భారత్: భారత కూటమికి భారీ ఎదురుదెబ్బ?

ముంబై : వచ్చే లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో ప్రధాని నరేంద్ర మోదీని గద్దె దించడమే లక్ష్యంగా ఏర్పాటైన భారత్ (భారత్) కూటమికి భారీ ఎదురుదెబ్బ తగులుతుందా? బీజేపీని తీవ్రంగా వ్యతిరేకించే పార్టీల జాబితా నుంచి ఎన్సీపీ జారిపోనుందా? మరాఠా రాజకీయ దిగ్గజం శరద్ పవార్ కాషాయ పార్టీ సిద్ధాంతాలను నిరంతరం విమర్శించే అగ్రనేతల జాబితా నుంచి తప్పుకుంటారా? అంటే.. జాతీయ మీడియా కథనాల ప్రకారం ఇదంతా త్వరలోనే నిజం కాబోతోందని తెలుస్తోంది.

శరద్ పవార్, మహారాష్ట్ర ఉపముఖ్యమంత్రి అజిత్ పవార్ ఇటీవల కలిశారని మాజీ ముఖ్యమంత్రి, కాంగ్రెస్ సీనియర్ నేత ఒకరు ఉటంకిస్తూ జాతీయ మీడియా కథనాలు ప్రచురించాయి. ఈ రహస్య సమావేశంలో శరద్ పవార్‌కు ప్రత్యేకంగా రెండు ఆఫర్లు ఇచ్చారు. శరద్ కూతురు సుప్రియా సూలేకి కేంద్ర మంత్రి పదవిని, శరద్ పవార్‌కు కేంద్ర వ్యవసాయం లేదా నీతి ఆయోగ్ లేదా డిజాస్టర్ మేనేజ్‌మెంట్ మంత్రి పదవిని ఇచ్చి ఆయన మంచి స్థితిలో ఉండేలా చూస్తున్నారు.

అదేవిధంగా శరద్ పవార్‌కు విధేయుడిగా ఉన్న మహారాష్ట్ర ఎన్సీపీ శాఖ అధ్యక్షుడు జయంత్ పాటిల్‌కు రాష్ట్ర ప్రభుత్వంలో కీలక బాధ్యతలు అప్పగిస్తామని అజిత్ తెలిపారు. కానీ శరద్ పవార్ ఈ ఆఫర్లను నిర్ద్వంద్వంగా తిరస్కరించారు మరియు కాంగ్రెస్ నాయకుడు తాను ఎట్టి పరిస్థితుల్లోనూ బిజెపితో చేతులు కలపబోనని జాతీయ మీడియా పేర్కొంది. ఎన్సీపీని విభజించకుండా సమైక్యంగా ఉంచేందుకు ఈ వ్యూహం రచిస్తున్నట్లు చెబుతున్నారు.

ఉద్ధవ్, కాంగ్రెస్ నేతలు తీవ్ర ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు

శరద్-అజిత్ ల రహస్య సమావేశం శనివారం పూణెలోని డెవలపర్ నివాసంలో జరిగింది. దీంతో మహారాష్ట్రలోని మహా వికాస్ అగాధి కూటమిలో చేరలేదు. శరద్ పవార్ స్థాపించిన ఎన్సీపీని చీల్చి, తామంతా తీవ్రంగా వ్యతిరేకిస్తున్న బీజేపీతో చేతులు కలిపిన అజిత్ పవార్ తో శరద్ పవార్ రహస్యంగా భేటీ కావడాన్ని ఎంవీఏ భాగస్వామ్య పార్టీల నేతలు జీర్ణించుకోలేకపోతున్నారు. కాంగ్రెస్, శివసేన-యూబీటీ నేతలు శరద్‌పై ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు. మహారాష్ట్ర ప్రదేశ్ కాంగ్రెస్ కమిటీ అధ్యక్షుడు నానా పటోలే, శివసేన-యూబీటీ చీఫ్ ఉద్ధవ్ ఠాక్రే, కాంగ్రెస్ సీనియర్ నేత, మాజీ ముఖ్యమంత్రి పృథ్వీరాజ్ చవాన్ తీవ్ర అసంతృప్తిని వ్యక్తం చేశారు. ఇది సరికాదని శరద్ పవార్ అన్నారు. అయితే శరద్ పవార్ స్పందిస్తూ.. అజిత్ తన మేనల్లుడని, మరి మామగారి భేటీపై ఇంత ఆందోళన ఎందుకు.

రాహుల్ గాంధీ దృష్టికి..

శరద్‌-అజిత్‌లను రహస్యంగా కలవడం సరికాదని, ఆమోదయోగ్యం కాదని నానా పటోలే అన్నారు. ఈ విషయాన్ని రాహుల్ గాంధీ దృష్టికి తీసుకెళ్లినట్లు తెలిపారు. శివసేన-యుబిటి నాయకుడు సంజయ్ రౌత్ మాట్లాడుతూ ఉద్ధవ్, పటోలే ఆదివారం సమావేశమై శరద్-అజిత్ రహస్య సమావేశం గురించి చర్చించారు.

శరద్ పవార్ మద్దతు లేకుండా మహారాష్ట్రలోని 48 లోక్‌సభ స్థానాల్లో 35 నుంచి 40 స్థానాల్లో విజయం సాధించడం సాధ్యం కాదని బీజేపీ నేతలకు తెలుసునని మరో శివసేన-యూబీటీ నేత అన్నారు.

ప్లాన్-బి

మరోవైపు శరద్ పవార్‌ను కలవకుండానే వచ్చే లోక్‌సభ ఎన్నికలను ఎదుర్కొనేందుకు శివసేన-యూబీటీ, కాంగ్రెస్‌లు ప్లాన్-బీని సిద్ధం చేస్తున్నట్టు వార్తలు వస్తున్నాయి. దీనిపై కాంగ్రెస్ అధిష్టానం తుది నిర్ణయం తీసుకుంటుందని నానా పటోలే చెప్పారు.

సుప్రియా సూలే స్పందించారు

శరద్ పవార్ కుమార్తె సుప్రియా సూలే మాట్లాడుతూ.. తాను శివసేన-యూబీటీ, కాంగ్రెస్ పార్టీల కీలక నేతలతో మాట్లాడానని, వారి గురించి ఆందోళన చెందాల్సిన అవసరం లేదని చెప్పారు. బీజేపీతో చేతులు కలపబోమని శరద్ స్పష్టం చేశారు. స్వాతంత్య్ర దినోత్సవం సందర్భంగా ఎన్సీపీ ప్రధాన కార్యాలయంలో జాతీయ జెండాను ఆవిష్కరించిన అనంతరం ఆమె ఈ వ్యాఖ్యలు చేశారు.

ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీ vs కాంగ్రెస్

భారత కూటమిలో భాగస్వాములైన కాంగ్రెస్, ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీల మధ్య కూడా విభేదాలు ఉన్నాయి. కాంగ్రెస్ సీనియర్ నేత సందీప్ దీక్షిత్ మంగళవారం మాట్లాడుతూ కేంద్ర ప్రభుత్వం, ఢిల్లీ రాష్ట్ర ప్రభుత్వం అనుసరిస్తున్న విధానాలను విమర్శించారు. ఈ రెండింటికీ తేడా లేదు. ప్రజాస్వామ్యంలో అత్యంత నీచమైన ప్రభుత్వం ప్రస్తుత కేంద్ర ప్రభుత్వమని దుయ్యబట్టారు. ఢిల్లీ సర్వీసుల విషయంలో కేంద్ర ప్రభుత్వం జారీ చేసిన ఆర్డినెన్స్ సరైనదేనన్నారు. అవినీతి కేసుల నుంచి రక్షణ పొందేందుకే ఢిల్లీ ముఖ్యమంత్రి అరవింద్ కేజ్రీవాల్ ఈ చట్టాన్ని వ్యతిరేకిస్తున్నారని దుయ్యబట్టారు.

నితీష్ కల

బీహార్ ముఖ్యమంత్రి, జేడీయూ అధినేత నితీశ్ కుమార్ చొరవ తీసుకుని విపక్షాలను ఏకతాటిపైకి తెచ్చేందుకు ప్రయత్నాలు ప్రారంభించిన సంగతి తెలిసిందే. పాట్నా, బెంగళూరు సమావేశాల అనంతరం త్వరలో ముంబైలో మరోసారి సమావేశం కానున్నట్టు ఈ కూటమి నేతలు ప్రకటించారు. బెంగళూరు సమావేశానికి ముందు ఢిల్లీ సర్వీసెస్ బిల్లుకు వ్యతిరేకంగా కాంగ్రెస్ మాట్లాడడంతో ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీ, కాంగ్రెస్ మధ్య బంధం బలపడింది. అయితే కీలక అంశాలపై భిన్నాభిప్రాయాలు వ్యక్తమవుతున్న నేపథ్యంలో లోక్‌సభ ఎన్నికలను భారత కూటమి ఎలా కలిసి ఎదుర్కొంటుందో చూడాలి. టుగెదర్ వు స్టాండ్ అనే నినాదం స్ఫూర్తితో ఎలా పోరాడతారో చూద్దాం.

ఇది కూడా చదవండి:

జన్మదిన శుభాకాంక్షలు: కేజ్రీవాల్‌కు మోదీ జన్మదిన శుభాకాంక్షలు తెలిపారు

అటల్ బిహారీ వాజ్‌పేయి: మాజీ ప్రధాని ఏబీ వాజ్‌పేయి నాయకత్వం దేశానికి గొప్పది: మోదీ

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-16T12:08:41+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *