కెనడా: ప్రసిద్ధ హిందూ దేవాలయాన్ని అపవిత్రం చేసిన ఖలిస్తానీలు

న్యూఢిల్లీ : ఖలిస్తాన్ ఉగ్రవాదులు రెచ్చిపోతున్నారు. హిందూ దేవాలయాలను అపవిత్రం చేస్తున్నారు. భారత ప్రభుత్వం మరియు హిందూ సంఘాలు చేసిన విజ్ఞప్తులను కెనడా ప్రభుత్వం పట్టించుకోవడం లేదు. ఇటీవల, శనివారం, బ్రిటిష్ కొలంబియాలోని సర్రే పట్టణంలోని ప్రసిద్ధ హిందూ దేవాలయం గోడలు మరియు తలుపులపై ఖలిస్తానీ పోస్టర్లను అతికించారు. దీంతో హిందూ భక్తులు తీవ్ర ఇబ్బందులు పడుతున్నారు.

ఖలిస్తానీలు సర్రే పట్టణంలోని లక్ష్మీనారాయణ మందిర్ తలుపులు మరియు వెనుక గోడలపై భారతదేశ వ్యతిరేక మరియు ఖలిస్తానీ అనుకూల పోస్టర్లను అతికించారు. ఒక పోస్టర్ ఆంగ్ల అక్షరాలతో “వాంటెడ్” అని ఉంది. దాని క్రింద ఒట్టావాలోని భారత హైకమిషనర్, టొరంటో మరియు వాంకోవర్‌లోని భారత కాన్సుల్ జనరల్ ఫోటోలు ముద్రించబడ్డాయి. ఈ పోస్టర్ ఈ ఆలయ ప్రధాన ద్వారంపై అతికించారు. జూన్ 18న ఖలిస్థాన్ ఉగ్రవాది హర్దీప్ సింగ్ నిజ్జార్ హత్య వెనుక భారత్ పాత్రపై దర్యాప్తు చేయాలని కెనడా ప్రభుత్వాన్ని కోరుతూ ఆలయం వెనుక తలుపులపై మరో పోస్టర్ అతికించారు.

ఆలయ కమిటి అధ్యక్షుడు సతీష్ కుమార్ మాట్లాడుతూ ఆలయాన్ని అపవిత్రం చేయడం చూసి షాక్ అయ్యానని అన్నారు. ఇలాంటి ఘటన జరుగుతుందని తాము ఊహించలేదన్నారు. ఈ ఘటనపై పోలీసులకు ఫిర్యాదు చేసినట్లు తెలిపారు. సీసీటీవీ కెమెరాల్లో ఇద్దరు వ్యక్తులు మాస్క్‌లు ధరించి కనిపించారని తెలిపారు.

ఇలాంటి పోస్టర్లు ఇటీవల సర్రేలో తరచు కనిపిస్తున్నాయి. ఆగస్ట్ 1న వాంకోవర్‌లోని ఇండియన్ కాన్సులేట్ కార్యాలయ భవనం వెలుపల అటువంటి పోస్టర్ ఒకటి కనిపించింది. గత ఆదివారం, సర్రే పట్టణంలో జరిగిన ఒక సిక్కు ప్రదర్శనలో కూడా చాలా మంది ఈ పోస్టర్‌లను పట్టుకుని ఉన్నారు.

బ్రిటీష్ కొలంబియాలోని సిక్కుల ఫర్ జస్టిస్ అనే ఉగ్రవాద సంస్థ నాయకుడిగా ఉన్న నిజ్జర్ సర్రే నగరంలో హత్యకు గురయ్యాడు. అతను గురునానక్ సింగ్ గురుద్వారా సాహిబ్ అధిపతి. జూన్ 18న ఈ గురుద్వారా ప్రాంగణంలో హత్యకు గురయ్యాడు. ఈ హత్య వెనుక భారత్ హస్తం ఉందని ఉగ్రవాద సంస్థ ఆరోపించింది. అయితే అతడిని ప్రత్యర్థులు చంపేశారనే వార్తలు కూడా వచ్చాయి.

ఇది కూడా చదవండి:

పవార్‌ను కలిసిన అజిత్: పవార్ ద్వయం కుటుంబ స్నేహితుడి ఇంట్లో కలిశారు… మళ్లీ ఊహాగానాలు

అశ్విని వైష్ణవ్: టెక్నాలజీని ప్రజాస్వామ్యం చేయడమే మోడీ ఆకాంక్ష: అశ్విని వైష్ణవ్

https://www.youtube.com/watch?v=TQ5dujqPVWo

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-13T11:04:12+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *