కాంగ్రెస్ లోకి షర్మిల కాంగ్రెస్ లోకి షర్మిల

రాహుల్ సమక్షంలో కండువా కప్పి ఆహ్వానించిన ఖర్గే వైఎస్ఆర్టీపీని విలీనం చేస్తున్నారు

వైఎస్ ఎక్కడ ఉన్నా సంతోషంగా ఉండే రోజు.. రాహుల్ ప్రధాని కావాలని కలలు కన్నారు

దాన్ని నెరవేర్చేందుకు కృషి చేస్తాం.. కాంగ్రెస్ పార్టీ ఏ బాధ్యత ఇచ్చినా నిర్వహిస్తుంది: షర్మిల

సోనియా గాంధీతో సమావేశమయ్యారు.

న్యూఢిల్లీ, జనవరి 4 (ఆంధ్రజ్యోతి): దివంగత ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ రాజశేఖర్ రెడ్డి కుమార్తె వైఎస్ షర్మిల కాంగ్రెస్‌లో చేరారు. గురువారం ఏఐసీసీ ప్రధాన కార్యాలయంలో అగ్రనేత రాహుల్ గాంధీ సమక్షంలో ఏఐసీసీ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున ఖర్గే షర్మిలకు కాంగ్రెస్ కండువా కప్పి పార్టీలోకి ఆహ్వానించారు. ఏఐసీసీ ప్రధాన కార్యదర్శి కేసీ వేణుగోపాల్, రాష్ట్ర వ్యవహారాల ఇన్ చార్జి మాణిక్కం ఠాగూర్, ఏఐసీసీ ఎస్సీ విభాగం నాయకుడు కొప్పుల రాజు, పీసీసీ అధ్యక్షుడు గిడుగు రుద్రరాజు పాల్గొన్నారు. వేదికపై కూర్చున్న షర్మిల భర్త అనిల్ కూడా ఖర్గే కండువా కప్పుకున్నారు. అయితే తాను పార్టీలో చేరడం లేదని అనిల్ సున్నితంగా తిరస్కరించారు. అనంతరం షర్మిల ప్రసంగిస్తూ వైఎస్‌ఆర్‌టీపీని కాంగ్రెస్‌లో విలీనం చేయడం సంతోషంగా ఉందని ప్రకటించారు. ఇక నుంచి ఆ పార్టీ వేరు కాదు…కాంగ్రెస్ లో అంతర్భాగమేనని స్పష్టం చేశారు. తన తండ్రి వైఎస్ రాజశేఖర్ రెడ్డి జీవితాంతం కాంగ్రెస్ కోసం పనిచేశారని, కాంగ్రెస్ సేవలో మరణించారని, పార్టీ కోసం ప్రాణత్యాగం చేశారన్నారు. తన కూతురిగా ఆయన అడుగుజాడల్లో నడుస్తున్నానని చెప్పింది. నేడు తన బిడ్డ కాంగ్రెస్‌లో చేరుతున్నందుకు సంతోషంగానూ, గర్వంగానూ ఉంటుందన్నారు. అనంతరం షర్మిల 10-జన్‌పథ్‌కు వెళ్లి కాంగ్రెస్‌ సీనియర్‌ అధినేత్రి సోనియా గాంధీని కలిశారు.

అండమాన్‌లో పని చేయాలనుకుంటున్నా..

కాంగ్రెస్ తనకు ఎలాంటి బాధ్యతలు అప్పగించినా విధేయతతో, నిజాయితీగా చేస్తానని, అండమాన్ లో పనిచేసినా మనస్పూర్తిగా పనిచేస్తానని షర్మిల విలేకరులతో అన్నారు. రాహుల్ గాంధీని ప్రధానిగా చూడాలని తన తండ్రికి కల ఉందని, దానిని నెరవేర్చేందుకు కృషి చేస్తానన్నారు. వచ్చే ఎన్నికల్లో పోటీ చేస్తారా అని ప్రశ్నించగా.. పార్టీ ఎక్కడ పోటీ చేయాలనుకుంటే అక్కడ పోటీ చేస్తానని బదులిచ్చారు. కాంగ్రెస్ దేశంలోనే అతిపెద్ద సెక్యులర్ పార్టీ. దేశ సంస్కృతిని కాపాడింది. ఈ దేశానికి పునాది వేసింది కాంగ్రెస్ పార్టీయే. దేశంలోని అన్ని వర్గాలకు సేవలందించారు. భారత్ జోడో యాత్ర ద్వారా భారత ప్రజల విశ్వాసాన్ని రాహుల్ గెలుచుకున్నారు. ఆయన వల్లే కర్ణాటకలో కాంగ్రెస్ గెలిచింది. తెలంగాణలో కూడా గెలవడం ఖాయమని తెలిసి కేసీఆర్ వ్యతిరేక ఓట్లు చీలకుండా ఉండేందుకు కాంగ్రెస్‌కు మద్దతిచ్చాను. తెలంగాణలో కాంగ్రెస్ విజయంలో ఇంతటి పాత్ర పోషించినందుకు సంతోషంగా ఉంది. కుల, మతాలకు అతీతంగా ప్రతి భక్తుడిని విశ్వసించే పార్టీ కాంగ్రెస్. రాహుల్, ఖర్గే నాయకత్వంలో ప్రజలకు మేలు జరుగుతుందన్న నమ్మకం నాకుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 05, 2024 | 03:30 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *