేందుకు ముందుకు రావడం లేదు. అందుకు నిదర్శనం… ఇటీవల అనంతపురం జిల్లాలో జరిగిన రోడ్డు ప్రమాదం.

పోలీసులు ఒక్కటి తెలుసుకోవాలి.. వ్యవస్థను కాపాడితే అది మిమ్మల్ని మాత్రమే కాదు.. ప్రజలను.. రాష్ట్రాన్ని.. దేశాన్ని కాపాడుతుంది. నేరస్తులకు అండగా నిలబడితే.. ప్రజలకు.. దేశానికి ముప్పు తెచ్చినట్లే.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *