విద్య: ఒత్తిడిని ఎదుర్కోవాలని విద్యార్థులకు చెప్పండి!

వ్యాపార దృక్పథాన్ని పెంచడానికి ‘అంకురం’

ప్రయోగాత్మక ప్రారంభం: మంత్రి సబిత

హైదరాబాద్/రాజేంద్రనగర్, ఆగస్టు 16 (ఆంధ్రజ్యోతి): మారుతున్న కాలానికి అనుగుణంగా తమ ప్రభుత్వం విద్యావ్యవస్థలో మార్పులు తీసుకువస్తున్నట్లు రాష్ట్ర విద్యాశాఖ మంత్రి సబితా ఇంద్రారెడ్డి తాజాగా వెల్లడించారు. ప్రస్తుతం ప్రపంచం వివిధ రూపాల్లో ఒత్తిళ్లను ఎదుర్కొంటోందని, వాటిని తట్టుకునేలా విద్యార్థులను చిన్నప్పటి నుంచే తయారు చేసేందుకు ‘చెలిమి’ కార్యక్రమాన్ని, వ్యాపార దృక్పథాన్ని పెంపొందించేందుకు, వారిలో వ్యవస్థాపక ఆలోచనలను పెంపొందించేందుకు ప్రయోగాత్మకంగా ‘అంకురం’ కార్యక్రమాన్ని ప్రవేశపెడుతున్నట్లు ఆమె ప్రకటించారు. వాటిని. బుధవారం రంగారెడ్డి జిల్లా శివరాంపల్లి ఉన్నత పాఠశాలలో చెలిమి, అంకురం కార్యక్రమాలను మంత్రి లాంఛనంగా ప్రారంభించారు. ప్రణాళికా సంఘం ఉపాధ్యక్షుడు వినోద్‌కుమార్‌, ఎమ్మెల్యే ప్రకాష్‌గౌడ్‌, విద్యాశాఖ కార్యదర్శి వాకాటి కరుణ, పాఠశాల విద్యాశాఖ డైరెక్టర్‌ దేవసేన, రంగారెడ్డి జిల్లా పరిషత్‌ చైర్మన్‌ టి.అనితా హరినాథ్‌రెడ్డి, విద్య-మౌలిక సదుపాయాల అభివృద్ధి శాఖ చైర్మన్‌ ఆర్‌.శ్రీధర్‌రెడ్డి తదితరులు కరపత్రాలు, కరపత్రాలను ఆవిష్కరించారు. అనంతరం విద్యారంగంలో రాష్ట్ర ప్రభుత్వం చేపడుతున్న పథకాలను మంత్రి వివరించారు.

విద్యార్థులు పరిస్థితులకు అనుగుణంగా శాస్త్రీయంగా చదువుకుంటేనే దేశ నిర్మాణంలో నిర్మాణాత్మక పాత్ర పోషించగలరని ప్రభుత్వం భావిస్తోంది.చెలిమి కార్యక్రమం ద్వారా పిల్లల్లో సమస్యలను పరిష్కరించే వినూత్న ఆలోచనా శక్తి పెరుగుతుంది. వేగవంతమైన ప్రపంచం.. ఇందుకోసం ఉపాధ్యాయులకు ప్రత్యేక శిక్షణ ఇస్తున్నాం.. పైలట్ ప్రాజెక్టులో భాగంగా ఈ విద్యా సంవత్సరం నుంచి ప్రతి జిల్లాలో ఒక్కో ఉన్నత పాఠశాలలో చెలిమి కార్యక్రమం నిర్వహిస్తాం.. అంకురం కార్యక్రమాన్ని ఏటా అమలు చేస్తున్నాం. 11వ తరగతి విద్యార్థుల కోసం ఈ విద్యా సంవత్సరం నుంచి 35 కేజీబీవీలు, 8 జిల్లాల్లో మోడల్ స్కూళ్లలో పైలట్ ప్రాజెక్ట్. తెలంగాణ రాష్ట్ర విద్యాశాఖ, సమాజ శిక్ష, ఓక్ నార్త్ ఇండియా, ఇంక్విలాబ్ ఫౌండేషన్, వైహబ్ సహకారంతో ఈ రెండు కార్యక్రమాలను రూపొందించాం. వచ్చే విద్యా సంవత్సరంలో మరిన్ని పాఠశాలలకు విస్తరిస్తాం’’ అని మంత్రి స్పష్టం చేశారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *