అన్వర్-ఉల్-హక్: పాకిస్థాన్ తాత్కాలిక ప్రధానమంత్రిగా అన్వర్-ఉల్-హక్ ప్రమాణ స్వీకారం

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-14T18:57:09+05:30 IST

పాకిస్థాన్ తాత్కాలిక ప్రధానమంత్రిగా మాజీ సెనేటర్, బలూచిస్థాన్ అవామీ పార్టీ నాయకుడు అన్వర్ ఉల్ హక్ కకర్ సోమవారం ప్రమాణ స్వీకారం చేశారు. పాకిస్థాన్ స్వాతంత్ర్య దినోత్సవమైన ఆగస్టు 14న దేశ 8వ తాత్కాలిక ప్రధానమంత్రిగా కాకర్ ప్రమాణం చేయడం విశేషం.

అన్వర్-ఉల్-హక్: పాకిస్థాన్ తాత్కాలిక ప్రధానమంత్రిగా అన్వర్-ఉల్-హక్ ప్రమాణ స్వీకారం

ఇస్లామాబాద్: మాజీ సెనేటర్ మరియు బలూచిస్తాన్ అవామీ పార్టీ (బిఎపి) నాయకుడు అన్వర్-ఉల్-హక్ కాకర్ సోమవారం పాకిస్తాన్ తాత్కాలిక ప్రధానమంత్రిగా ప్రమాణ స్వీకారం చేశారు. పాకిస్థాన్ స్వాతంత్ర్య దినోత్సవమైన ఆగస్టు 14న దేశ 8వ తాత్కాలిక ప్రధానమంత్రిగా కాకర్ ప్రమాణం చేయడం విశేషం. ఇప్పటి వరకు ప్రధానిగా ఉన్న షెహబాజ్ షరీఫ్.. ఇటీవలే ఆ దేశ జాతీయ అసెంబ్లీని రద్దు చేయగా, త్వరలో సార్వత్రిక ఎన్నికలు జరగనున్న నేపథ్యంలో తాత్కాలిక ప్రధానిగా అన్వర్ ఉల్ హక్ ప్రమాణ స్వీకారం చేశారు. పాకిస్థాన్ అధ్యక్షుడు ఆరిఫ్ అలీ అధికారిక నివాసంలో ప్రమాణ స్వీకార కార్యక్రమం జరిగింది. మాజీ ప్రధాని షెహబాజ్ షరీఫ్, ఆర్మీ చీఫ్ అసిమ్ మునీర్, జాయింట్ చీఫ్ ఆఫ్ స్టాఫ్ కమిటీ జనరల్ నదీమ్ రజా తదితరులు పాల్గొన్నారు.

పాకిస్థాన్ ఏర్పాటుకు ఆధారమైన ఇస్లామిక్ సూత్రాలను కాపాడేందుకు తాను కృషి చేస్తానని, ప్రభుత్వ అధికారుల నిర్ణయాల్లో తన సొంత ప్రయోజనాలను అనుమతించబోనని అన్వర్ ఉల్ హక్ ప్రతిజ్ఞ చేశాడు. తాత్కాలిక ప్రధానిగా అన్వర్ ఉల్ హక్ ను అన్ని పార్టీలు ఏకగ్రీవంగా ఎన్నుకున్నాయని, ఆయన నాయకత్వంలో ఎన్నికలు సజావుగా జరుగుతాయని భావిస్తున్నామని మాజీ ప్రధాని షెహబాజ్ షరీఫ్ అన్నారు.

ఇదిలా ఉండగా ఎన్నికల సమయం కావడంతో ఆపద్ధర్మ ప్రధానిగా ఉన్న కాకర్ పాలన సాఫీగా సాగేందుకు మంత్రివర్గాన్ని ఏర్పాటు చేయాల్సి ఉంది. నిబంధనల ప్రకారం 90 రోజుల్లోగా ఎన్నికలు నిర్వహించాల్సి ఉండగా.. నియోజకవర్గాల పునర్విభజనకు మరికొంత సమయం కావాలని ఎన్నికల సంఘం కోరడంతో ఎన్నికలు మరికొంత ఆలస్యం అయ్యే అవకాశం ఉందని అంటున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-14T18:57:09+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *