ఆపరేషన్ అజయ్ : అక్కడ పరిస్థితులు భయంకరంగా ఉన్నాయి

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-14T01:15:09+05:30 IST

‘బాంబులు, రాకెట్ దాడులు, సైరన్‌ల శబ్దాలు మాకు వినిపించాయి. ఆశ్రయాల్లో మగ్గుతూ రోజులు గడిపాం. వెళ్ళినప్పుడల్లా సైరన్ మోగింది. మాటల్లో చెప్పాలంటే అక్కడి భయంకరమైన పరిస్థితులు

ఆపరేషన్ అజయ్ : అక్కడ పరిస్థితులు భయంకరంగా ఉన్నాయి

న్యూఢిల్లీ, అక్టోబర్ 13: ‘బాంబులు, రాకెట్ దాడులు, సైరన్‌ల శబ్దాలు మాకు వినిపించాయి. ఆశ్రయాల్లో మగ్గుతూ రోజులు గడిపాం. వెళ్ళినప్పుడల్లా సైరన్ మోగింది. అక్కడి భయంకరమైన పరిస్థితులను మాటల్లో వర్ణించలేం! చెవిలో సైరన్‌లు మోగుతూనే ఉన్నాయి’ ఇజ్రాయెల్ నుంచి వచ్చిన భారతీయుల అనుభవం ఇది. యుద్ధం నేపథ్యంలో కేంద్ర ప్రభుత్వం ‘ఆపరేషన్ అజయ్’ కింద వారిని స్వదేశానికి తీసుకొచ్చింది. టెల్ అవీవ్‌లోని బెన్ గురియన్ విమానాశ్రయం నుంచి 212 మంది ప్రయాణికులతో బయలుదేరిన ప్రత్యేక విమానం ఆరు గంటల ప్రయాణం తర్వాత శుక్రవారం తెల్లవారుజామున ఢిల్లీకి చేరుకుంది. కేంద్ర మంత్రి రాజీవ్ చంద్రశేఖర్ విమానాశ్రయానికి వెళ్లి వారిని రిసీవ్ చేసుకున్నారు. ఈ సందర్భంగా ప్రయాణికులు భావోద్వేగానికి గురయ్యారు. భారత్ మాతాకీ జై, వందేమాతరం అంటూ నినాదాలు చేశారు. విమానం ల్యాండ్ అయిన తర్వాత.. యుద్ధం కారణంగా తాము భయపడ్డామని, అయితే వెంటనే స్పందించిన భారత రాయబార కార్యాలయం తమకు ధైర్యం చెప్పింది. షెల్టర్లు ప్రాణాలను కాపాడాయని వారు తెలిపారు. జైపూర్‌కు చెందిన మినీ శర్మ అనే విద్యార్థిని మాట్లాడుతూ, స్థానికులు అలవాటుపడినప్పటికీ, ఇది కొత్తది కాబట్టి, ప్రతిసారీ సైరన్‌లు మోగినప్పుడు, వారి గుండె చప్పుడు అవుతుంది. ఇజ్రాయెల్‌లో 18 వేల మంది భారతీయులు ఉన్నారని కేంద్రం గురువారం వెల్లడించింది. తిరుగు ప్రయాణానికి 6 వేల మంది నమోదు చేసుకున్నారు. అందరినీ తీసుకొచ్చేందుకు ప్రత్యేక విమానాలు నడుపుతామని కేంద్రం స్పష్టం చేసింది.

ఢిల్లీ, మహారాష్ట్ర, గోవాలకు హై అలర్ట్‌

యుద్ధ నేపథ్యంలో కేంద్ర ప్రభుత్వం శుక్రవారం ఢిల్లీ, మహారాష్ట్ర, హిమాచల్ ప్రదేశ్, గోవా ప్రభుత్వాలను ఆయా రాష్ట్రాల్లోని ఇజ్రాయిలీల భద్రతపై అప్రమత్తం చేసింది. సంఘ వ్యతిరేక శక్తులను అదుపు చేయాలి. ఢిల్లీ వీధుల్లో భద్రతను కట్టుదిట్టం చేశారు. ఇజ్రాయెల్ రాయబార కార్యాలయం, రాయబారులు మరియు యూదుల నివాస ప్రాంతాలు ముట్టడిలో ఉన్నాయి. ఇలా.. శుక్రవారం యూదుల భద్రతపై పలు దేశాలు దృష్టి సారించాయి. UKలో యూదుల పాఠశాలలు మూసివేయబడ్డాయి. కాగా, ఫ్రాన్స్‌లోని అరాస్‌లోని ఓ పాఠశాలలో ఓ దుండగుడు ఫ్రెంచ్ టీచర్‌పై దాడి చేసి హత్య చేశాడు. మరో ఇద్దరికి గాయాలయ్యాయి. ఇది ఉగ్రవాదుల కుట్రగా పోలీసులు భావిస్తున్నారు. నిందితుడిని అరెస్టు చేశారు. మరోవైపు చైనా రాజధాని బీజింగ్‌లో ఇజ్రాయెల్ రాయబార కార్యాలయ ఉద్యోగిపై కత్తితో దాడి జరిగింది. కాగా, ఇజ్రాయెల్‌లో 27 మంది తమ పౌరులు మరణించినట్లు అమెరికా ప్రకటించింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-14T01:15:09+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *