ఆసియా కప్: పదేళ్లు.. ఐదు టోర్నీలు.. ఏ ఫార్మాట్‌లోనైనా కోహ్లీదే అగ్రస్థానం..!!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-17T14:35:00+05:30 IST

ఆసియా కప్ టోర్నీ ఈ నెల 30న పాకిస్థాన్, నేపాల్ మధ్య మ్యాచ్‌తో ప్రారంభం కానుంది. 2012 నుండి, ఆసియా కప్ ODI ఫార్మాట్‌లో మూడుసార్లు మరియు T20 ఫార్మాట్‌లో రెండుసార్లు జరిగింది. వన్డే ఫార్మాట్‌లో ఆసియాకప్‌లో టీమిండియా తరఫున 546 పరుగులు చేసిన విరాట్ కోహ్లీ.. టీ20 ఫార్మాట్‌లో 429 పరుగులతో అగ్రస్థానంలో నిలిచాడు.

ఆసియా కప్: పదేళ్లు.. ఐదు టోర్నీలు.. ఏ ఫార్మాట్‌లోనైనా కోహ్లీదే అగ్రస్థానం..!!

ఆసియా కప్‌కు సమయం దగ్గర పడుతోంది. ఆసియా కప్ టోర్నీ ఈ నెల 30న పాకిస్థాన్, నేపాల్ మధ్య మ్యాచ్‌తో ప్రారంభం కానుంది. సెప్టెంబర్ 17 వరకు ఈ టోర్నీ కొనసాగనుంది.వన్డే ప్రపంచకప్ కంటే ముందు ఆసియాకప్ జరుగుతుండటంతో ఆసియా జట్లకు మినీ వరల్డ్ కప్ లా అనిపిస్తోంది. కానీ భద్రతా సమస్యల దృష్ట్యా ఈసారి ఆసియా కప్ ను పాకిస్థాన్ తో పాటు శ్రీలంకలో నిర్వహిస్తున్నారు. సెప్టెంబర్ 2న చిరకాల ప్రత్యర్థులు పల్లెకెలె వేదికగా భారత్, పాకిస్థాన్ జట్లు తలపడనున్నాయి. అందరి దృష్టి స్టార్ ఆటగాళ్లపైనే ఉంది. కానీ భారత జట్టు విషయానికి వస్తే గత పదేళ్లలో జరిగిన ఆసియా కప్ టోర్నీలను పరిశీలిస్తే.. ఏ ఫార్మాట్‌లోనైనా విరాట్ కోహ్లీ అగ్రస్థానంలో నిలుస్తాడు.

2012 నుండి, ఆసియా కప్ ODI ఫార్మాట్‌లో మూడుసార్లు మరియు T20 ఫార్మాట్‌లో రెండుసార్లు జరిగింది. 2012, 2014, 2018, టీ20 ఫార్మాట్‌లో 2012, 2014, 2018, 2016, 2022లో ఆసియా కప్‌లు జరిగాయి. వన్డే ఫార్మాట్‌లో ఆసియా కప్‌లో టీమిండియా తరఫున 546 పరుగులు చేసిన విరాట్ కోహ్లీ, టీ20 ఫార్మాట్‌లో 429 పరుగులతో అగ్రస్థానంలో నిలిచాడు. . రాబోయే టోర్నీలో అందరి దృష్టి విరాట్ కోహ్లీపైనే ఉంది. ఇటీవల అద్భుతమైన ఫామ్‌లో ఉన్న కోహ్లికి ఆసియాకప్‌లోనూ పరుగుల వరద పారించే సత్తా ఉంది. ఇప్పటికే 275 వన్డేలు ఆడిన కోహ్లీ 12,898 పరుగులు చేశాడు. ఇందులో 46 సెంచరీలు, 65 హాఫ్ సెంచరీలు ఉన్నాయి.

ఇది కూడా చదవండి: బెన్ స్టోక్స్: ఇంగ్లండ్‌కు శుభవార్త.. వన్డే ప్రపంచకప్ హీరో యూటర్న్

ముఖ్యంగా కీలకమైన మూడో స్థానంలో విరాట్ కోహ్లీ బ్యాటింగ్ చేయనున్నాడు. ఓపెనర్లు తొందరగా ఔట్ అయితే కోహ్లీ వెంటనే క్రీజులోకి రావాల్సి ఉంటుంది. వన్డేల్లో బ్యాటింగ్‌లో రాణించాలంటే క్రీజులో నిలవడం తప్పనిసరి. కొత్త బంతిని జాగ్రత్తగా ఆడితే స్పిన్నర్ల బౌలింగ్‌లో బౌలర్లు షాట్లు ఆడే అవకాశం ఉంటుంది. కానీ వన్డే ప్రపంచకప్‌ను దృష్టిలో ఉంచుకుని, విరాట్ కోహ్లీని ఆసియా కప్‌లో మూడో స్థానంలో కాకుండా నాలుగో స్థానంలో ఆడించాలని మాజీ కోచ్ రవిశాస్త్రి సూచించాడు. నాలుగో నంబర్‌లో కోహ్లీని బ్యాటింగ్‌కు పంపడం మిడిల్ ఆర్డర్‌ను బలోపేతం చేస్తుందని అతను భావిస్తున్నాడు. ప్రస్తుతం నాలుగో స్థానంలో జట్టుకు సరైన ఆటగాడు దొరకలేదు. సూర్యకుమార్, సంజూ శాంసన్ వంటి ప్రతిభావంతులను పరీక్షించినా సరైన ఫలితాలు రాలేదు. కోహ్లీని నాలుగో నంబర్‌లో ఆడించడం మంచిదని పలువురు మాజీ క్రికెటర్లు విశ్లేషిస్తున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-17T14:51:54+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *