ప్రేమ్ కుమార్ సినిమా సమీక్ష: పాపం సంతోష్ శోభన్…

సినిమా: ప్రేమ్ కుమార్

నటీనటులు: సంతోష్ శోభన్, రాశి సింగ్, రుచితా సాధినేని, అశోక్ కుమార్, కృష్ణ చైతన్య, కృష్ణ తేజ, సుదర్శన్, శ్రీ విద్య, రాజ్ మాదిరాజు, సురభి ప్రభావతి తదితరులు.

కథ: అభిషేక్ మహర్షి, అనిరుధ్ కృష్ణమూర్తి

ఫోటోగ్రఫి: రాంపి నందిగం

సంగీతం: ఎస్ అనంత్ శ్రీకర్

రచన, దర్శకత్వం: అభిషేక మహర్షి

నిర్మాత: శివప్రసాద్ పన్నీరు

— సురేష్ కవిరాయని

నటుడిగా సంతోష్ శోభన్ సినిమాలు చాలా రిలీజ్ అవుతున్నా ఒక్క సినిమా కూడా సరైన బ్రేక్ ఇవ్వడం లేదు. అయితే సంతోష్ మాత్రం తన ఫీల్డ్ లో డిఫరెంట్ సినిమాలు చేస్తున్నాడు. ఎప్పుడో విడుదలైన ‘ఓ మినీ కథ’ #OMiniKatha బాగానే ఉంది కానీ OTTలో విడుదలైంది. ఇప్పుడు #PremKumarReview అనే మరో సినిమాతో ప్రేక్షకుల ముందుకు వచ్చాడు ‘ప్రేమ్ కుమార్’. పలు సినిమాల్లో నటుడిగా అందరికీ సుపరిచితుడైన అభిషేక్ మహర్షి ఈ సినిమాతో దర్శకుడిగా పరిచయం అవుతున్నాడు, కథ కూడా రాసుకున్నాడు. రాశి సింగ్, రుచిత సాధినేని కథానాయికలుగా నటించారు. మరి ఈ సినిమా ఎలా ఉంటుందో చూడాలి.

premkumar4.jpg

ప్రేమ్ కుమార్ కథ:

ప్రేమ్ కుమార్ అలియాస్ పికె (సంతోష్ శోభన్) తన స్నేహితుడు సుందర లింగం (కృష్ణ తేజ)తో కలిసి వివాహాలను చెడగొట్టడానికి మరియు డబ్బు సంపాదించడానికి ఒక కంపెనీని ప్రారంభిస్తాడు. కానీ PK ఫ్లాష్‌బ్యాక్‌లో, నేత్ర (రాశి సింగ్)తో సహా అనేక వివాహాలు మరియు మంటపం వచ్చి ఆగిపోతాయి. నేత్ర పెళ్లి చేసుకుంటుండగా రోషన్ (కృష్ణ చైతన్య) అనే రైజింగ్ స్టార్ వచ్చి నేత్రని తీసుకెళతాడు. అప్పటి నుంచి పీకేకి పెళ్లి కష్టమే. కానీ అతను తన స్వంత వ్యాపారాన్ని చూసుకుంటున్నప్పుడు, అతని కన్ను మళ్లీ అతనిని పట్టుకుంటుంది. #PremKumarReview నేత్ర, మరో అమ్మాయి అంగనా (రుచిత సాధినేని)తో రోషన్ పెళ్లికి అన్ని ఏర్పాట్లు పూర్తయ్యాయి. నేత్ర రోషన్‌తో కలిసి పెవిలియన్‌పైకి వచ్చింది, మరి ఎందుకు పెళ్లి చేసుకోలేదు? ఈ ప్రేమ్ కుమార్ పెళ్లి చేసుకుంటాడా? అంగనాతో పెళ్లి తర్వాత నేత్ర ఎలాంటి నిర్ణయం తీసుకుంది? ఇదంతా తెరపై చూడాల్సిందే. (ప్రేమ్ కుమార్ సినిమా సమీక్ష)

premkumar2.jpg

విశ్లేషణ:

అభిషేక్ మహర్షి నటుడిగా అందరికీ సుపరిచితుడు, ఈ ‘ప్రేమ్ కుమార్’ సినిమాతో తొలిసారి దర్శకత్వ బాధ్యతలు చేపట్టారు. వినోదాత్మక చిత్రంగా దీన్ని రూపొందించాలనేది ఆయన ప్లాన్ అని తెలిసింది. అయితే ఇంతకు ముందు జంధ్యాల, ఇవివి లాంటి వాళ్ళు ఇలాంటి సినిమాలు తీసేవారు, కానీ వాటిని తీసేటపుడు కొన్ని ఇంట్రెస్టింగ్ ఎలిమెంట్స్ తో పాటు చాలా సెన్సిటివ్ హాస్యం కూడా వుండి అన్నీ బాగా పనిచేశాయి. అభిషేక్ ‘ప్రేమ్ కుమార్’ సినిమాలో ఈ రెండూ లేవు. #PremKumarFilmReview కథ పేపర్‌పై బాగుంది కానీ అభిషేక్ తెరపై ఆసక్తికరంగా మరియు వినోదాత్మకంగా చేయడంలో విఫలమయ్యాడు. అక్కడక్కడా కొన్ని సన్నివేశాలు నవ్వు తెప్పించినా ఓవరాల్‌గా సినిమా పెద్దగా ఏమీ లేదని అనిపిస్తుంది.

సంతోష్శోభన్5.jpg

అభిషేక్ మండపంలో పెళ్లి సమయంలో వేరే పెళ్లి చేసుకుంటానని వధువు పీఠంపై నుంచి లేచి వస్తే పెళ్లికొడుకు పరిస్థితి ఎలా ఉంటుందో చెప్పాలనుకున్నాడు. అయితే సినిమాలో ఎక్కడా ఎలాంటి ఎమోషన్‌ కనిపించకపోవడం విశేషం. అలా కాకుండా, పెళ్లి ముగిసినప్పుడు కుటుంబం ఎంత విషాదంలో ఉంటుందో, వారి బాధను మరియు ఆ భావోద్వేగాలను చూస్తే బాగుండేది. మొదట్లో అంతా చాలా కృత్రిమంగా చూపించారు. #PremKumarFilmReview సినిమాలో సహజత్వం లోపించింది మరియు కథనం ఆసక్తికరంగా లేదు. దర్శకుడు కథపై కాస్త దృష్టి పెట్టి ఉంటే బాగుండేది. రోషన్ నేత్రను ఎందుకు కోరుకోలేదు, అనగాని ఎందుకు పెళ్లి చేసుకోవాలనుకున్నాడు అనే విషయాలపై క్లారిటీ లేదు. అలాగే, పెళ్లి చెడిపోవడం అంతగా ఆకట్టుకోలేదు. పేపర్‌పై రాసుకున్న కథను సరిగ్గా చిత్రించడంలో దర్శకుడు విఫలమయ్యాడనిపిస్తుంది.

premkumar6.jpg

ఇక నటీనటుల విషయానికి వస్తే ప్రేమ్ కుమార్ పాత్రకు సంతోష్ శోభన్ సరిగ్గా సరిపోయాడు. ఇప్పటి వరకు బాగానే చేసాడు అంతే. రాశి సింగ్, రుచితా సాధినేని ఇద్దరూ తమ పాత్రలకు తగ్గట్టుగా నటించారు. కృష్ణ తేజ, సుదర్శన్ ఇద్దరూ చిన్నగా నవ్వారు. మిగిలిన పాత్రల గురించి గొప్పగా చెప్పుకోవడానికి ఏమీ లేదు. సంగీతం, సినిమాటోగ్రఫీ పర్వాలేదనిపించింది.

చివరగా, అభిషేక్ మహర్షి తొలి దర్శకత్వం వహించిన ‘ప్రేమ్ కుమార్’ అక్కడక్కడా నవ్వించినా, మొత్తంగా ఆసక్తికరంగా ఉంది. దురదృష్టవశాత్తూ సంతోష్ శోభన్ మరో సినిమా విడుదలై పోయినట్లే. నోటిలోకి త్వరగా వస్తుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-18T17:24:51+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *