ఫిఫా మహిళల ప్రపంచకప్: ఫైనల్‌లో స్పెయిన్

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-16T03:59:11+05:30 IST

ఓల్గా కార్మోనా ఆలస్యమైన గోల్‌తో స్పెయిన్ తొలిసారి మహిళల సాకర్ ప్రపంచకప్‌లో ఫైనల్‌లోకి ప్రవేశించింది. మంగళవారం జరిగిన తొలి సెమీఫైనల్‌లో స్పెయిన్ 2-1తో స్వీడన్‌ను ఓడించింది.

    ఫిఫా మహిళల ప్రపంచకప్: ఫైనల్‌లో స్పెయిన్

FIFA మహిళల ప్రపంచ కప్

సెమీస్‌లో స్వీడన్‌పై 2-1 తేడాతో విజయం సాధించింది

ఆక్లాండ్: ఓల్గా కార్మోనా ఆలస్యమైన గోల్‌తో స్పెయిన్ తొలిసారి మహిళల సాకర్ ప్రపంచకప్‌లో ఫైనల్‌లోకి ప్రవేశించింది. మంగళవారం జరిగిన తొలి సెమీఫైనల్‌లో స్పెయిన్ 2-1తో స్వీడన్‌ను ఓడించింది. స్పెయిన్ తరఫున సల్మా సెలెస్టా పారలుయెలో (81వ నిమిషం), ఓల్గా కార్మోనా (89వ నిమిషం) ఒక గోల్ చేయగా, స్వీడన్ క్రీడాకారిణి రెబెక్కా బ్లాంక్విస్ట్ (88వ నిమిషం) ఒక గోల్ చేసింది. తొలి 80 నిమిషాల నిస్సారంగా సాగిన మ్యాచ్ చివరి 10 నిమిషాల్లో మూడు గోల్స్‌తో గ్రాండ్‌గా ముగిసింది. స్పెయిన్ మహిళల ఫుట్‌బాల్ చరిత్రలో ఇదో చారిత్రాత్మకమైన రోజు అని ఆ జట్టు కోచ్ జార్జ్ విల్డా సంతోషం వ్యక్తం చేశాడు. కొన్ని నెలల క్రితం మేనేజ్‌మెంట్‌తో విభేదాల కారణంగా 15 మంది ఆటగాళ్లు వెళ్లిపోయారు. అంతకుముందు ప్రీ క్వార్టర్స్‌ కూడా దాటని స్పెయిన్‌ ఈసారి టైటిల్‌ పోరుకు చేరుకుంది. మరోవైపు స్వీడన్ నాలుగోసారి సెమీస్‌లో ఓడి ఇంటిముఖం పట్టింది. 2010లో స్పెయిన్ పురుషుల జట్టు ప్రపంచ ఛాంపియన్‌గా నిలిచిన తర్వాత వారి దేశ మహిళల జట్టు మళ్లీ అందరిలో ఉత్సాహాన్ని నింపింది.

spain-team.jpg

ఇరు జట్లు తమ అవకాశాలను చేజార్చుకోవడంతో తొలి అర్ధభాగం గోల్‌ లేకుండా ముగిసింది. అయితే సెకండాఫ్ 81వ నిమిషంలో సబ్ స్టిట్యూట్ గా వచ్చిన సల్మా.. పవర్ ఫుల్ కిక్ తో మ్యాచ్ కు ఊపు తెచ్చింది. హెర్మోసా కొట్టిన షాట్‌ను అడ్డుకోగా, బౌన్స్‌డ్‌ బంతిని అందుకున్న సెలెస్టా ఇద్దరు డిఫెండర్‌లను తప్పించి గోల్ చేయడంతో స్పెయిన్‌కు 1-0 ఆధిక్యం లభించింది. దీంతో ఒత్తిడిలో ఉన్న స్వీడన్ దాడుల జోరు పెంచి ఫలితాలు సాధించింది. 88వ నిమిషంలో రెబెకా గోల్ చేయడంతో స్వీడన్ 1-1తో సమం చేసింది. అయితే కార్మోనా కార్నర్ కిక్‌ను నేరుగా గోల్‌లోకి నెట్టడంతో స్పెయిన్ 90 సెకన్ల తర్వాత 2-1తో గెలిచింది. బుధవారం ఇంగ్లండ్‌-ఆస్ట్రేలియా మధ్య జరిగే రెండో సెమీఫైనల్‌ విజేతతో స్పెయిన్‌ ఫైనల్‌లో తలపడనుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-16T03:59:11+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *