ఇంటర్నేషనల్ లెఫ్ట్ హ్యాండర్స్ డే 2023 : చాలా మంది వాచీలను ఎడమ చేతికి ఎందుకు ధరిస్తారు..?

చిన్న చిన్న విషయాలను పట్టించుకోకండి. మనం ధరించే వస్తువులు, చేసే పనులు, మాట్లాడే పదాలు, మన వాడుక భాషలో ఉపయోగించే పదాల వెనుక ఆసక్తికరమైన కారణాలున్నాయి. ఎప్పటి నుంచో వస్తున్న అలవాట్లు ఉన్నాయి. అవి మన దైనందిన జీవనశైలిలో భాగమవుతాయి. ఇలాంటి చిన్న చిన్న విషయాలు చూస్తే ఎన్నో ఆసక్తికరమైన విషయాలు తెలుసుకోవచ్చు. కాబట్టి పరిశీలన మనకు చాలా విషయాలు చెబుతుంది.

ఇంటర్నేషనల్ లెఫ్ట్ హ్యాండర్స్ డే 2023 : చాలా మంది వాచీలను ఎడమ చేతికి ఎందుకు ధరిస్తారు..?

వాచీలు ఎడమ చేతికి ధరిస్తారు

ఇంటర్నేషనల్ లెఫ్ట్ హ్యాండర్స్ డే 2023 : చేతికి వాచ్ పెట్టుకుంటే అందమే వేరు..కానీ స్మార్ట్ ఫోన్లు వచ్చిన తర్వాత చాలా మంది వాచీలు ధరించడం మానేశారు. అయితే ఇటీవల అనేక ఫీచర్లతో కూడిన స్మార్ట్ వాచీలను ధరిస్తున్నారు. చాలా మంది వ్యక్తులు సమయాన్ని మాత్రమే చూపించే సాధారణ గడియారాలను ధరించడం మానేశారు. వారు దానిని ధరించినట్లయితే, వారు వారి ఎడమ చేతికి వాచీని ధరిస్తారు. కుడిచేతి వాటం ఉన్నవారు చాలా తక్కువ. మరి చాలామంది వాచీని ఎడమ చేతికి ఎందుకు పెట్టుకుంటారు? అని ఎప్పుడైనా ఆలోచించారా..?

ఎలాంటి వాచీని ధరించినా 90 శాతం (అది ధరించిన వారు) ఎడమ చేతికి ధరిస్తారు. వాచీని కుడి చేతికి ఎందుకు పెట్టుకోకూడదు..? పెట్టుకుంటే ఏమైనా సమస్యలు వస్తాయా? ఎడమచేతి వాటం కంటే కుడిచేతి వాటం ఉన్నవారే ఎక్కువగా ఉన్నారని తెలుసుకుందాం. వారు తమ కుడి చేతులతో పనులు (ఎక్కువగా) చేస్తారు. రాయడం, టైప్ చేయడం, ఇంటిపని చేయడం, ఏదైనా సరే కుడిచేత్తో మోసుకెళ్లడం. ఏం చేసినా ఎడమ చేయి వాచిపోయి ఉంటుంది కాబట్టి ఎంత బిజీగా ఉన్నా టైం చూసుకోవచ్చు. మీ ఎడమ చేతికి గడియారం ఉంటే, మీకు సమయం చూడటానికి ఇబ్బంది ఉండదు. అందుకే వాచీని ఎడమ చేతికి ధరిస్తారు. అలాగే సమయం అంటే మన దృష్టి కూడా ఎడమ వైపుకు వెళ్తుంది. అంటే మన మెదడు సమయం తెలుసుకోవడానికి ఎడమవైపుకి వంగి ఉంటుంది.

ఇంటర్నేషనల్ లెఫ్టాండర్స్ డే 2023 : ఎడమచేతి వాటంకి కారణం తెలుసా..? పరిశోధనలో ఆసక్తికరమైన అంశాలు

కుడిచేతిపై పెట్టుకుంటే పని చేసే సమయంలో సమయం పట్టుకోవడంలో కొంత ఇబ్బంది ఉంటుంది. కష్టపడి చేతిలో పని చూసుకోవాలి. ఎడమ చేతికి ధరించడం ద్వారా, మనం కొన్ని సెకన్లలో సమయాన్ని సులభంగా చూడవచ్చు. ఇది చూడటానికి సౌకర్యంగా ఉంటుంది. ఇబ్బంది ఉండదని సౌలభ్యంగా భావించి ఎడమ చేతికి వాచీ పెట్టుకోవడం మొదలుపెట్టారు.

ఇప్పటికీ చాలా మంది ఫాలో అవుతున్నారు. స్మార్ట్ వాచ్ అయినా..మరేదైనా. స్మార్ట్ వాచ్‌లో ఎన్ని వాచ్ మోడల్స్ మార్కెట్‌లోకి వచ్చినా, వాటి బ్రాండ్‌లతో సంబంధం లేకుండా, వాచ్ ఎడమచేతి వాటం. సమయం చూసేందుకు మన చూపు ఎడమ వైపుకు వెళ్తుంది. ఎడమ చేతికి వాచీ పెట్టుకోవడం వెనుక కారణం అదే.

ఎప్పటి నుంచో ఏ అలవాటు వచ్చినా.. అది మన అలవాట్లను బట్టి, మన బాడీ లాంగ్వేజ్ ను బట్టి వస్తుంది. అలాగే ఏది జరిగినా..అది మన జీవితాల్లోంచి పుట్టింది. మనం రోజూ చేసే పనులు చేసినా పెద్దగా గమనించరు..అంతగా పట్టించుకోరు. కానీ మీరు నిశితంగా పరిశీలిస్తే, ప్రతిదాని వెనుక ఒక శాస్త్రీయ కారణం ఉంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *