సచిన్ పైలట్: మిజోరంపై బాంబులు వేసిన కాంగ్రెస్ నేత.. సచిన్ పైలట్ కొడుకు ఏంటి?

ఈ అంశాన్ని రెండు రోజుల క్రితం పార్లమెంట్‌లో ప్రధాని మోదీ ప్రస్తావించారు. లోక్‌సభలో అవిశ్వాస తీర్మానంపై ఆయన స్పందిస్తూ.. మిజోరంపై అప్పటి ప్రధాని ఇందిరాగాంధీ భారత వైమానిక దళాన్ని ప్రయోగించారన్నారు.

సచిన్ పైలట్: మిజోరంపై బాంబులు వేసిన కాంగ్రెస్ నేత.. సచిన్ పైలట్ కొడుకు ఏంటి?

అమిత్ మాల్వియా: భారతీయ జనతా పార్టీ ఐటీ చీఫ్ అమిత్ మాల్వియాపై రాజస్థాన్ మాజీ ఉప ముఖ్యమంత్రి సచిన్ పైలట్ ఎదురుదాడికి దిగారు. మిజోరంలో కాకుండా తూర్పు పాకిస్థాన్‌పై పైలట్ బాంబులు వేసినట్లు అతని తండ్రి రాజేష్ చేసిన వ్యాఖ్యలను పైలట్ కొట్టాడు. వాస్తవాలను సరిదిద్దమని పైలట్ మాల్వియాకు సలహా ఇస్తాడు. అక్టోబర్ 29, 1966 న, అతని తండ్రి భారత వైమానిక దళంలోకి నియమించబడ్డాడు మరియు అప్పటి రాష్ట్రపతి జారీ చేసిన లేఖను విడుదల చేశాడు. చివరగా, అమిత్ మాల్వియాకు సచిన్ పైలట్ స్వాతంత్ర్య దినోత్సవ శుభాకాంక్షలు తెలిపారు.

స్వాతంత్ర్య దినోత్సవం: ఎర్రకోట నుండి ప్రధాని మోదీ చేసిన 10 ముఖ్యమైన ప్రకటనలు

వాస్తవానికి, 1966లో పైలట్ భారత వైమానిక దళంలో ఉన్నప్పుడు రాజేష్ మిజోరంపై బాంబులు వేసినట్లు పేర్కొంటూ అమిత్ మాల్వియా ట్విట్టర్(x)లో ఒక వార్తా ఛానెల్ వీడియోను పంచుకున్నారు. “పైలట్ రాజేష్, పైలట్ సురేష్ ఇండియన్ ఎయిర్ ఫోర్స్ విమానాలను నడుపుతున్నారు. 1966 మార్చి 5న వారు మిజోరం రాజధాని ఐజ్వాల్‌పై బాంబు దాడి చేశారు. ఆ తర్వాత ఇద్దరూ కాంగ్రెస్ ఎంపీలు అయ్యారు. ఆ తర్వాత మంత్రులు కూడా అయ్యారు. రాజకీయ అవకాశాల ద్వారా ఈశాన్య ప్రాంతంలో తోటి పౌరులపై వైమానిక దాడులు చేసిన వారిని ఇందిరాగాంధీ గౌరవించారు’ అని ట్వీట్ చేశారు.

మహారాష్ట్ర రాజకీయాలు: శరద్ పవార్‌కు చెక్ పెట్టేందుకు ఉద్ధవ్ ఠాక్రే పార్టీతో చేతులు కలపడానికి సిద్ధంగా ఉన్నారు.

మాల్వియా ఆరోపణలపై సచిన్ పైలట్ స్పందిస్తూ.. ‘‘మీరు రాంగ్ డేట్స్ ఇచ్చారు.. వాస్తవాలు వేరు.. అవును, మా దివంగత తండ్రి భారత వైమానిక దళానికి చెందిన పైలట్‌గా బాంబులు విసిరారు.. అయితే అది 1971లో అప్పటి తూర్పు పాకిస్థాన్‌పై జరిగిన ఇండో-పాక్ యుద్ధం సమయంలో. మీరు చెప్పినట్లు 1966 మార్చి 5న మిజోరాంలో కాదు.. అతను 29 అక్టోబర్ 1966న భారత వైమానిక దళంలోకి నియమితుడయ్యాడు. కావాలంటే ఈ సర్టిఫికెట్ చూడండి’’ అని ట్వీట్ చేశారు.

స్వాతంత్ర్య దినోత్సవం: స్వాతంత్ర్య దినోత్సవం రోజున ముఖ్య అతిథి కుర్చీ ఖాళీ.. ఆ తర్వాత ఆ వ్యక్తి నుంచి వచ్చిన సందేశం ఏమిటి?

అయితే ఈ ప్రస్తావనను ప్రధాని మోదీ రెండు రోజుల క్రితం పార్లమెంటు వేదికపై లేవనెత్తారు. లోక్‌సభలో అవిశ్వాస తీర్మానంపై ఆయన స్పందిస్తూ.. మిజోరంపై అప్పటి ప్రధాని ఇందిరాగాంధీ భారత వైమానిక దళాన్ని ప్రయోగించారన్నారు. నేటికీ మిజోరాంలో ఏటా మార్చి 5న సంతాప దినాలు పాటిస్తున్నారని, ఈ విషయాన్ని కాంగ్రెస్‌ దేశానికి తెలియకుండా దాచిపెట్టిందన్నారు.

వైరల్ వీడియో: స్వాతంత్ర్య దినోత్సవం రోజున ఓ ఫన్నీ వీడియో.. నవ్వు ఆపుకోలేరు

ప్రధాని మోదీపై స్పందించిన కాంగ్రెస్ ఎంపీ జైరాం రమేష్.. మాజీ ప్రధాని ఇందిరాగాంధీని సమర్థించారు. మిజోరంలో వేర్పాటువాద శక్తులను పాకిస్థాన్, చైనాల మద్దతుతో ఎదుర్కోవాలని 1966 మార్చిలో ఇందిరాగాంధీ తీసుకున్న అపూర్వమైన నిర్ణయాన్ని ప్రధాని మోదీ విమర్శించడం శోచనీయమని ఆయన అన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *