అవిశ్వాస తీర్మానం: మోదీ ప్రభుత్వంపై అవిశ్వాస తీర్మానంపై నేడు పార్లమెంట్‌లో చర్చ

పార్లమెంట్ సమావేశాలు ప్రారంభం నుంచి మణిపూర్ అంశంపై చర్చించాలని విపక్షాలు డిమాండ్ చేస్తున్నాయి. దీనిపై ప్రధాని మోదీ మాట్లాడాలని కోరారు. అయితే మణిపూర్ అంశంపై సభలో చర్చ జరగకపోవడంపై ఆయన అసహనం వ్యక్తం చేశారు.

అవిశ్వాస తీర్మానం: మోదీ ప్రభుత్వంపై అవిశ్వాస తీర్మానంపై నేడు పార్లమెంట్‌లో చర్చ

పార్లమెంటు అవిశ్వాస తీర్మానం

అవిశ్వాస తీర్మానంపై చర్చ: పార్లమెంటు వర్షాకాల సమావేశాల్లో ఇది అసలైన శీతలీకరణ సమయం. ఎన్డీయే ప్రభుత్వంలోని విపక్షాలు ఆమోదించిన అవిశ్వాస తీర్మానంపై నేడు (మంగళవారం) చర్చ ప్రారంభం కానుంది. మణిపూర్‌లో హింసాత్మక ఘటనలపై అధికార, ప్రతిపక్షాల మధ్య మాటల యుద్ధం జరుగుతున్న నేపథ్యంలో.. అవిశ్వాస తీర్మానంపై వాడివేడి చర్చ జరిగే అవకాశం ఉంది. అనర్హత వేటు నుంచి ఉపశమనం పొందిన రాహుల్ గాంధీ పార్టీ తరపున చర్చను ప్రారంభించనున్నారు. రేపు, ఎల్లుండి కూడా లోక్‌సభలో అవిశ్వాస తీర్మానంపై చర్చ కొనసాగనుంది.

ఎల్లుండి అవిశ్వాస తీర్మానంపై ప్రధాని మోదీ మాట్లాడనున్నారు. ప్రతిపక్ష కూటమి భారత్ అవిశ్వాస తీర్మానాన్ని ప్రవేశపెట్టింది. దీనికి లోక్‌సభ స్పీకర్ ఓం బిర్లా గత వారం ఆమోదం తెలిపారు. మణిపూర్‌ అంశంపై చర్చించాలని పార్లమెంట్‌ సమావేశాలు ప్రారంభమైనప్పటి నుంచి ప్రతిపక్షాలు డిమాండ్‌ చేస్తున్నాయి. దీనిపై ప్రధాని మోదీ మాట్లాడాలని కోరారు. అయితే మణిపూర్ అంశంపై సభలో చర్చ జరగకపోవడంపై ఆయన అసహనం వ్యక్తం చేశారు.

బలూచిస్థాన్ పేలుడు: పాకిస్థాన్‌లో పేలుడు…ఏడుగురి మృతి

ప్రధానితో మాట్లాడవచ్చని ప్రతిపక్షాలు భావిస్తున్నాయి. పార్టీల బలాబలాల ఆధారంగా సభ్యులకు స్పీకర్ సమయం కేటాయిస్తారు. అవిశ్వాస తీర్మానం నేపథ్యంలో అన్ని పార్టీలు తమ అస్త్రాలను సిద్ధం చేసుకుంటున్నాయి. అధికార పార్టీ బీజేపీ ఇప్పటికే తమ ఎంపీలకు విప్ జారీ చేసింది. ఆగస్టు 11 వరకు పార్లమెంట్ సమావేశాలకు తప్పనిసరిగా హాజరుకావాలని స్పష్టం చేశారు.

మరోవైపు విపక్షాలు తమ వాణిని బలంగా వినిపించేందుకు సిద్ధమవుతున్నాయి. అయితే ఈ అవిశ్వాస తీర్మానం వల్ల మోడీ సర్కార్ పై ప్రభావం పడకపోయినా ఓటింగ్ సరళి ఎలా ఉంటుందన్న ఆసక్తి నెలకొంది. ప్రతిపక్ష కూటమికి ప్రభుత్వాన్ని పడగొట్టే శక్తి లేదు. కాంగ్రెస్ తరపున అవిశ్వాస తీర్మానం ప్రవేశపెట్టిన గౌరవ్ గొగోయ్ కూడా తమకు మెజారిటీ లేదని ఇప్పటికే అంగీకరించారు.

మణిపూర్ హింస: మణిపూర్ హింసాకాండపై సుప్రీం విచారణ.. ప్రతి జిల్లాలో 6 సీఐటీలను ఏర్పాటు చేసిన ప్రభుత్వం

మణిపూర్‌పై ప్రభుత్వం మాట్లాడేందుకే అవిశ్వాస తీర్మానం పెట్టామని స్పష్టం చేశారు. లోక్‌సభలో ఎన్డీయేకు 331 మంది సభ్యుల బలం ఉంది. ఒక్క బీజేపీకే 303 మంది ఎంపీలు ఉన్నారు. సభలో బలం నిరూపించుకోవడానికి కావాల్సిన మెజారిటీ 272. భారత కూటమికి 144 మంది ఎంపీలు ఉన్నారు. తటస్థంగా ఉన్న బీఆర్ఎస్, వైసీపీ, బీజేడీ పార్టీలకు 70 మంది సభ్యులున్నారు.

ఇందులో అవిశ్వాసానికి బీఆర్ఎస్ మద్దతిచ్చే అవకాశం ఉంది. పార్లమెంట్‌లో అధికార పార్టీకి అనుకూలంగా వ్యవహరిస్తున్న వైసీపీ, బీజేడీ ఎంపీలు తీర్మానాన్ని వ్యతిరేకిస్తామన్నారు. దీంతో ఎన్డీయేపై అవిశ్వాస తీర్మానం వీగిపోవడం ఖాయంగా కనిపిస్తోంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *