స్వాతంత్ర్య దినోత్సవం: ఎర్రకోట ప్రసంగంలో మోదీ కీలక వాగ్దానాలు..

న్యూఢిల్లీ : లోక్‌సభ ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న తరుణంలో ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ ప్రజలకు ముఖ్యమైన వాగ్దానాలు చేశారు. మహిళా సాధికారత, గ్రామీణాభివృద్ధి, వృత్తి నైపుణ్యం కలిగిన యువత కోసం ప్రత్యేక పథకాలను ప్రకటించారు. స్వాతంత్య్ర దినోత్సవం సందర్భంగా ఎర్రకోటలో ఏర్పాటు చేసిన సభలో ఆయన మాట్లాడారు. దేశ, విదేశాల నుంచి వచ్చిన ప్రత్యేక అతిథులు ఈ సమావేశంలో పాల్గొన్నారు.

విశ్వకర్మ పథకం

రూ.13 వేల కోట్ల నుంచి రూ.15 వేల కోట్లు కేటాయిస్తూ వచ్చే నెల నుంచి విశ్వకర్మ పథకాన్ని ప్రారంభిస్తామని మోదీ తెలిపారు. మంగలి పని చేయడం, బట్టలు ఉతకడం, బంగారు ఆభరణాలు తయారు చేయడం వంటి సంప్రదాయ నైపుణ్యాలు కలిగిన వారికి ఈ పథకం కింద లబ్ధి చేకూరుతుందని తెలిపారు.

తక్కువ ధరకే మందులు

జన ఔషధి కేంద్రాలను 10 వేల నుంచి 25 వేలకు పెంచేందుకు తమ ప్రభుత్వం ప్రణాళిక సిద్ధం చేసిందన్నారు. జనరిక్ మందులను అందరికీ అందుబాటులోకి తేవాలనే లక్ష్యంతో పనిచేస్తున్నామన్నారు. డయాబెటిక్ రోగులు నెలకు రూ.3 వేల వరకు ఖర్చు చేయాల్సి వస్తోందని, జన ఔషధి కేంద్రాల్లో రూ.100 విలువైన మందులు రూ.10 నుంచి రూ.15కు లభిస్తున్నాయన్నారు.

సొంత ఇంటి కల

పట్టణాలు, నగరాల్లో సొంత ఇల్లు ఉండాలని కలలు కనే వారి కోసం తమ ప్రభుత్వం ఓ పథకాన్ని ప్రవేశపెడుతోందన్నారు. పట్టణాల్లో సొంత ఇల్లు లేని మధ్యతరగతి ప్రజలకు బ్యాంకు రుణాల్లో ఉపశమనం కల్పించేందుకు ఈ పథకాన్ని ప్రారంభిస్తున్నట్లు తెలిపారు.

దేశ ఆర్థికాభివృద్ధి

2014లో తాను ప్రధానమంత్రిగా బాధ్యతలు స్వీకరించినప్పుడు దేశ ఆర్థిక వ్యవస్థ ప్రపంచంలో 10వ స్థానంలో ఉందని, నేడు ఐదో స్థానానికి చేరుకుందని, వచ్చే ఐదేళ్లలో దేశంలోని మూడు అగ్రగామి ఆర్థిక వ్యవస్థల్లో ఒకటిగా అవతరిస్తుందని అన్నారు. ప్రపంచం.

ఖర్చు లేకుండా..

పెరుగుతున్న ద్రవ్యోల్బణం కారణంగా ప్రజలపై తక్కువ ధరల భారం పడేలా మరిన్ని చర్యలు తీసుకుంటున్నామన్నారు. ద్రవ్యోల్బణాన్ని అదుపులో ఉంచడంలో తమ ప్రభుత్వం కొంతమేర విజయం సాధించిందని చెప్పారు. ఈ ప్రయత్నం కొనసాగుతుంది.

మహిళలు లక్షాధికారులుగా

మహిళా స్వయం సహాయక సంఘాల కృషిని మోదీ అభినందించారు. రెండు కోట్ల మంది మహిళలను లక్షాధికారులను చేయడమే తన కల అని అన్నారు. నేడు మహిళా స్వయం సహాయక సంఘాల్లో 10 కోట్ల మంది మహిళలు ఉన్నారని తెలిపారు. మహిళలు ముందుండి అభివృద్ధి సాధిస్తే దేశం మరింత అభివృద్ధి సాధిస్తుందన్నారు. పౌర విమానయాన రంగంలో మహిళా పైలట్లు ఉన్నారని, మహిళలు సైంటిస్టులు అవుతున్నారని గర్వంగా చెప్పుకుంటున్నానన్నారు. చంద్రయాన్ కార్యక్రమానికి మహిళా శాస్త్రవేత్తలు నాయకత్వం వహిస్తున్నారు. G20 దేశాలు మహిళల నేతృత్వంలోని అభివృద్ధి యొక్క ప్రాముఖ్యతను గుర్తించాయి.

వరుసగా పదిసార్లు..

ఎర్రకోటపై నుంచి ప్రధాని మోదీ ప్రసంగించడం వరుసగా ఇది పదోసారి. ఈసారి దేశ ప్రజలను తన కుటుంబ సభ్యులుగా సంబోధించారు. అతను “పరివర్జన్” (కుటుంబ సభ్యులు) అని సంబోధించాడు. అంతకుముందు ఆయన దేశ ప్రజలను “నా ప్రియమైన సోదర సోదరీమణులారా” అని సంబోధించేవారు.

ప్రతి సంవత్సరం లాగానే ఈసారి కూడా కొత్త తరహా తలపాగా, డ్రెస్ వేసుకున్నాడు. రంగురంగుల రాజస్థానీ బంధాని ప్రింట్ టర్బన్, ఆఫ్-వైట్ కుర్తా, వీ-నెక్ జాకెట్, చుడీదార్ ధరించారు. తలపాగా పసుపు, ఆకుపచ్చ మరియు ఎరుపు రంగులో ఉంటుంది. దాని నుండి పొడవాటి గుడ్డ వేలాడుతోంది.

ఇది కూడా చదవండి:

స్వాతంత్ర్య దినోత్సవం: మణిపూర్ భారతదేశానికి అండగా నిలుస్తుంది: మోదీ

స్వాతంత్ర్య దినోత్సవం: మధ్యతరగతి, మహిళల నేతృత్వంలో అభివృద్ధి: మోదీ

https://www.youtube.com/watch?v=0sjVUo_5t1w

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-15T16:37:00+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *