అక్షయ్ కుమార్: ఎట్టకేలకు అక్షయ్ కుమార్‌కు మోక్షం.. భారత పౌరసత్వం లభించింది

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-15T16:00:00+05:30 IST

బాలీవుడ్ స్టార్ హీరోల్లో ఒకరైన అక్షయ్ కుమార్ ఎట్టకేలకు భారత పౌరసత్వం పొందాడు. అక్షయ్ తన పౌరసత్వంపై తరచూ విమర్శలు ఎదుర్కొంటాడు.

అక్షయ్ కుమార్: ఎట్టకేలకు అక్షయ్ కుమార్‌కు మోక్షం.. భారత పౌరసత్వం లభించింది

బాలీవుడ్ స్టార్ హీరోల్లో ఒకరైన అక్షయ్ కుమార్ ఎట్టకేలకు భారత పౌరసత్వం పొందాడు. పౌరసత్వం విషయంలో తరచూ విమర్శలు ఎదుర్కొనే అక్షయ్.. ఇప్పుడు తనకున్న పౌరసత్వంతో ఆ విమర్శలకు చెక్ పెట్టినట్లు తెలుస్తోంది. స్వాతంత్ర్య దినోత్సవం సందర్భంగా అక్షయ్ కుమార్ తనకు భారత పౌరసత్వం లభించినట్లు ట్విట్టర్‌లో వెల్లడించారు. ‘నా హృదయం మరియు పౌరసత్వం… రెండూ హిందుస్థానీలే. అందరికీ స్వాతంత్ర్య దినోత్సవ శుభాకాంక్షలు. జై హింద్’ అంటూ ట్వీట్ చేశారు.

తనకు కెనడా పౌరసత్వం ఉందని అక్షయ్ కుమార్ వెల్లడించిన సంగతి అందరికీ తెలిసిందే. 1990లలో తాను నటించిన 15 చిత్రాలు వరుసగా పరాజయం పాలవడంతో క్లిష్ట పరిస్థితులను ఎదుర్కోవలసి వచ్చిందని ఆయన ఒక ఇంటర్వ్యూలో పేర్కొన్నారు. అప్పుడు కెనడాలో ఉన్న స్నేహితుడు అక్కడికి రమ్మని సలహా ఇచ్చాడని, అతని సూచన మేరకు కెనడా వెళ్లి పని చేయాలని నిర్ణయించుకున్నానని అక్షయ్ చెప్పాడు. అందుకే కెనడా పాస్‌పోర్ట్ కోసం దరఖాస్తు చేసుకున్నాడు. అయితే తన రెండు సినిమాలు ఇండియాలో విజయం సాధించడంతో కెనడా వెళ్లాల్సిన అవసరం లేదని చెప్పాడు. అప్పటి నుంచి ఇండియాలో సినిమాలు చేస్తున్నానని, ఆ క్రమంలో పాస్‌పోర్ట్‌ను మర్చిపోయానని ఆ ఇంటర్వ్యూలో చెప్పాడు.

2019 ఎన్నికల సమయంలో అక్షయ్ ప్రధాని నరేంద్ర మోడీని ఇంటర్వ్యూ చేసినప్పుడు, అతను కెనడా పౌరసత్వాన్ని కలిగి ఉన్నాడని తీవ్రంగా విమర్శించారు. ఓటు హక్కు లేని వ్యక్తిని ప్రధాని ఎలా ఇంటర్వ్యూ చేస్తారన్న ప్రశ్నలు కూడా తలెత్తాయి. అదే సమయంలో ప్రతి భారతీయుడు ఓటు హక్కును వినియోగించుకోవాలని అక్షయ్ చెప్పడంతో.. తనపై మరిన్ని విమర్శలు వచ్చాయి. అసలు భారత పౌరసత్వం లేని వ్యక్తి ఓటు హక్కు కోసం పిలుపునివ్వడం హాస్యాస్పదమని ఆయన దుయ్యబట్టారు. అప్పుడు అక్షయ్ పాస్‌పోర్ట్ కోసం దరఖాస్తు చేసుకున్నట్లు చాలాసార్లు వెల్లడించాడు. అయితే.. కోవిడ్ కారణంగా ఆలస్యమైంది. ఇప్పుడు 77వ స్వాతంత్ర్య దినోత్సవం సందర్భంగా ఆయనకు కూడా పౌరసత్వం లభించింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-15T16:00:00+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *