తిరుమల: తిరుమలలో చిక్కుకున్న చిరుత.. బాలికపై దాడి చేసిన ప్రదేశానికి సమీపంలోని బోనులో

తిరుమలలోని అలిపిరి నడకదారిలో వెళ్తున్న బాలికపై దాడి చేసి చంపిన చిరుత ఎట్టకేలకు బోనులో చిక్కుకుంది.

తిరుమల: తిరుమలలో చిక్కుకున్న చిరుత.. బాలికపై దాడి చేసిన ప్రదేశానికి సమీపంలోని బోనులో

చిరుతపులి

బోనులో చిక్కుకున్న చిరుత: తిరుమలలోని అలిపిరి నడకదారిలో వెళ్తున్న బాలికపై దాడి చేసి చంపిన చిరుత ఎట్టకేలకు బోనులో చిక్కుకుంది. బాలిక మృతితో అప్రమత్తమైన తిరుమల అధికారులు, అటవీశాఖ సిబ్బంది చిరుతపులి కోసం గాలింపు చేపట్టారు. అయితే బాలిక మృతదేహం లభించిన ప్రదేశంలో, చుట్టుపక్కల ప్రాంతాల్లో మూడు ఎముకలతో పాటు సీసీ కెమెరాలను అమర్చారు. సోమవారం తెల్లవారు జామున అలిపిరి ఫుట్‌పాత్‌లోని ఏడో మైలు వద్ద ఏర్పాటు చేసిన బోనులో చిరుత చిక్కుకుంది. బాలికపై దాడి జరిగిన ప్రదేశానికి అతి సమీపంలోని బోనులో చిరుత చిక్కుకుంది.

తిరుమల చిరుత దాడి : తిరుమలలో చిరుత దాడిలో బాలిక మృతికి పోస్టుమార్టం నివేదిక

మూడు రోజుల క్రితం తిరుమలలో విషాదం నెలకొంది. నెల్లూరు జిల్లా కోవూరు మండలం పోతిరెడ్డిపాళెంకు చెందిన దినేష్‌కుమార్‌, శశికళ దంపతులు తమ ఆరేళ్ల కుమార్తె లక్షితతో కలిసి తిరుమల శ్రీవేంకటేశ్వర స్వామిని దర్శించుకునేందుకు తిరుమలకు బయలుదేరారు. శుక్రవారం మధ్యాహ్నం 3.30 గంటలకు అలిపిరి నుంచి కాలినడకన తిరుమలకు బయలుదేరారు. రాత్రి 7 గంటల సమయంలో నరసింహస్వామి దేవాలయం సమీపంలో బాలిక కనిపించకుండా పోయింది. రాత్రి 10.30 గంటలకు పోలీసులకు ఫిర్యాదు చేశారు. దీంతో టీటీడీ, అటవీశాఖ, పోలీసు శాఖ సిబ్బంది రాత్రి నుంచి వాకింగ్ పాత్, అటవీ ప్రాంతంలో సోదాలు ప్రారంభించారు. శనివారం ఉదయం ఫుట్‌పాత్‌కు 150 మీటర్ల దూరంలోని అటవీ ప్రాంతంలోని చిన్న బండపై బాలిక మృతదేహం లభ్యమైంది. చిరుత ముఖంపై దాడి చేసి తిని, కాలికి తీవ్ర గాయమైనట్లు గుర్తించారు. అనంతరం లక్షిత మృతదేహాన్ని తిరుపతి రుయా ఆస్పత్రి మార్చురీకి తరలించి పోస్టుమార్టం నిర్వహించారు. పోస్టుమార్టం అనంతరం బాలిక మృతదేహాన్ని కుటుంబ సభ్యులకు అప్పగించారు.

టీటీడీ అలర్ట్ : చిరుతపులి దాడి ఘటనతో టీటీడీ అలర్ట్.. తిరుమల నడకదారిలో భద్రత కట్టుదిట్టం

బాలిక మృతి చెందడంతో అటవీశాఖ అధికారులు చిరుతపులి కోసం గాలింపు చేపట్టారు. ఈ కార్యక్రమంలో బాలిక మృతి చెందిన ప్రాంతంతో పాటు పరిసర ప్రాంతాల్లో మూడు కెమెరాలు, సీసీ కెమెరాలు ఏర్పాటు చేశారు. నడకదారిలోని ఏడో మైలు వద్ద ఏర్పాటు చేసిన బోనులో చిరుతపులి చిక్కుకుంది. అటవీ శాఖ అధికారులు చిరుతను ట్రాలీ ఆటోలో ఎక్కించి వేరే ప్రాంతానికి తరలించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *