మల్లికార్జున్ ఖర్గే: ఎర్రకోట వేడుకలకు మీరు ఎందుకు హాజరుకాలేదు?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-16T15:38:06+05:30 IST

స్వాతంత్య్ర దినోత్సవం సందర్భంగా ఎర్రకోటలో త్రివర్ణ పతాకాన్ని ఎగురవేసే కార్యక్రమానికి రాకపోవడంపై కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు, లోక్‌సభలో ప్రతిపక్ష నేత మల్లికార్జున్ ఖర్గే వివరణ ఇచ్చారు. ముందుగా తాను కంటి సమస్యలతో బాధపడుతున్నానని, రెండవది ప్రోటోకాల్ ప్రకారం తన నివాసంలో ఉదయం 9.20 గంటలకు త్రివర్ణ పతాకాన్ని ఎగురవేశారు.

మల్లికార్జున్ ఖర్గే: ఎర్రకోట వేడుకలకు మీరు ఎందుకు హాజరుకాలేదు?

న్యూఢిల్లీ: స్వాతంత్య్ర దినోత్సవం సందర్భంగా ఎర్రకోటలో త్రివర్ణ పతాకాన్ని ఎగురవేసే కార్యక్రమానికి ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ హాజరు కాకపోవడంపై కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు, లోక్‌సభలో ప్రతిపక్ష నేత మల్లికార్జున్ కార్గే బుధవారం వివరణ ఇచ్చారు. ముందుగా తాను కంటి సమస్యలతో బాధపడుతున్నానని, రెండవది ప్రోటోకాల్ ప్రకారం తన నివాసంలో ఉదయం 9.20 గంటలకు త్రివర్ణ పతాకాన్ని ఎగురవేశారు.

“కంటి సమస్యలు ఉన్నాయి. ప్రోటోకాల్ ప్రకారం నేను ఉదయం 9.20 గంటలకు మా ఇంట్లో త్రివర్ణ పతాకాన్ని ఎగురవేసాను. ఆ తర్వాత, అతను కాంగ్రెస్ కార్యాలయానికి వచ్చి అక్కడ కూడా జెండాను ఎగురవేయవలసి వచ్చింది. అందువల్ల నేను ఎర్రకోటకు చేరుకోలేకపోయాను. సెక్యూరిటీ. అక్కడ కూడా చాలా బిగుతుగా ఉంది.ప్రధాని లేకుండా ఎవరూ వెళ్లలేరు.దీని వల్ల సమయానికి సభాస్థలికి చేరుకోలేకపోతున్నాను అని ఫీలయ్యాను.భద్రతా కారణాలు, లోటు వంటి కారణాలతో వెళ్లకపోవడమే మంచిదని ఖర్గే మీడియాతో అన్నారు. ఖర్గే కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడిగా ఎన్నికైన తర్వాత జరుగుతున్న తొలి స్వాతంత్ర్య దినోత్సవ వేడుక ఇది.

బీజేపీ విసిరింది..

ఎర్రకోటలో జరిగిన స్వాతంత్య్ర దినోత్సవ వేడుకల్లో ఖర్గే పాల్గొనకపోవడంపై బీజేపీ దుమ్మెత్తిపోసింది. ఖర్గేకు ఆరోగ్యం బాగాలేదని, అందుకే రాలేకపోయారని కొందరు చెప్పారని, అయితే ఆయన త్వరగా కోలుకుని ప్రసంగించి ఏఐసీసీ ప్రధాన కార్యాలయంలో జెండాను ఎగురవేయడం ఆనందంగా ఉందని అందులో పేర్కొన్నారు. దీనిపై కాంగ్రెస్ వెంటనే స్పందించింది. కాంగ్రెస్ పార్టీ కార్యాలయంలో స్వాతంత్ర్య దినోత్సవ వేడుకల్లో ఖర్గే బిజీగా ఉన్నారని, ఎర్రకోట కార్యక్రమానికి పలువురు మంత్రులు కూడా హాజరుకాలేదని కాంగ్రెస్ నేత రాజీవ్ శుక్లా అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-16T15:46:48+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *