వైసీపీకి ఏ కొండ అయినా ఒక్కటే!

జూబ్లీహిల్స్ కొండ… మణికొండ… వైజాగ్ రుషికొండ.. .. తిరుమల కొండలు ఏదైవ వైసీపీకి ఒకటి. జూబ్లీహిల్స్‌లోని కొండలపైనే ఇళ్లను నిర్మిస్తారు కాబట్టి.. ప్రపంచంలోని ఏ కొండపైనైనా ఇళ్లు కట్టుకోవచ్చు. రోడ్లు నిర్మించవచ్చు. మీకు నచ్చినంత తీసివేయవచ్చు. ఇదీ వైసీపీ లాజిక్. ఇక పర్యావరణ నిబంధనలు.. ప్రజలను మభ్య పెట్టేందుకు వైసీపీ నేతలు చేస్తున్న వింత వాదనల్లో ఇదీ ఒక్క శాతం మాత్రమే.. మిగతా విషయాల్లో కూడా వారి వాదనలు వింటుంటే.. మనుషులను వ్యక్తిగా కూడా చూడట్లేదనిపిస్తోంది. మన పాలకులు. అందుకు చక్కటి ఉదాహరణ.. గిరిజనుల వద్దకు వెళ్లి.. మా వద్ద డబ్బులు లేవని చెబుతూ.. తన వద్ద డబ్బు ముద్రించే యంత్రాలు ఉన్నాయని మోదీ చెప్పుకుంటున్నారు.

ఇంత దారుణంగా ప్రజలను మోసం చేయడానికి అలవాటు పడిన వారు చేస్తున్న వాదనలు అలాంటివే. రుషికొండ. లేకుంటే హుదూద్ వస్తే విశాఖ ఏమవుతుందోనని నిపుణులు సైతం ఆవేదన వ్యక్తం చేశారు. అంతేకాకుండా ఇది కోస్టల్ జోన్ నిబంధనల ప్రకారం CRZ ఏరియా కిందకు వస్తుంది. తీరాన్ని పరిరక్షించే క్రమంలో… భవిష్యత్తులో ప్రకృతి వైపరీత్యాల నుంచి రక్షణ కల్పించేందుకు ఇలాంటి ప్రకృతి సిద్ధమైన నిర్మాణాలు ఉండాలని ఈ నిబంధనలు తీసుకొచ్చారు. కానీ మొత్తం ధ్వంసమైంది. వర్షం వస్తే ఇప్పుడు వైజాగ్ బీచ్ రోడ్ అంతా ఎర్రటి నీటితో నిండిపోతుంది. రుషికొండలోని ఎర్రమట్టి దిబ్బలు కరిగిపోతున్నాయన్నారు.

ఓబుళాపురంలోని ఇనుప ఖనిజం కొండలను దోచుకున్నారు… సుంకులమ్మ దేవాలయాన్ని కూల్చివేశారు… పూర్తిగా ధ్వంసం చేశారు. తిరుమల ఏడుకొండలు కాదు మూడు కొండలు అని తేల్చారు. ఆ తర్వాత జరిగిన నష్టం గుర్తుందా? ఇప్పుడు కొండలన్నీ కట్టివేసి.. విధ్వంసం చేస్తున్నారు. ప్రజలను పరిపాలించడానికి ఇచ్చారు కానీ దొరికినంత దోచుకోవడానికి కాదు. కానీ స్పృహ కోల్పోయిన సమాజాన్ని పెంచి పోషిస్తూ… అరాచకాలను కొనసాగిస్తున్నారు. ప్రజలు తిరుగుబాటు చేయాల్సిన సమయం ఆసన్నమైంది.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ వైసీపీకి ఏ కొండ అయినా ఒక్కటే! మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *