వాజ్‌పేయి స్మారకం: వాజ్‌పేయి స్మారకం వద్ద ఎన్‌డీఏ ఏకమైంది

న్యూఢిల్లీ: రాష్ట్రపతి ద్రౌపతి ముర్ము, ప్రధానమంత్రి అటల్ బిహారీ వాజ్‌పేయి, లోక్‌సభ స్పీకర్ ఓం బిర్లా, హోంమంత్రి అమిత్ షా తదితరులు మాజీ ప్రధాని దివంగత అటల్ బిహారీ వాజ్‌పేయి ఐదవ వర్ధంతి సందర్భంగా ఆయన స్మారక స్థలం ‘సదైవ్ అటల్’లో నివాళులర్పించారు. బీజేపీ ఆహ్వానం మేరకు తొలిసారిగా ఎన్డీయే కీలక నేతలు కూడా వాజ్‌పేయి వర్ధంతి కార్యక్రమానికి హాజరయ్యారు. 2024 లోక్‌సభ ఎన్నికలను దృష్టిలో ఉంచుకుని త్వరలో అనేక రాష్ట్రాల్లో అసెంబ్లీ ఎన్నికలు జరగనున్న నేపథ్యంలో ఈసారి ఎన్డీయే భాగస్వామ్య పక్షాలకు ఆహ్వానం పంపడం బీజేపీకి కీలకంగా మారింది.

వాజ్‌పేయి వర్ధంతి కార్యక్రమానికి హాజరైన ఎన్‌డిఎ నాయకులలో శరద్ పవార్ ఎన్‌సిపి నుండి బయటకు వచ్చిన ప్రఫుల్ పటేల్, ఎఐఎడిఎంకె నాయకుడు ఎం. తంబిదురై, బీహార్ మాజీ ముఖ్యమంత్రి, హిందుస్తానీ అవామ్ మోర్చా చీఫ్ జితిన్ రామ్ మాంఝీ, కేంద్ర మంత్రి, అప్నాదళ్ (సోనేలాల్) నాయకుడు అనుప్రియా పటేల్, ఆల్ జార్ఖండ్ స్టూడెంట్స్ యూనియన్ చీఫ్. సుదేశ్ మహతో, నేషనల్ పీపుల్స్ పార్టీ ఎంపీ అగాథా సంగ్మా, తమిళ మనీలా కాంగ్రెస్ చీఫ్ జీకే వాసన్ తదితరులు పాల్గొన్నారు.

అటల్‌జీ స్ఫూర్తి చిరస్మరణీయం

ఈ సందర్భంగా కేంద్ర మంత్రి అనురాగ్ ఠాకూర్ మాట్లాడుతూ.. కోట్లాది భారతీయుల గుండెల్లో అటల్ జీ చిరస్థాయిగా నిలిచిపోయారని, ఎన్నో తరాలకు ఆయన స్ఫూర్తిదాయకమని అన్నారు. ప్రధాని మోదీ నాయకత్వంలో బీజేపీ నేతృత్వంలోని ఎన్డీయేలో భాగస్వాముల సంఖ్య పెరుగుతోందన్నారు. అందరినీ కలుపుకొని వెళ్తున్నామని చెప్పారు. కలిసి పోటీ చేసి మోదీని మరోసారి గెలిపిస్తామని, 2024లో మూడోసారి మోదీని గెలిపిస్తే దేశంలో అభివృద్ధి సాధిస్తామన్నారు.

విజయం తథ్యం

2024 సార్వత్రిక ఎన్నికల్లో ఎన్డీయే విజయం తథ్యమని కేంద్ర మంత్రి అనుప్రియా పటేల్ అన్నారు. ‘మరోసారి విపక్షాలకు పరాభవం తప్పదు.. 2024లో కూడా దేశ ప్రజలు తమను విశ్వసించరని వారికి బాగా తెలుసు.. మళ్లీ అధికారంలోకి వచ్చే అవకాశం లేదని.. తెగించినట్లుగా మాట్లాడుతున్నారు.. కానీ మోదీ నాయకత్వంపై దేశ ప్రజలకు పూర్తి విశ్వాసం ఉందని, 2024లో ఎన్డీయే హ్యాట్రిక్ సాధిస్తుందని అన్నారు.

సార్వత్రిక ఎన్నికల్లో బీజేపీని ఓడించడమే లక్ష్యంగా భారత్ పేరుతో 26 విపక్షాల కూటమి గట్టి పోటీ ఇచ్చేందుకు సిద్ధమవుతోందని, అందుకే బీజేపీ కూడా ఎన్డీయే సత్తా చాటాలని ప్రయత్నిస్తోంది. గత నెలలో బెంగుళూరులో భారత కూటమి సమావేశమైనప్పుడు, బీజేపీ తమ బలాన్ని చాటుకోవడానికి 38 భాగస్వామ్య పార్టీలతో మెగా సమావేశాన్ని నిర్వహించింది. అయితే, ఎన్డీయే మహాసభల్లో చాలా పార్టీలు పాల్గొంటున్నట్లు తాను వినలేదని, దీనిపై ప్రధాని మోదీ వెంటనే స్పందించారని కాంగ్రెస్ చీఫ్ మల్లికార్జున్ ఖర్గే అన్నారు. ఎన్డీయేలో చిన్న పార్టీ, పెద్ద పార్టీ అంటూ ఏమీ ఉండదని ఆయన బదులిచ్చారు.

బీజేపీ భాగస్వామ్య పక్షాలు ఐక్యతను ప్రదర్శించేందుకు ప్రయత్నిస్తుండగా, ప్రతిపక్షం మాత్రం తమ భాగస్వాములను ఎప్పుడూ గౌరవించడం లేదని, దీర్ఘకాలిక భాగస్వామ్యాన్ని కొనసాగించడం లేదని విమర్శించారు. నితీష్ కుమార్ నేతృత్వంలోని JDU మరియు బాదల్ నేతృత్వంలోని శిరోమణి అకాలీదళ్ వంటి చిరకాల భాగస్వామ్య పక్షాలను బీజేపీ పక్కన పెట్టిన సందర్భాలను వారు ఉదహరించారు. దీనికి బీజేపీ దీటుగా బదులిస్తూ.. అధికారంలో ఉన్న బద్ధ ప్రత్యర్థులతో చేతులు కలిపిన చేతం కాంగ్రెస్ అని విమర్శిస్తోంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-16T14:59:08+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *